Breaking News

અહીંની સરકારે 5-11 વર્ષના બાળકો માટે ફાઈઝરની વેક્સીનને આપી મંજૂરી…

કેનેડાની સરકારી એજન્સીએ જણાવ્યું હતું કે બાળકોમાં ભયાનક કોરોનરી હૃદય રોગને રોકવામાં આ રસી 90.7 ટકા સુધી અસરકારક છે. રસીથી આડઅસર થવાનું જોખમ નથી, અને રસીની કિંમત ઓછી રાખવામાં આવે છે.

 

સરકારે 5-11 વર્ષના બાળકો માટે રસી મંજૂર કરી છે

કોરોનાના સંક્રમણે સમગ્ર વિશ્વને ઘેરી લીધું છે. કેનેડાએ હવે રોગ સામે લડવા માટે 5-11 વર્ષની વયના બાળકો માટે રસીકરણને મંજૂરી આપી છે. કેનેડામાં હવે આ ઉંમરના બાળકોને કોરોના સામે રસી આપવામાં આવશે. કેનેડાના આરોગ્ય નિયમનકારે બાળકો માટે ફાઈઝરની કોરોના રસી મંજૂર કરી છે.

 

આ રસી 90.7 ટકા અસરકારક છે

કેનેડાની સરકારી એજન્સીએ કહ્યું કે આ રસી કોરોના બાળકોમાં ભયાનક ચેપને રોકવામાં 90.7 ટકા અસરકારક છે. તે જ સમયે, રસીથી કોઈપણ આડઅસરનું જોખમ નથી, અને તેની કિંમત ઘણી ઓછી છે. એક નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તેની નજીકથી દેખરેખ રાખવામાં આવશે. ઘણા નિષ્ણાતોએ તેના પર કામ કર્યું છે. આજે અમે એવા નિષ્કર્ષ પર છીએ કે બાળકોને આ રસીથી ફાયદો થશે.

વ્હાઇટ હાઉસે શું કહ્યું?

વ્હાઇટ હાઉસે કહ્યું કે અમેરિકાએ બે અઠવાડિયા પહેલા 5-111 વર્ષના બાળકોને Pfizer કોરોના વેક્સિનનો ડોઝ આપવાની મંજૂરી આપી હતી. જોકે, અત્યાર સુધીમાં 10 ટકા જેટલા બાળકોને રસીનો પ્રથમ ડોઝ મળ્યો છે. રસીકરણની કામગીરી ઝડપથી વધશે.

About gujju

Check Also

દુનિયામાં વધુ એક યુદ્ધના ભણકારા જાન્યુઆરીમાં હુમલાની શકયતાથી ફફડાટ…

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે તણાવ વધી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે યુક્રેનના ટોચના જનરલે ચેતવણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *