Breaking News

કોરોનાના કેસમાં ઘટાડો વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગની આગાહી…

કોરોનાના કેસ ધીમે ધીમે ઘટી રહ્યા છે. થોડી રાહત મળી રહી છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલય દૈનિક ડેટા પ્રકાશિત કરે છે; હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં કમોસમી વરસાદની આગાહી કરી છે. અરબી સમુદ્રમાં લો પ્રેશર સક્રિય થવાની આગાહી છે; ગુજરાતમાં કોરોનરી હ્રદય રોગની સાથે ડેન્ગ્યુ અને ચિકનગુનિયાના કેસોમાં પણ વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. વધતા જતા રોગચાળાને લઈને તંત્ર એલર્ટ થઈ ગયું છે; મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ (MCX) પર, ડિસેમ્બર ડિલિવરી માટે સોનું આજે ફરી 0.11 ટકા વધ્યું હતું, જેમાં બપોરે 3 વાગ્યા સુધીના મહત્વના સમાચાર પણ સામેલ છે.

કોરોનાના કેસ ધીમે ધીમે ઘટી રહ્યા છે. થોડી રાહત મળી રહી છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલય દરરોજ ડેટા જાહેર કરે છે. બુધવારે સવારે 8 વાગ્યે કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલય દ્વારા જારી કરાયેલ અપડેટ ડેટા અનુસાર, કોરાનાને કારણે વધુ 301 લોકોના મોત થયા બાદ મૃત્યુઆંક વધીને 4,64,153 પર પહોંચી ગયો છે.

હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં કમોસમી વરસાદની આગાહી કરી છે. અરબી સમુદ્રમાં લો પ્રેશર સક્રિય થવાની આગાહી છે. જે રાજ્યના વાતાવરણમાં પલટો લાવી શકે છે. અરબી સમુદ્રમાં લો પ્રેશર સક્રિય થવાના કારણે આગામી 4 દિવસમાં રાજ્યમાં અનેક જગ્યાએ મેઘમહેર અનુભવાઈ શકે છે.

ગુજરાતમાં કોરોનરી હ્રદય રોગની સાથે ડેન્ગ્યુ અને ચિકનગુનિયાના કેસોમાં પણ વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. વધતા રોગચાળાને લઈને તંત્ર એલર્ટ થઈ ગયું છે. આ મુદ્દે આરોગ્ય વિભાગ દ્વારા મેગા ડ્રાઈવનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. 118 સર્વેલન્સ અને 10 ફોગિંગ ટીમની મદદથી કામગીરી હાથ ધરવામાં આવી રહી છે.

સોના અને ચાંદીના ભાવ વધવા લાગ્યા છે. મલ્ટી કોમોડિટી એક્સચેન્જ (MCX) પર, ડિસેમ્બર ડિલિવરી માટે સોનું આજે ફરી 0.11 ટકા વધ્યું હતું. ચાંદીમાં પણ 0.26 ટકાનો ઘટાડો નોંધાયો હતો.

કોમેડિયન અને એક્ટર વીર દાસ પોતાની કોમેડી કરતાં વધુ વિવાદાસ્પદ નિવેદનોને કારણે ચર્ચામાં રહે છે. હવે ફરી એકવાર તે ભારતમાં મહિલાઓની સ્થિતિ અંગેના પોતાના નિવેદનને કારણે મુશ્કેલીમાં છે. ખરેખર, તે યુટ્યુબ પર તેના પરફોર્મન્સનો વીડિયો શેર કર્યા બાદ ચર્ચામાં આવી ગયો છે.

અમે Apple કાર વિશે ઘણું સાંભળ્યું છે, પરંતુ હજુ સુધી લોન્ચ થઈ નથી. હવે એવા અહેવાલો છે કે અમેરિકન કંપની Apple ડ્રોન પર કામ કરી રહી છે. એપલે ગયા વર્ષે મેમાં સિંગાપોરમાં પેટન્ટ ફાઈલ કરી હોવાના અહેવાલ છે. જો કે, યુએસમાં, કંપનીએ એપ્રિલમાં આ માટે પેટન્ટ ફાઇલ કરી હતી.

ICC T20 વર્લ્ડ કપમાં શરમજનક પ્રદર્શનના કડવા સ્વાદ બાદ, ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ બુધવારથી રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં અને મુખ્ય કોચ રાહુલ દ્રવિડના માર્ગદર્શન હેઠળ ન્યુઝીલેન્ડ સામે ત્રણ મેચની T20I શ્રેણીમાં નવી શરૂઆત કરશે. .

કોરોના વાયરસ રોગચાળાના ઘણા સમય પહેલા ક્રિકેટરોના વર્કલોડ મેનેજમેન્ટને લઈને ઘણી ચર્ચા થઈ રહી છે અને ઘણા નિષ્ણાતોએ તેમના મંતવ્યો વ્યક્ત કર્યા છે અને બીસીસીઆઈએ હંમેશા આ દિશામાં કોઈ ચોક્કસ પગલાં લીધા નથી.

About gujju

Check Also

8 કરોડ ખર્ચ્યા બાદ પણ કોરોનાથી ખેડૂતનું મોત…

દેશભરમાં કોરોના વાયરસનું સંક્રમણ વધી રહ્યું છે અને આ બધાની વચ્ચે મધ્યપ્રદેશના રીવામાં એક દુ:ખદ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *