Breaking News

PM Modiએ અર્થવ્યવસ્થાને માટે આપ્યું મોટું નિવેદન જાણો શું કહ્યું…

PM મોદીએ નાણા મંત્રાલયના નાણાકીય સેવા વિભાગ દ્વારા આયોજિત એક સંમેલનને સંબોધિત કર્યું. તે સમયે પીએમ મોદી અવિરત નાણાકીય પ્રવાહ અને આર્થિક વૃદ્ધિને સુમેળમાં લાવવાના મુદ્દા પર ચર્ચા કરી રહ્યા હતા. ગુરુવારે, તેમણે કહ્યું કે સરકારના પ્રયાસોને કારણે ભારતની બેંકિંગ આજે મજબૂત સ્થિતિમાં છે. તેઓએ જનધન સહિત સરકારના નવા નિર્ણયો વિશે પણ વાત કરી.

 

છેલ્લા 6-7 વર્ષોમાં સરકાર દ્વારા બેંકિંગ ક્ષેત્રમાં લાવવામાં આવેલા સુધારા અને આ ક્ષેત્રને દરેક રીતે સમર્થનને કારણે દેશનું બેંકિંગ ક્ષેત્ર આજે ખૂબ જ મજબૂત સ્થિતિમાં છે. બેંકોની નાણાકીય સ્વાસ્થ્ય હવે ઘણી સારી સ્થિતિમાં છે: એક સિમ્પોઝિયમમાં PM નરેન્દ્ર મોદ

છેલ્લા 6-7 વર્ષમાં બેન્કિંગ સેક્ટરમાં સુધારો થયો છેઃ પીએમ મોદી

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે છેલ્લા 6-7 વર્ષમાં બેન્કિંગ સેક્ટરમાં ઘણા સુધારા કરવામાં આવ્યા છે, બેન્કિંગ સેક્ટરને તમામ રીતે સપોર્ટ કરવામાં આવ્યો છે. જેના કારણે આજે દેશનું બેંકિંગ ક્ષેત્ર ખૂબ જ મજબૂત સ્થિતિમાં છે. તમે એ પણ અનુભવી શકો છો કે બેંકની નાણાકીય સ્થિતિમાં હવે ઘણો સુધારો થયો છે. તેઓએ કહ્યું કે 2014 પહેલા જેવી મુશ્કેલીઓ હતી, પડકાર એ હતો કે અમે તેને એક પછી એક ઉકેલવાના રસ્તા શોધી કાઢ્યા છે. અમે એનપીએની સમસ્યાથી વાકેફ છીએ. બેંકે પુનઃમૂડીકરણ કર્યું છે. તેની તાકાત વધી છે.

 

અમે 2014 પહેલાના તમામ મુદ્દાઓના ઉકેલ માટે રસ્તા શોધી કાઢ્યા. અમે NPAsના મુદ્દાને સંબોધિત કર્યા, બેંકોને પુનઃમૂડીકરણ કર્યું, તેમની શક્તિમાં વધારો કર્યો, IBC જેવા સુધારા લાવ્યા, કાયદામાં સુધારો કર્યો, ડેટ રિકવરી ટ્રિબ્યુનલને મજબૂત બનાવ્યું: ‘સીમલેસ ક્રેડિટ ફ્લો અને આર્થિક વૃદ્ધિ માટે સિનર્જી બિલ્ડ કરવા માટે સિમ્પોઝિયમમાં

 

જનધન ખાટા દ્વારા કરવામાં આવેલ વખાણ

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે 2014માં બેંકિંગની શક્તિને ઓળખીને મેં કહ્યું હતું કે હું જન ધન ખાતાનું મોટું આંદોલન કરવા માંગુ છું. મારે ગરીબની ઝૂંપડીમાં જઈને બેંક ખાતું ખોલાવવું છે. તેમણે કહ્યું, “દેશ માટે એક લક્ષ્ય નક્કી કરતી વખતે કે આપણે જનધન ખાતા ખોલવાના છે, હું આજે દરેક બેંકના નામ અને તેના કર્મચારીઓના નામનો ગર્વથી ઉલ્લેખ કરવા માંગુ છું જેમણે આ સ્વપ્ન સાકાર કર્યું છે,” તેમણે કહ્યું.

 

જ્યારે કોઈ બેંક લોન લઈને ભાગી જાય છે, ત્યારે તેની ખૂબ ચર્ચા થાય છે. પરંતુ જ્યારે હિંમતવાન સરકાર તેમને પરત લાવે છે, ત્યારે કોઈ તેની ચર્ચા કરતું નથી. અગાઉની સરકારોના શાસન દરમિયાન જે લાખો અને કરોડો રૂપિયા ફટકારવામાં આવ્યા હતા તેમાંથી 5 લાખ કરોડથી વધુની વસૂલાત કરવામાં આવી છે: પીએમ નરેન્દ્ર મોદી

જનધન ખાતાથી ગુનાખોરીનો દર ઘટે છેઃ પીએમ મોદી

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે જનધન ખાતાના કારણે ક્રાઈમ રેટમાં ઘટાડો થયો છે. તેમણે કહ્યું કે આજે જ્યારે દેશ નાણાકીય સમાવેશ પર સખત મહેનત કરી રહ્યો છે, ત્યારે નાગરિકની ઉત્પાદક ક્ષમતાને ખોલવી જરૂરી છે. જ્યારે બેન્કિંગ સેક્ટરમાં સંશોધનમાં જાણવા મળ્યું છે કે જે રાજ્યોમાં વધુ પબ્લિક મની એકાઉન્ટ્સ ખોલવામાં આવ્યા છે ત્યાં ગુના દરમાં ઘટાડો થયો છે.

પીએમ મોદીએ અગાઉની સરકાર વિશે પણ વાત કરી હતી

પીએમ મોદીએ આ સમયે અગાઉની સરકારનો પણ ઉલ્લેખ કર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે અગાઉની સરકાર પાસેથી અમારા દ્વારા તૈયાર કરાયેલી 5 લાખ કરોડ રૂપિયાની લોન પણ વસૂલ કરવામાં આવશે. અમારી બેંકિંગ સિસ્ટમ કામ કરવાની રીત બદલાઈ ગઈ છે. “અમે IBC જેવા સુધારા રજૂ કર્યા છે, સંખ્યાબંધ કાયદાઓમાં સુધારો કર્યો છે, ડેટ રિકવરી ટ્રિબ્યુનલને સશક્તિકરણ કર્યું છે અને કોરોના યુગ દરમિયાન દેશમાં એક સમર્પિત સ્ટ્રેસ એસેટ મેનેજમેન્ટ વર્ટિકલ બનાવ્યું છે,” તેમણે જણાવ્યું હતું.

About gujju

Check Also

દુનિયામાં વધુ એક યુદ્ધના ભણકારા જાન્યુઆરીમાં હુમલાની શકયતાથી ફફડાટ…

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે તણાવ વધી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે યુક્રેનના ટોચના જનરલે ચેતવણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *