Breaking News

ઝાડ પરથી થયો 500ની નોટનો વરસાદ જૂની નોટો નહિ નવી નોટો હતી પછી હકીકત આવી સામે…

એક ઝાડ પરથી અચાનક જ 500 રૂપિયાના નોટનો વરસાદ થવા લાગી. ઉપરથી 500ની નોટો પડતી જોઈને  હેરાન થઇ ગયા અને જયારે ઝાડ પર નજર ગઈ તો હકીકત સામે આવી. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે પણ ઝાડ પરથી એક વાંદરું આ પૈસાનો વરસાદ કરી રહ્યો હતો. પૈસાને નીચે પડતા જોઈને બધા જ લોકો પૈસા લૂંટવા આવી જાય છે. પછી આ ઘટનાની સૂચના પોલીસને આપવામાં આવે છે. એ પછી પોલીસ તે જગ્યાએ પહોંચે છે અને તપાસ કરે છે. આ બનાવ ઉત્તરપ્રદેશનો છે.

પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર બાવળના ઝાડ પાસે એક કાર ઉભી હતી. જેમાં પૈસા રાખવામાં આવ્યા હતા. વાંદરાએ કારમાંથી પૈસાનું બંડલ કાઢ્યું અને ઝાડ પર ચઢી ગયો. આ પછી વાંદરા પૈસાને પાડવા લાગ્યા. નજીકમાં કેટલીક મહિલાઓ હાજર હતી. જેઓ આવીને પૈસાની લૂંટ કરવા લાગ્યા. થોડી વાર પછી અહીં ભીડ એકઠી થઈ ગઈ અને લોકો બધા પૈસા લૂંટીને ચાલ્યા ગયા અને વાંદરો પણ ત્યાંથી ભાગી ગયો.

પોલીસ અનુસાર આ પૈસા રાકેશ નામના એક વ્યક્તિના હતા. આ વ્યક્તિ સોમવારે સવારે લગભગ 11:30ની આસપાસ ગાડીલાઈને તહસીલ આવ્યો હતો. ગાડીમાં 5 લાખ રૂપિયા હતા. જેતપુરના ચૌબેપુરા ગામના રાકેશ પુત્રએ તુલસીરામે હમણાં જ ખેતર ખરીદ્યું હતું અને એ કામને લીધે જ તેમને વકીલ પાસે આવ્યા હતા. અહીંયા એક ઝાડ નીચે તેમણે ગાડી ઉભી રાખી અને જલ્દીમાં તેઓ ગાડીની એક બારી ખુલી રાખી દે છે.

કારની અંદર એક બેગ રાખવામાં આવી હતી અને આ બેગમાં પાંચ લાખ રૂપિયા હતા. વાંદરો કારની અંદર ઘુસ્યો અને તેણે કારમાં રાખેલી બેગ ખોલી તેમાં રાખેલા રૂપિયા કારમાં ફેલાઈ ગયા. આ પછી વાંદરો બંડલ લઈને કારમાંથી બહાર નીકળી ગયો. જે 50 હજાર રૂપિયાનું બંડલ હતું. વાંદરો ડેક સાથે બાવળના ઝાડ પર ચઢી ગયો અને પૈસા ફેંકવા લાગ્યો. વાંદરાએ વારંવાર ઇન્સર્ટ્સ બદલીને પૈસાની હેરાફેરી શરૂ કરી. આખું બંડલ પૂરું ન થાય ત્યાં સુધી આ ચાલ્યું.

પછી ત્યાં હાજર ગ્રામીણ રાજકુમારે જણાવ્યું કે વૃક્ષની એક દાળ થી બીજી ડાળે કૂદી રહેલ વાંદરાના હાથમાંથી પૈસા પડતા રહે છે. પાસે બેથેલ મહિલા આ જોઈને પૈસા લૂંટવા લાગે છે. પોલીસ ત્યાં પહોંચી ત્યાં સુધીમાં 50 હજારની એક થપ્પી પુરી થઇ ગઈ હતી. નીચે પડેલ નોટો લોકોએ વીણી લીધી હતી અને ત્યાંથી જતા રહ્યા હતા. પોલીસ ઝાડ પાસે ગઈ પ ત્યાં સુધીમાં વાંદરો ભાગી ગયો હતો.

તે જ સમયે, જ્યારે રાકેશ તહેસીલથી પાછો ફર્યો ત્યારે તેણે જોયું કે કારમાં નોટો વેરવિખેર પડી હતી. જ્યારે તેણે ગણતરી કરી તો તેને એક પેક ઓછું મળ્યું. જ્યારે તેણે ત્યાં હાજર પોલીસકર્મીઓને પૂછ્યું તો તેઓએ કહ્યું કે વાંદરાએ બંડલ લીધું છે અને ઝાડ પર ચઢીને પૈસા છોડવાનું શરૂ કર્યું છે. રાકેશે પોલીસને જણાવ્યું હતું કે તેના વાહનમાં કુલ પાંચ લાખ હતા. જેમાંથી 50 હજાર રૂપિયા ઓછા છે. પોલીસકર્મીઓએ રાકેશને સમજાવ્યું કે તમારો આભાર, 4.50 લાખ રૂપિયા બચી ગયા. જો વાંદરાએ આખી થેલી લઈ લીધી હોત તો પાંચ લાખનું નુકસાન થાત.

About gujju

Check Also

અડધી રાત્રે દીવાલ માંથી આવતો હતો અવાજ,પણ દીવાલ તોડ્યા બાદ જે નીકળ્યું એ જોઈને પરિવારના ઉડી ગયા ……

પ્રોપર્ટીમાં રોકાણ હંમેશા લોકોની પ્રથમ પસંદગી રહી છે. તમે તમારા લોહી અને પરસેવાથી ભેગા કરેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *