Breaking News

અમેરિકન પોપ સ્ટારે ભારતને કહ્યું ગરીબ, તો મુકેશ અંબાણીએ દીકરીના લગ્નમાં ડાન્સ કર્યો

છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી સોશિયલ મીડિયા પર એક ખાસ પ્રકારની પોસ્ટ વાયરલ થતી જોવા મળી હતી. જેમાં લખ્યું હતું કે, ભારત ભણશે, તો જ અમેરિકાનો વિકાસ થશે. હા, આ પોસ્ટ પોતાનામાં ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. ઉલ્લેખનીય છે કે અમેરિકા ભલે વિશ્વનું સૌથી શક્તિશાળી રાષ્ટ્ર હોવાની હિમાયત કરે છે પરંતુ એક વાત સાચી છે કે તે બૌદ્ધિક રીતે સક્ષમ નથી.

તેના જેટલા વખાણ થાય છે. એ જાણીતું છે કે અમેરિકા ભલે ભારત કરતાં મોટો દેશ હોય, પરંતુ અમેરિકાની દરેક મોટી કંપની પર ભારતીય ડાયસ્પોરાનો કબજો છે. પછી ભલે તે માત્ર માઇક્રોસોફ્ટ જેવી વિશાળ કંપની વિશે જ હોય. તેના મુખ્ય કાર્યકારી અધિકારી પણ ભારતીય મૂળના વ્યક્તિ છે. એટલું જ નહીં, ગૂગલના સીઈઓ પણ ભારતીય મૂળના છે.

બીજી તરફ, ભારત આજે દરેક ક્ષેત્રમાં તેની અલગ ઓળખને કારણે જાણીતું છે અને ભારતમાં કેટલાક એવા ઉદ્યોગપતિઓ છે જેઓ સમગ્ર વિશ્વના ઉદ્યોગપતિઓ સાથે સ્પર્ધા કરવાની ક્ષમતા ધરાવે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આજે અમે તમને આવા જ એક પોપ સ્ટાર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જેમણે એક સમયે ભારત વિશે ખૂબ જ વિવાદાસ્પદ નિવેદન આપ્યું હતું. તે જ સમયે, કંઈક એવું બન્યું કે તે જ ગરીબ દેશના એક અમીર ઉદ્યોગપતિએ પોપ સ્ટારને આખી રાત નાચવા માટે મજબૂર કરી દીધી. આવો આ રીતે જાણીએ વાર્તાને વિગતવાર…

તમને જણાવી દઈએ કે અમે જે ફેમસ પોપ સ્ટાર વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ તેનું નામ બેયોન્સ છે. જેણે એક સમયે કહ્યું હતું કે ભારત ખૂબ જ ગરીબ દેશ છે અને તે સમયે કોઈએ આ નિવેદનનો યોગ્ય જવાબ આપ્યો ન હતો, પરંતુ જ્યારે 2018 માં મુકેશ અંબાણીની પુત્રી ઈશાના લગ્ન થયા, ત્યારે બિયોન્સે તે પ્રસંગે આખી રાત બતાવવી પડી. અને ક્યાંક ને ક્યાંક તેનું ગૌરવ. અને ભારત પ્રત્યેની વિચારસરણી બદલાઈ ગઈ.

આપને જણાવી દઈએ કે મુકેશ અંબાણીની પુત્રી ઈશાના લગ્ન વર્ષ 2018માં ડિસેમ્બર મહિનામાં થયા હતા અને આ દરમિયાન વિશ્વ વિખ્યાત હોલીવુડ સિંગર બિયોન્સે સંગીત સમારોહમાં પોતાનું ધમાકેદાર સ્ટેજ પરફોર્મન્સ આપ્યું હતું અને તે એ જ પોપ સ્ટાર હતી જેણે એક સમયે ધૂમ મચાવી હતી. ભારત વિશે. – છટાદાર રીતે બોલાય છે.

બેયોન્સ 60 નર્તકોની ટીમ સાથે પહોંચી.

તે જ સમયે, જો અહેવાલો પર વિશ્વાસ કરવામાં આવે તો, બિયોન્સે ઈશા અંબાણીની પ્રિય ગાયિકા છે. આ કારણોસર, તેણીને પરફોર્મ કરવા માટે ખાસ બોલાવવામાં આવી હતી અને તે તેની 60 નૃત્યાંગનાઓની ટીમ સાથે ઉદયપુર પહોંચી હતી. બેયોન્સે ભારતીય લગ્નમાં પરફોર્મ કરવાનો આ પ્રથમ પ્રસંગ હતો. સેલિબ્રેશનમાં પરફોર્મ કર્યા બાદ તે રાત્રે જ અમેરિકા જવા રવાના થઈ ગઈ હતી.

2016 માં, બેયોન્સના ગીત પર વિવાદ થયો હતો.

તમને જણાવી દઈએ કે 2016માં બેયોન્સે રોકબેન્ડના ગીત ‘હિમ ફોર ધ વીકએન્ડ’માં પરફોર્મ કર્યું હતું. આ ગીતમાં બિયોન્સ સાથે ભારતીય સંસ્કૃતિ દર્શાવવામાં આવી હતી. તેની શરૂઆત મંદિરમાં થતી આરતીથી થાય છે. આ પછી અહીંના રહેવા, ઐતિહાસિક ઈમારતો, હોળીનો તહેવાર અને પરંપરાગત બાયોસ્કોપ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવ્યું.

વીડિયોમાં બિયોન્સને બોલિવૂડ અભિનેત્રી અને રાણી તરીકે બતાવવામાં આવી હતી. આ જોઈને સોશિયલ સાઈટ યુઝર્સે કહ્યું હતું કે વીડિયોમાં ભારતીય સંસ્કૃતિ કરતાં અહીંની ગરીબીને વધુ બતાવવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવ્યો છે. વીડિયોમાં ક્રિસ માર્ટિનને ઝૂંપડપટ્ટીના બાળકો સાથે હોળી રમતા દેખાડવામાં આવ્યા હતા. તે જ સમયે, કેટલાક વપરાશકર્તાઓએ તેની સરખામણી સ્લમડોગ મિલિયોનેર સાથે કરી હતી. આટલું જ નહીં, એક યુઝરે લખ્યું કે, “કોલ્ડપ્લે ભારત માત્ર ભૂખ્યા અને નગ્ન શોધવા માટે આવ્યો હતો.”

તે જ સમયે, તમને જણાવી દઈએ કે મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, બિયોન્સ એક દિવસના પરફોર્મન્સ માટે લગભગ 15 કરોડ રૂપિયા ચાર્જ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે બેયોન્સ અલગ-અલગ શો, પાર્ટી અને ફંક્શનમાં પરફોર્મ કરવા માટે માત્ર 15 કરોડ રૂપિયા ચાર્જ કરે છે. તે જ સમયે, આ પ્રથમ વખત હતું જ્યારે હોલીવુડ સિંગર બેયોન્સ ભારતીય વેન્ડિંગમાં પરફોર્મ કરવા આવી હતી.

આવી સ્થિતિમાં જોવામાં આવે તો ક્યાંક મુકેશ અંબાણીએ પોતાની દીકરીના લગ્નમાં બિયોન્સને બોલાવીને પોતાનું સ્ટેટસ તો બતાવ્યું જ નહીં, પરંતુ ભારતનું માથું પણ ગર્વથી ઊંચું કર્યું, કારણ કે ભારતનું માથું કોઈ પણ સંજોગોમાં નમવું જોઈએ, આ તેનો લોગો પસંદ નથી.

આવી સ્થિતિમાં, ક્યાંકને ક્યાંક, બિયોન્સેને તે કૃત્યનો અફસોસ તો થયો જ હશે અને આપણે પણ મુકેશ અંબાણીને ગર્વ અનુભવવો જોઈએ. કોણ છે ભારતની વાસ્તવિકતા? આ પોપ સ્ટારને જાણ કરી.

About gujju

Check Also

શિયાળામાં દરરોજ ખાવો જોઈએ ગોળ અઢળક પોષકતત્વોથી ભરપૂર છે ગોળ…

આયુર્વેદમાં પણ ગોળને ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર બતાવ્યો છે. ગોળમાં કેલ્શિયમ, ફોસ્ફરસ, મેગ્નીશિયમ, પોટેશિયમ, ફોલિક એસિડ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *