Breaking News

મેદાનમાં નાની નાની ટેકરીઓ નીચે છે આલીશાન મહેલોના ઘર, આખું ગામ અહી રહે છે જમીનમાં,જોવો તસવીરો..

જ્યારે આજે સમગ્ર વિશ્વ મંગળ પર જીવન શોધવામાં વ્યસ્ત છે. ત્યારે દુનિયામાં આવું એક ગામ છે. જ્યાં લોકો ભૂગર્ભમાં રહે છે. ખાસ વાત એ છે કે આ ગામમાં તમામ સુવિધાઓ છે. તમે કલ્પના પણ નહીં કરી શકો કે આ ગામનું નામ કુબેર પેડી છે. તે ઓસ્ટ્રેલિયામાં જમીનથી 100 ફૂટ નીચે સ્થિત છે. દુનિયામાં 5 અજાયબીઓ છે, તેથી એકને 7મી અજાયબી કહી શકાય, તો આ છે કુબેર પેડી.

તમે દિલ્હીના કનોટ પ્લેસ વિસ્તારમાં આવેલા પાલિકા બજાર વિશે સાંભળ્યું જ હશે. ઘણા એવા લોકો હશે જેમણે આ માર્કેટમાંથી ખરીદી પણ કરી હશે. પાલિકા બજાર સંપૂર્ણપણે ભૂગર્ભમાં છે. જો કે તે એક બજાર છે, પરંતુ તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે ધરતી પર એક એવું ગામ છે જ્યાં તમામ લોકો ભૂગર્ભમાં રહે છે.

મિત્રો, અમે તમને જણાવીએ કે અમે જે અનોખા ગામની વાત કરી રહ્યા છીએ તેનું નામ કુબેર ડાંગર છે અને તે દક્ષિણ ઓસ્ટ્રેલિયામાં આવેલું છે. આ ગામની સૌથી મોટી ખાસિયત એ છે કે અહીંના તમામ લોકો અંડરગ્રાઉન્ડ મકાનોમાં રહે છે. મેદાનની અંદર બનેલા આ મકાનો બહારથી સાવ સામાન્ય લાગે છે, પરંતુ અંદર તમામ પ્રકારની સુવિધાઓ છે.

આ ગામને જોશો તો તમને માટીના ટેકરા અને ઉજ્જડ જમીન સિવાય બીજું કશું જ નહીં મળે. એક નજરે એવું લાગે છે કે ગામ હોય કે ન હોય, વસ્તી નામની કોઈ વસ્તુ નથી. માટીના ટેકરાથી બનેલી ટનલ તમને કુબેર પેડીની ગલીઓમાં લઈ જશે. બહારથી રેતી અને માટીથી ઘેરાયેલા કુબેર પેડી ગામની વસ્તી 200 છે. અને તેઓ અબિશનના ઘરે રહે છે. તેમાં સારી સુવિધાઓ પણ છે. હોટેલ્સથી લઈને સ્વિમિંગ પુલ અને સ્પા તેમજ લક્ઝરી લાઈફ, તમે અહીં બધું જ મેળવી શકો છો.

મિત્રો, કુબેર ડાંગર વિસ્તારમાં ઓપલની ઘણી ખાણો છે. મને કહો, શું છે તેમના મોટા ગલુડિયાઓની વાર્તા….. હવે તમે વિચારતા હશો કે ઓપલ શું છે? સ્ફટિક મણિ એ દૂધિયા રંગનું રત્ન છે. કુબેર ડાંગરને વિશ્વના સ્ફટિક વર્તુળ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. કારણ કે આ વિસ્તારમાં વિશ્વમાં સૌથી વધુ ઓપલ ખાણો છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કુબેર ડાંગરનું ખાણકામ 1915માં શરૂ થયું હતું. વાસ્તવમાં, આ એક રણ વિસ્તાર છે, જેના કારણે અહીંનું તાપમાન ઉનાળામાં ખૂબ જ વધારે હોય છે અને શિયાળામાં ખૂબ જ ઓછું હોય છે. આવી સ્થિતિમાં અહીં રહેતા લોકોને ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. આ સમસ્યામાંથી છુટકારો મેળવવા માટે લોકો ખાણકામ બાદ ખાલી પડેલી ખાણોમાં રહેવા ગયા હતા.
કુબેર ડાંગરના આ ભૂગર્ભ ઘરોને ઉનાળામાં AC કે શિયાળામાં હીટરની જરૂર પડતી નથી. આજે અહીં આવા 1500 થી વધુ ઘરો છે, જે અંડરગ્રાઉન્ડ છે અને લોકો અહીં રહે છે. દક્ષિણ ઓસ્ટ્રેલિયામાં સ્થિત આ અનોખા ગામનું નામ છે ‘કુબેર પેડી’. આ ઘરો બહારથી જોવામાં આવે તો સામાન્ય લાગશે, પરંતુ અંદરનો નજારો કોઈ હોટલથી ઓછો નથી.

તે એક લોકપ્રિય પ્રવાસન સ્થળ પણ છે. ત્યાં ઘણા પ્રકારો છે, તે કહેવું મુશ્કેલ છે. ફૂટબોલ ક્લબ ઉપરાંત, નાઇટ ક્લબ, સ્પા અને ગોલ્ફ કોર્સ જેવી ઘણી આરામદાયક સુવિધાઓ છે. જેનો તમે આનંદ માણી શકો છો. અહીં આવીને તમને એવું લાગે છે કે તમે બીજી દુનિયામાં છો. કુબેર ડાંગર તેના ઓપલ પથ્થર માટે જાણીતું છે, અહીં ખાણકામ પણ ચાલે છે. આ ખાણ પાછળથી ગુફા બની અને અહીં પોતાનો આધાર બનાવ્યો.અહીં તાપમાન વધારે છે. તે શિયાળામાં બહુ ઓછું ચાલે છે.

ખરેખર, આ વિસ્તારમાં ઘણી ઓપલ ખાણો છે. અહીં લોકો ઓપલની ખાલી ખાણોમાં રહે છે. તમને જણાવી દઈએ કે સ્ફટિક એ મીઠા દૂધિયા રંગનો કિંમતી પથ્થર છે. ખાણો છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કુબેર ડાંગરનું ખાણકામ વર્ષ 1915માં શરૂ થયું હતું. વાસ્તવમાં, તે રણ પ્રદેશ છે, તેથી અહીંનું તાપમાન ઉનાળામાં ખૂબ જ ઊંચું અને શિયાળામાં ખૂબ ઓછું હોય છે. ખાણકામ બાદ ખાલી પડેલી જગ્યાએ લોકો રહેતા હોવાનું જણાવાયું હતું.
કુબેર ડાંગરના આ ભૂગર્ભ ઘરોને ઉનાળામાં AC કે શિયાળામાં હીટરની જરૂર પડતી નથી. આજે અહીં આવા 1500 થી વધુ ઘરો છે જે અંડરગ્રાઉન્ડ છે અને લોકો અહીં રહે છે. આ અંડરગ્રાઉન્ડ મકાનો તમામ પ્રકારની સુવિધાઓથી સજ્જ છે.

ઘણી હોલીવુડ ફિલ્મો પણ અહીં શૂટ કરવામાં આવી છે. 2000ની ફિલ્મ પિચ બ્લેકના શૂટિંગ પછી, પ્રોડક્શને ફિલ્મમાં વપરાતા અવકાશયાનને છોડી દીધું, જે હવે પ્રવાસીઓ માટે આકર્ષણનું કેન્દ્ર બની ગયું છે. લોકો અહીં ફરવા માટે આવે છે.

આ અંડરગ્રાઉન્ડ ઈમારતો તમામ સુવિધાઓથી ભરપૂર છે. તમને જણાવી દઈએ કે આ વિસ્તારમાં હોલિવૂડની ઘણી ફિલ્મોનું શૂટિંગ થયું છે. 2000માં આવેલી ફિલ્મ ‘પિચ બ્લેક’ના શૂટિંગ બાદ પ્રોડક્શને ફિલ્મમાં ઉપયોગમાં લેવાતા અવકાશયાનને છોડી દીધું હતું, જે હવે પ્રવાસીઓ માટે આકર્ષણનું કેન્દ્ર બની ગયું છે. લોકો કુબેર ડાંગરના દર્શન કરવા આવે છેઅને તેથી જ લોકોએ ગુફા ઘરો બનાવ્યા છે. ખાસ વાત એ છે કે આ ઘરોને ન તો ઉનાળામાં AC કે કૂલરની જરૂર પડે છે અને ન તો શિયાળામાં, હીટરનું આ ગામ માત્ર પ્રવાસીઓનું આકર્ષણ જ નથી પરંતુ હોલીવુડના ફિલ્મ નિર્માતાઓની પહેલી પસંદ પણ છે. ધ પિચ બ્લેક અને મેડ મેક્સ હોલીવુડની ફિલ્મ અહીં શૂટ કરવામાં આવી હતી.

About gujju

Check Also

શારીરિક સંબંધ પર રાખવામાં આવ્યું છે ગામનું નામ જાહેરમાં બોલતા…

નામમાં શું રાખ્યું છે? આવું તમે ઘણીવાર સાંભળ્યું હશે. પણ શું ખરેખર એવું હોય છે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *