Breaking News

ક્રિપ્ટોકરન્સીમાં આ રાણીએ કરી હતી સૌથી મોટી છેતરપિંડી, દુનિયા લૂંટીને ફરાર થઈ ગઈ

તમે તે પ્રખ્યાત હિન્દી ડાયલોગ સાંભળ્યો જ હશે – બાપ બડા ના ભૈયા સબસે બડા રૂપૈયા. આજે દુનિયામાં પૈસા કમાવવા માટે જબરદસ્ત સ્પર્ધા ચાલી રહી છે. તમે પૈસા વધારવા માટે ઘણા પ્રકારના ભ્રામક પ્રમોશન પણ જોતા રહો છો. તમને ફિલ્મ હેરાફેરીનું તે દ્રશ્ય પણ યાદ હશે જેમાં પૈસા ડબલ કરવાની સ્કીમ ચલાવવામાં આવે છે જે પાછળથી છેતરપિંડી સાબિત થાય છે.

આ સમયે એક સમાન મની ડબલિંગ સ્કીમના રૂપમાં એક નવું ચલણ રજૂ કરવામાં આવ્યું છે. તે સમગ્ર વિશ્વમાં ક્રિપ્ટો કરન્સી તરીકે ઓળખાય છે.

ક્રિપ્ટોકરન્સી

ક્રિપ્ટો કરન્સી એ ડિજિટલ કરન્સી છે. આજકાલ ડિજિટલ કરન્સીથી લાખોથી કરોડો અને કરોડોથી અબજો રૂપિયાની કમાણી થઈ રહી છે. આજકાલ બિટકોઈન વિશે કોણ નથી જાણતું, એક સમયે બિટકોઈનની કિંમત 7.50 રૂપિયા હતી, આજે તેની કિંમત લાખોમાં છે, પરંતુ પૈસા કમાવવાના લોભમાં ઘણી વખત લોકો છેતરપિંડીનો શિકાર પણ બને છે. આવો અમે તમને આવી ક્રિપ્ટોકરન્સીની સૌથી મોટી છેતરપિંડી કરનાર રુજા ઇગ્નાટોવા વિશે જણાવીએ.

રૂજા ઇગ્નાટોવા

એક સમયે રુજા ઇગ્નાટોવાને ક્રિપ્ટોકરન્સી કીઝની રાણી કહેવામાં આવતી હતી. ઇગ્નાટોવાએ ઘણા સમય પહેલા ક્રિપ્ટોકરન્સીના ભવિષ્યને ઓળખી લીધું હતું અને આજથી ઘણા સમય પહેલા શેરબજારમાં બિટકોઇન સાથે સ્પર્ધા કરવા માટે નવી ક્રિપ્ટોકરન્સીની શોધ કરી હતી.

ક્રિપ્ટોકરન્સી

તે સમયે રાણી રૂજાએ લોકોને મોટો નફો અપાવવાની લાલચ આપીને રોકાણ માટે લાખો કરોડો રૂપિયા એકત્ર કર્યા હતા. આ ક્રિપ્ટો ક્વીન તરીકે જાણીતી રૂજા ઇગ્નાટોવાએ લોકોને આવા મનમોહક સપના બતાવીને લગભગ 30 હજાર કરોડની છેતરપિંડી કરી હતી.

વિશ્વની એક પ્રસિદ્ધ સમાચાર એજન્સીના અહેવાલ મુજબ, રૂજા ઇગ્નાટોવા બુલ્ગેરિયામાં રહેતી એક ડોક્ટર હતી. ક્રિપ્ટોક્વિન તરીકે પ્રખ્યાત રુજેએ બિટકોઈનની સફળતાને ધ્યાનમાં રાખીને વનકોઈન નામની ક્રિપ્ટોકરન્સી લોન્ચ કરી હતી. આ ડિજિટલ કરન્સીના પ્રચાર માટે, રુજાએ ઓપન પ્લેટફોર્મનો ઉપયોગ કર્યો અને ઓપન સ્ટેજ પર લોકોની સામે નફો કમાવવાના મોટા આકર્ષક વચનો આપ્યા.

એક રિપોર્ટ અનુસાર, ઓગસ્ટ 2014 થી માર્ચ 2017 ની વચ્ચે, વિશ્વના ઘણા પ્રખ્યાત દેશોએ OneCoin માં લગભગ 4 બિલિયન યુરોનું રોકાણ કર્યું. રૂજા ઇગ્નાટોવાએ લગભગ તમામ મોટા દેશોમાં સેમિનાર દ્વારા લોકોને OneCoin વિશે જણાવ્યું અને તેના માટે રોકાણ મેળવ્યું.

તે સમયે 140 યુરોથી ઓછી કિંમતમાં એક સિક્કો લેવો શક્ય નહોતું, જ્યારે કોઈને એક લાખ 18 હજાર યુરોથી વધુનો સિક્કો ખરીદવાની પણ મંજૂરી નહોતી. આ સિક્કાને રોકડ કરવા માટે રુજાએ લોકોને એક્સચેન્જ ખોલવાનું વચન આપ્યું હતું.

OneCoin ની સૌથી મોટી ખામી એ હતી કે આ સિક્કો બ્લોકચેન ટેક્નોલોજી પર આધારિત ન હતો. તમને જણાવી દઈએ કે બિટકોઈન જેવી વિશ્વની પ્રખ્યાત ક્રિપ્ટો કરન્સી માત્ર બ્લોકચેન ટેક્નોલોજી પર જ કામ કરે છે. એવું નથી કે રૂઝાએ OneCoin બ્લોકચેન સાથે કનેક્ટ થવા પર કામ કર્યું ન હતું.

તેણે ઘણી કોશિશ કરી પરંતુ તેને આ કામમાં સફળતા મળી નહીં. જ્યારે રૂજા પોતાનો બિઝનેસ વિસ્તારી રહી હતી, તે દરમિયાન લોકોને આ ટેકનિકલ ખામી વિશે ખબર પડી. કેટલાક રોકાણકારો એકબીજાની પાસે ગયા અને તેના વિશે સત્ય કહેવા લાગ્યા. પરંતુ હજુ પણ મોટાભાગના રોકાણકારો આ બાબતથી અજાણ હતા.

તે જ સમયે, રૂજા વનકોઈનમાંથી મળેલા પૈસાના નિકાલના કામમાં રોકાયેલ હતી. તે સમય દરમિયાન, રૂજા ઇગ્નાટોવાએ તેના રોકાણકારોને છેતરીને મોટી સંપત્તિઓ ખરીદી હતી. તેણીએ બલ્ગેરિયા સહિત વિશ્વના ઘણા દેશોમાં મિલકતો મેળવી અને થોડા સમય પછી અચાનક ગાયબ થઈ ગઈ. ત્યારથી, રુજા ઇગ્નાટોવા, જે આ ક્રિપ્ટો ક્વીન તરીકે પ્રખ્યાત છે, તેનો કોઈ પત્તો લાગ્યો નથી.

જે રોકાણકારોએ પોતાના પૈસા બમણા અને ત્રણ ગણા કરવાના લોભમાં પૈસા ખર્ચી નાખ્યા હતા, તેઓ આજે પણ આ ઘટનાને યાદ કરીને કંપી ઉઠે છે.જો કે, ભારત સરકાર આ પ્રકારની છેતરપિંડી રોકવા માટે ટૂંક સમયમાં સંસદમાં શિયાળુ સત્ર બિલ લાવવા જઈ રહી છે. ભારત સરકારના આ નિર્ણયથી દેશમાં ખાનગી ક્રિપ્ટો કરન્સી પર પ્રતિબંધ લાગશે.

About gujju

Check Also

શિયાળામાં દરરોજ ખાવો જોઈએ ગોળ અઢળક પોષકતત્વોથી ભરપૂર છે ગોળ…

આયુર્વેદમાં પણ ગોળને ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર બતાવ્યો છે. ગોળમાં કેલ્શિયમ, ફોસ્ફરસ, મેગ્નીશિયમ, પોટેશિયમ, ફોલિક એસિડ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *