Breaking News

આ 5 ભૂલોને કારણે ફૂટે છે મોબાઈલ, શું તમે નથી કરી રહ્યા?

જો કે ફોનની બેટરી ફાટવાની ઘટના ઘણી જૂની અને સામાન્ય છે, પરંતુ તાજેતરમાં OnePlus Nord 2 સ્માર્ટફોનમાં થયેલા બ્લાસ્ટ બાદ આ મુદ્દો ફરી ચર્ચામાં આવ્યો છે. આ બ્લાસ્ટમાં યુઝરને ઘણું નુકસાન થયું હતું. OnePlus Nord 2 બ્લાસ્ટની ઘણી વધુ ઘટનાઓ જોવા અને સાંભળવામાં આવી છે.

જો કે, આવા કિસ્સાઓમાં, મોટાભાગની કંપનીઓ આની જવાબદારી ફક્ત ગ્રાહકોને જ જણાવે છે. ઉદાહરણ તરીકે, OnePlus એ દાવો કર્યો હતો કે તમામ બ્રાન્ડના તમામ સ્માર્ટફોન દબાણ અને અસર પરીક્ષણો સહિત વિવિધ ગુણવત્તા અને સલામતી પરીક્ષણોમાંથી પસાર થાય છે. જોકે કેટલાક સ્માર્ટફોન આમાં અપવાદ હોઈ શકે છે.

સત્ય એ છે કે ફોન ફાટવાના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે. આમાં કંપની દ્વારા યોગ્ય ગુણવત્તા પરીક્ષણના અભાવથી લઈને ઉપભોક્તાની બેદરકારીનો સમાવેશ થાય છે. કંપનીની બેદરકારી અંગે હવે અમે કંઈ કરી શકતા નથી, પરંતુ તમારી બેદરકારી સુધારી શકાય છે. આવી સ્થિતિમાં, આજે અમે તમને કેટલીક એવી ટિપ્સ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેને અજમાવવાથી તમારો સ્માર્ટફોન બ્લાસ્ટ થવાની શક્યતાઓ નહિવત્ થઈ જશે.

ઉપકરણ અથવા બેટરી નુકસાન

ફોન વારંવાર બંધ થતા રહે છે. તેનાથી તેમની બેટરી બગડવાની શક્યતા વધી જાય છે. તેનાથી શોર્ટ-સર્કિટ, ઓવરહિટીંગ જેવી સમસ્યાઓ પણ સર્જાય છે. જ્યારે બેટરી ખરાબ થઈ જાય છે ત્યારે તે ફૂલી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમારા સ્માર્ટફોનની બેટરી ફૂલી જાય, તો તરત જ તેને સર્વિસ સેન્ટર પર લઈ જાઓ અને બેટરી બદલાવી લો. અહીં એ પણ ધ્યાનમાં રાખો કે તમે હંમેશા મૂળ બેટરી દાખલ કરો.

સત્તાવાર ચાર્જરનો ઉપયોગ કરતા નથી
તમામ કંપનીઓ તેમના ગ્રાહકોને સત્તાવાર ચાર્જરનો ઉપયોગ કરવાની સલાહ આપે છે. પરંતુ કેટલાક વપરાશકર્તાઓ પૈસા બચાવવા માટે બજારમાંથી ડુપ્લિકેટ ચાર્જર લાવે છે.

આ ડુપ્લિકેટ ચાર્જર્સ પાસે મોબાઇલ ઉપકરણ માટે જરૂરી સ્પેક્સ નથી. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે તમે તેની સાથે મોબાઇલ ચાર્જ કરો છો, ત્યારે બેટરી અને આંતરિક ઘટકોને નુકસાન થઈ શકે છે. આ વસ્તુ તમારા મોબાઈલમાં પણ ફૂટી શકે છે. તેથી હંમેશા ઓરિજિનલ ચાર્જરનો ઉપયોગ કરો.

રાતોરાત ચાર્જિંગ
ઘણા લોકોને એવી આદત હોય છે કે તેઓ રાત્રે મોબાઈલ ચાર્જ કરીને સુઈ જાય છે. આ તમારા મોબાઇલને રાતભર ચાર્જ રાખે છે અને ઓવરહિટીંગ, શોર્ટ-સર્કિટ અથવા ક્યારેક બેટરી વિસ્ફોટ જેવી સમસ્યાઓ ઊભી કરી શકે છે.

જો કે કેટલાક સ્માર્ટફોનમાં ચાર્જિંગ લેવલ 100 ટકા પર પહોંચવા પર ઓટોમેટિક ચાર્જ થવાનું બંધ કરવાની સુવિધા હોય છે, પરંતુ તમને દરેક મોબાઈલમાં આ ફીચર જોવા મળતું નથી. માટે રાત્રે મોબાઈલ ચાર્જ પર લગાવીને સૂવાની ભૂલ ન કરો.

પાણી અથવા સીધા સૂર્યપ્રકાશમાં બેટરીનો સંપર્ક

જ્યારે તમારો ફોન અને તેની બેટરી સીધો સૂર્યપ્રકાશ અથવા પાણીના સંપર્કમાં આવે ત્યારે પણ વિસ્ફોટની શક્યતા વધી જાય છે. હકીકતમાં, વધુ પડતી ગરમી કોષોને અસ્થિર કરી શકે છે અને ઓક્સિજન અને કાર્બન ડાયોક્સાઇડ જેવા વાયુઓ ઉત્પન્ન કરી શકે છે.

આનાથી તમારી બેટરી ફૂલી અને વિસ્ફોટ થઈ શકે છે. તે જ સમયે, પાણીના સંપર્કને કારણે બેટરી અને સ્માર્ટફોનનો આંતરિક ભાગ પ્રભાવિત થઈ શકે છે. જોકે કેટલાક મોબાઈલ આઈપી સર્ટિફિકેશન (વોટર પ્રૂફિંગ) સાથે આવે છે, તેમ છતાં તેમની સંખ્યા મર્યાદિત છે. તેથી વધુ સારું છે કે તમે તમારા ફોનને પાણી અથવા સીધા સૂર્યપ્રકાશથી દૂર રાખો.

પ્રોસેસર ઓવરલોડ

મલ્ટિ-ટાસ્કિંગ અને લાંબા ગેમિંગ સેશનને કારણે મોબાઈલનું પ્રોસેસર ઓવરલોડ થઈ જાય છે. આ વસ્તુ તમારા મોબાઈલને ગરમ કરે છે. આ ગરમી, નુકસાન અથવા વિસ્ફોટ સમસ્યાઓનું કારણ બની શકે છે. જો કે કેટલાક મોબાઈલમાં થર્મલ લોક ફીચર હોય છે, પરંતુ બહુ ઓછા સ્માર્ટફોનમાં તે હોય છે. તેથી, તે વધુ સારું છે કે જો મલ્ટી-ટાસ્કિંગ અથવા ગેમિંગ સેશન દરમિયાન ફોન ગરમ થઈ જાય, તો તેને થોડો આરામ આપો.

About gujju

Check Also

શિયાળામાં દરરોજ ખાવો જોઈએ ગોળ અઢળક પોષકતત્વોથી ભરપૂર છે ગોળ…

આયુર્વેદમાં પણ ગોળને ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર બતાવ્યો છે. ગોળમાં કેલ્શિયમ, ફોસ્ફરસ, મેગ્નીશિયમ, પોટેશિયમ, ફોલિક એસિડ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *