Breaking News

કાળી ચૌદસે હનુમાનજીની સાધના કરો જાણીલો ક્યા મંત્ર કરવાથી થશે ફાયદો…

આ દુનિયામાં એવું કોઈ કામ નથી જે હનુમાનજીએ ન કર્યું હોય. હનુમાન મંત્રમાં દર્શાવ્યા મુજબ વાદ્ય પ્રયોગ ચમત્કારિક છે. આ પ્રયોગ દરેક વ્યક્તિએ કરવો જોઈએ જેથી જીવનમાં આવનારી સમસ્યાઓ દૂર થાય. એટલા માટે દરેક જગ્યાએ હનુમાન મંદિરો છે. દરેક દેવતાની સાધના પહેલા હનુમાન મંત્રસાધના કરવી જરૂરી છે. રાત હોય કે દિવસ હનુમાનજી પોતાના ભક્તોની રક્ષા માટે હંમેશા હાજર રહે છે.

હનુમાનજી એ મહાવીર છે જે દુઃખોનો નાશ કરે છે, શક્તિશાળી, પરાક્રમી અને દરેક કાર્યને સિદ્ધ કરે છે. તેમના નામના સ્મરણથી જ હિંમત અને શક્તિ મળે છે. જીવનમાં ઘણી વાર એવો આવે છે જ્યારે આપણે ડરી જઈએ છીએ, ગભરાઈએ છીએ, ભટકતા હોઈએ છીએ, ગભરાવાની જરૂર નથી જો હનુમાનજી આપણી સાથે હોય અને દરેક પરિસ્થિતિમાં વિજય પ્રાપ્ત થાય છે.

આ પ્રયોગ રાત્રે જ કરવાનો છે. આ સાધના હનુમાન જયંતિ, કાળી ચૌદશ, મંગળવાર અથવા શનિવારે રાત્રે 10 વાગ્યા પછી કરવી જોઈએ. સાધકે દક્ષિણ તરફ મુખ રાખીને લાલ વસ્ત્ર પહેરવા જોઈએ. તમારી સામે એક બાજુ લાલ રેશમી કપડું મૂકો. તેના પર હનુમાનજીનો ફોટો કે મૂર્તિ લગાવવી. લાલ ફૂલોની માળા અર્પણ કરવી. ફૂટપાથ પર તમારા ગુરુની તસવીર લગાવો અને એક જોડ ચંપલ પણ મૂકો અને ગુરુને યાદ કરો.

ગુરુ બ્રહ્મા ગુરુ વિષ્ણુ, ગુરુ દેવો મહેશ્વર! ઔગુરુ સાક્ષાત પરબ્રહ્મ તસ્મૈ શ્રી ગુરવે નમઃ

ત્યારબાદ ગુરુ ચિત્ર, પાદુકાને શુદ્ધ જળથી સ્નાન કરાવો અને તેને કપડાથી લૂછી લો. ગુરુવે સ્નાનમ સમર્પયામિ । ત્યારબાદ અબીલ, ગુલાલ, કંકુ, ચોખા, નૈવેદ્ય ચઢાવો. ૐ ગુરુવે કુમકુમ સમર્પયામિ ગુરુવે અક્ષત.. ઓમ ગુરુવે પુષ્પમ..2 ગુરુવે નૈવેદ્ય.. ૐ ગુરુવે ધૂપ, દીપમ સમર્પયામિ.. હવે ગુરુ ચિત્ર, પાદુકા અને સ્થાન પર ત્રણ ચમચી પાણી ફેરવો. તે જમીન પર.

ત્યારબાદ ઓમ પરમ તત્વાય નારાયણાય ગુરુભ્યો નમઃ મંત્રનો જાપ કરીને સંકલ્પ કરવો. ૐ સંકલ્પ- ૐ હું (વ્યક્તિનું નામ) સુખ, શાંતિ, સમૃદ્ધિ અને (કામ) સાથે આ વિધિની શરૂઆત કરું છું. ઓમ ધ્યાન- ઓમ ઉધનમાર્તંડ કોટિ પ્રકટ રુચિયુતં ચારુ વીરસનસ્યામ, ઓમ ભક્તનામિષ્ટમ તેં પ્રણત મુનિજનમ વેદનાદ પ્રમોદ, ઔધ્યેદ નિત્ય વિધાયે પ્લવગ કુલપતિં ગોસ્પાદિ ભૂતવારિમ. મંત્ર. ઓમ નમો હનુમંતાય અવસ્ય અવસ્ય સ્વાહા..
સાધના-
હનુમાનજીના ચિત્રની સામે મંત્ર સિદ્ધ પ્રાણપ્રતિષ્ઠિત હનુમંત યંત્રની સ્થાપના કરવી. આ યંત્ર પર સિંદૂર લગાવ્યા બાદ ગોળ, ઘીનો રોટલો, લાડુ બનાવીને અર્પણ કરો. પછી ધ્યાન કરો અને સંકલ્પ કરો અને મગની દાળથી હનુમંત્ર મંત્રના 11 મંત્રનો જાપ કરો. આ સાધના 11 દિવસ સુધી અને રાત્રે 10 વાગ્યા પછી કરો.

સાધના દરમિયાન જમીન પર સૂવું અને સાત્વિક આહાર લેવો. ભોજન સમયે મસાલેદાર અને ખાટા ન ખાઓ! દરરોજ રાત્રે પ્રસાદ ધરાવો. આખો દિવસ લાડુ રાખો. આગલી રાત્રે નવો પ્રસાદ ચઢાવવો. આ સાધનાથી હનુમાનજીની કૃપા અને દરેક ક્ષેત્રમાં સફળતા મળે છે. 11 દિવસ પૂરા થયા બાદ માળા અને યંત્રને મંદિરમાં દોઢ મહિના સુધી રાખો, ત્યારબાદ આ મુંગા માળા અને યંત્રને દક્ષિણા સાથે જ્યાં હનુમાન મંદિર છે ત્યાં ચઢાવો. જીવન મુશ્કેલ હોય ત્યારે હનુમાન તંત્રના મંત્રનો જાપ કરવાથી સફળતા મળે છે

About gujju

Check Also

આ રાશિના જાતકો હોય ખુબ ભાગ્યશાળી સુખ-સંપત્તિમાં આજીવન આળોટે…

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર તમામ રાશિઓ અને ગ્રહોનો પ્રભાવ વ્યક્તિના સ્વભાવ, ચારિત્ર્ય, ગુણો અને ભવિષ્ય પર …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *