Breaking News

મોટા ભાઈએ 11 તો નાના ભાઈએ 6 વાર ફગાવી દીધી સરકારી નોકરી હકીકત જાણીને લાગશે નવાઈ…

આજે અમે તમને રાજસ્થાનના સીકરમાં રહેવાવાળા બે ભાઈઓની વાત જણાવશું જેમણે પોતાની મહેનતથી દરેક સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં સફળતા મેળવી. હા જાણીને નવાઈ લાગશે પણ મોટા ભાઈ એ 11 વાર તો નાના ભાઈએ 6 વાર સરકારી નોકરી મળી પણ બંને ભાઈઓએ પોતાને મળેલ નોકરી કરતા પણ કાંઈક વધુ મેળવવા માંગતા હતા.

સફળતાની આ સફરમાં રાજસ્થાનના સીકર જિલ્લાના ડોલી ગામના મોતીલાલ તનનના બંને પુત્રો આટલી વખત સરકારી નોકરી મેળવ્યા પછી પણ રોકાયા નહોતા અને તેઓએ પોતાની સફર ચાલુ રાખી હતી. આ બંને ભાઈઓ રાકેશ કુમાર તનાન અને મહેન્દ્ર ગુપ્તા તનનના પિતા મોતીલાલ ગામમાં જ કામ કરે છે, અને તેમની માતાનું નામ કમલા દેવી છે, જેઓ વધારે ભણેલા નથી, માતા ઘરનું કામ સંભાળે છે. તે જ સમયે, તેની એક બહેન પણ છે, જેનું નામ પ્રિયંકા છે, જે પરિણીત છે. પ્રિયંકાના પતિ વ્યવસાયે ડોક્ટર છે.

તમને જણાવી દઈએ કે રાકેશ કુમાર તાનાણ એ મહેન્દ્ર કુમાર તાનાણ નો નાનો ભાઈ સંજોગ છે કે બીએસસી પુરી કરી લીધી છે. હમણાં તે પોતાના બંને ભાઈઓથી પ્રભાવિત થઈને સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષાઓની તૈયારીમાં લાગી ગયા હતા. એ બંને ભાઈની સફળતાની કહાનીને લઈને ઘણા બધાને પ્રેરણા મળે છે. સૌથી મોટા ભાઈ રાકેશ કુમાર એ અત્યારસુધી 11 સરકારી નોકરીમાં સફળતા મેળવી હતી. તો નાના ભાઈ મહેન્દ્રએ 6 સરકારી નોકરી પેપરમાં સફળતા મેળવી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે રાકેશ કુમાર તનનને માત્ર 29 વર્ષની ઉંમરમાં 11 વખત સરકારી નોકરી મળી હતી. હાલમાં રાકેશ સીકર જિલ્લાના રશીદપુરા ગામની એક સરકારી શાળામાં બીજા વર્ગના શિક્ષક તરીકે કામ કરે છે અને તેની પત્ની પણ શિક્ષિકા છે. વર્ષ 2010 માં, રાકેશે એસએસસી એમટીએસ પરીક્ષા પાસ કરી, જે તેની શરૂઆત હતી. આ પછી, વર્ષ 2011 માં, તેણે SSC ARMY પરીક્ષામાં સફળતા મેળવી. તે જ વર્ષે, તેમણે શિક્ષકની ભરતી સંબંધિત TET (TET) અને CTET (CTET) પરીક્ષાઓ પાસ કરી.

રાકેશએ વર્ષ 2011માં જ SSC સ્ટેનોગ્રાફરની પરીક્ષા પાસ કરી લીધી હતી. આ વર્ષે જ તેમણે SSCની એક બીજી પરીક્ષામાં એ ખુબ જ સારા નંબર સાથે પાસ થઇ હતી અને વર્ષ 2011માં જ રાજસ્થાનની 3rd ગ્રેડ પરીક્ષામાં સફળતા મેળવી. એ પછી વર્ષ 2013માં 2nd ગ્રેડ શિક્ષકની ભરતીમાં પરીક્ષા પાસ કરી હતી. આ પરીક્ષા પછી તેમણે સીકરમાં જ પોતાની નોકરી જોઈન કરી લીધી હતી.

વર્ષ 2015માં રાજસ્થાનના પ્રથમ ધોરણની લેક્ચરર ભરતીની પરીક્ષામાં તેને સફળતા મળી હતી પરંતુ બાંસવાડામાં પોસ્ટિંગને કારણે તે જોડાયો નહોતો. વર્ષ 2018 માં, તેણે રાજ્યશાસ્ત્ર વિષયમાંથી પ્રથમ વર્ગની લેક્ચરર પરીક્ષામાં સફળતા મેળવી. આ પછી, 2018 માં જ, તેણે અંગ્રેજી વિષય સાથે પ્રથમ વર્ગની લેક્ચરર પરીક્ષા પાસ કરી.

હવે જો નાના ભાઈ મહેન્દ્રની વાત કરીએ તો પહેલા તેમણે લોઅર ડીવીજન ક્લાર્કની પરીક્ષામાં સફળતા મેળવી એ પછી તેમણે વર્ષ 2015માં રેલવેની પરીક્ષા પાસ કરી અને સ્ટેશન માસ્ટરનું પદ મેળવ્યું. 2016માં રાજસ્થાનમાં યોજાયેલ પટવારી પરીક્ષામાં પણ સફળતા મેળવી. એ પછી વર્ષ 2016માં રેલવે NTPCની પરીક્ષા પાસ કરી. વર્ષ 2017માં ગ્રામ સેવકની પરીક્ષામાં તે પાસ થઇ. અત્યારે તેઓ આ પદ ઉપર જ કાર્યરત છે. એ પછી વર્ષ 2018માં પોતાના ભાઈની જેમ બીજી શ્રેણી શિક્ષક ભરતીની પરીક્ષામાં સફળ રહ્યા હતા.

હવે તમારા મનમાં આ પ્રશ્ન આવતો જ હશે કે આ બંને ભાઈઓ આટલી બધી પરીક્ષાઓ પાસ કરવા માટે દિવસ-રાત મહેનત કરતા હશે. તો આ બંને ભાઈઓનું કહેવું છે કે આ ખાણી-પીણી કર્યા બાદ તેઓ એક ઓરડો લચી સાથે બંધ કરીને કલાકો સુધી અભ્યાસ કરતા હતા. આ દરમિયાન મોટા ભાઈ રાકેશના લગ્ન થયા હતા, પરંતુ નાના ભાઈ મહેન્દ્રના લગ્ન થયા ન હતા. તે બંધ ઓરડામાં પોતાનું લક્ષ્ય હાંસલ કરવા સખત મહેનત કરતો હતો. આ બંને ભાઈઓનું કહેવું છે કે તેઓ સોશિયલ મીડિયાથી દૂર થઈ ગયા છે. તેણે છેલ્લે 2013માં સોશિયલ મીડિયાનો ઉપયોગ કર્યો હતો.

બંને ભાઈઓએ ઘણી વખત સફળતા હાંસલ કરી પરંતુ તેમની સફર અહીં સમાપ્ત થઈ નહીં, પરંતુ હવે તેઓ રાજસ્થાન એડમિનિસ્ટ્રેટિવ સર્વિસ અને આઈએએસ જેવી મોટી પરીક્ષાઓની તૈયારી કરી રહ્યા છે. વાતચીત દરમિયાન બંને ભાઈઓએ જણાવ્યું કે તેઓએ અભ્યાસ માટે એક વ્યૂહરચના બનાવી. તેણે નોંધ દ્વારા અભ્યાસ કર્યો. પહેલા તે વિષયને સંપૂર્ણ રીતે વાંચતો હતો, ત્યારબાદ તે જરૂરી નોંધો કરતો હતો. આ પછી, તે નોટ્સમાંથી સતત અભ્યાસ કરતો અને પોતાને તૈયાર કરતો અને પોતાને અપડેટ રાખતો.

About gujju

Check Also

માસ્ક વગર આઈસ્ક્રીમ લેવા પહોંચી હતી મહિલા, દુકાનદારે ટોકી તો કંઇક કર્યું આવું, જુઓ વિડીયો

કોરોના વાયરસનો ફેલાવો હજુ પણ ચાલુ છે. કોવિડ-19નું ઓમિક્રોન વેરિઅન્ટ ભારતમાં તેમજ વિશ્વના અન્ય દેશોમાં …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *