Breaking News

વિશ્વનું સૌથી જૂનું વૃક્ષ એક વિદ્યાર્થીના કારણે થયું આવું…

વૃક્ષો અને છોડ આપણા જીવનમાં ખૂબ મહત્વ ધરાવે છે. તેમના વિના માણસ એક મિનિટ પણ જીવી શકતો નથી. કારણ કે આપણને છોડમાંથી ઓક્સિજન મળે છે, જેના કારણે આપણે જીવી શકીએ છીએ. જો આપણે તેમના જીવનની વાત કરીએ, તો પૃથ્વી પરના મોટાભાગના વૃક્ષો જ જીવે છે.

હા, સૌથી જૂના વૃક્ષો છોડ છે, કારણ કે તેઓ સેંકડો વર્ષો સુધી જીવે છે. આ કારણે, તમે ઘણા વર્ષો જૂના વૃક્ષના છોડ જોયા હશે જે ઘણા વર્ષો સુધી જીવે છે. પરંતુ પૃથ્વી પર એવા વૃક્ષો પણ છે જે લગભગ હજાર વર્ષ જૂના છે.આ વૃક્ષોને હેરિટેજ ગણવામાં આવે છે કારણ કે તે ઈતિહાસના સાક્ષી છે. પરંતુ સમસ્યા એ છે કે આ વૃક્ષો તસ્કરોની નજર છે. જેના કારણે તેમનું અસ્તિત્વ જોખમમાં જોવા મળી રહ્યું છે. જો આપણે સૌથી જૂના વૃક્ષની વાત કરીએ તો તે અમેરિકામાં છે.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ વૃક્ષ લગભગ પાંચ હજાર વર્ષ જૂનું છે. તે અમેરિકાના ગ્રેટ બેસિનમાં સ્થિત છે. આ વૃક્ષ જ્યાં સ્થિત છે તે વિસ્તાર સેંકડો એકરમાં ફેલાયેલો છે.એટલું જ નહીં, અમેરિકા આ ​​વૃક્ષનું સ્થાન કોઈને જણાવતું નથી. કારણ કે તે દાણચોરો માટે સૌથી વધુ સંવેદનશીલ છે. બ્રિસ્ટલકોન પાઈન એ પાઈનનો એક પ્રકાર છે જે વિશ્વના કોઈપણ સામાન્ય પ્રાણી કરતાં લાંબું જીવે છે.

જાતિના આ વૃક્ષને મહત્વનું માનવામાં આવે છે, જેનું ઘણું રક્ષણ કરવામાં આવી રહ્યું છે અને તેનું સ્થાન તેને સાચવવાનું પણ કહેવામાં આવતું નથી.તમને આશ્ચર્ય થશે કે અમેરિકા આ ​​વૃક્ષનું સ્થાન કેમ નથી જણાવતું. તો તમને જણાવી દઈએ કે વર્ષ 1964માં દુનિયાનું સૌથી જૂનું વૃક્ષ કાપવામાં આવ્યું હતું.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ વૃક્ષ લગભગ પાંચ હજાર વર્ષ જૂનું છે. સુત્રો પાસેથી મળતી માહિતી મુજબ એક વિદ્યાર્થીએ તેને કાપી નાખ્યો હતો. હવે સૌથી મોટી વાત એ છે કે આ વૃક્ષો અમેરિકામાં છે. અને અમેરિકા નથી ઈચ્છતું કે તે વૃક્ષ કોઈપણ પ્રકારના જોખમમાં હોય. તેથી તેની નજીકથી દેખરેખ રાખવામાં આવે છે.

About gujju

Check Also

અડધી રાત્રે દીવાલ માંથી આવતો હતો અવાજ,પણ દીવાલ તોડ્યા બાદ જે નીકળ્યું એ જોઈને પરિવારના ઉડી ગયા ……

પ્રોપર્ટીમાં રોકાણ હંમેશા લોકોની પ્રથમ પસંદગી રહી છે. તમે તમારા લોહી અને પરસેવાથી ભેગા કરેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *