Breaking News

ચીનમાં બનેલી અનોખી હોટલ મુલાકાતીઓ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશે…

ચીનની ટેક્નોલોજી દુનિયામાં અલગ છે. બદલાતા સમય સાથે ચીન સતત ટેકનોલોજીમાં ફેરફાર કરી રહ્યું છે. જમીનથી લઈને આકાશ સુધી અલગ-અલગ કારનામા કર્યા બાદ ચીને હવે અનોખો દાખલો બેસાડ્યો છે. એ જોઈને દુનિયા ચોંકી ગઈ.

ચીને એક એવી હોટેલ બનાવી છે જે પાણીની નીચે સ્થિત છે. 17 માળની હોટેલ શાંઘાઈ સિટી સેન્ટરથી લગભગ એક કલાકના અંતરે છે. આ અનોખી હોટેલમાં એક રાત માટે રૂમ ફી 3,394 યુઆન અથવા આશરે $ 490 છે.

ચાઇના માં આ હોટેલ એક ખાડો અંદર બાંધવામાં આવે છે. આ હોટલમાં પાણીના સ્તરથી નીચે સ્વીટ બનાવવામાં આવ્યા છે. વોટરફોલ અને રોક ક્લાઈમ્બીંગ તેની કેટલીક આકર્ષક વિશેષતાઓ છે. ચીનમાં બિલ્ડીંગ તનોક્રેટ્સે આ હોટેલને અજાયબીઓ બનાવી છે.તેની સૌથી મોટી ખાસિયત એ છે કે આ હોટલ એક ખડક ઉપર બનાવવામાં આવી છે. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ ખડક પહેલા કોલસાની ખાણ હતી.

ઈજનેરો માટે મુખ્ય પડકારો પૈકીનો એક 88-મીટર-ઊંડો પૂરના ખાડાને રોકવાનો હતો જે પૂરના કારણે ખડકના ચહેરામાં હતો. હોટલના વિકાસમાં થીમ પાર્કનો પણ સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે, જે $288 મિલિયનની રકમમાં બનેલ છે.

આ હોટેલ ચીનમાં ઉભરી રહેલી બોલ્ડ આર્કિટેક્ચરલ ડિઝાઇનની વધતી સંખ્યાનું પ્રતીક માનવામાં આવે છે. પાણીના સ્તરથી નીચે સુઇટ્સનો એક માળ છે, પરંતુ શેનકેંગ ક્વોરીની ઊંડાઈમાં બારીઓ મોટી માછલીની ટાંકીઓ દ્વારા બંધ છે. આ હોટલ સાથે સંકળાયેલા એક ચીફ એન્જિનિયરે કહ્યું, “આ એક પ્રોજેક્ટ છે જે સંપૂર્ણપણે નવો છે.

એવો પ્રોજેક્ટ કે જેનો આપણે પહેલાં ક્યારેય સામનો કર્યો નથી. ’હોટેલના નિર્માણમાં ઘણી મુશ્કેલીઓ આવી. 2013 માં બાંધકામ શરૂ થયું તે પહેલાં, ભારે વરસાદે નજીકની નદીને ખાણ તરફ વાળ્યો. જે તેનો અડધો ભાગ ભરી દે છે.

આનાથી એન્જિનિયરો માટે મોટી સમસ્યા ભી થઈ. પ્રોજેક્ટ ઇજનેર ચેન યાદ કરે છે, “જો બાંધકામ પૂર્ણ થયા પછી આવું કંઈક થયું હોત તો તે વિનાશક ફટકો હોત.”ભવિષ્યમાં આવી ઘટનાઓ ન બને તે માટે ડિઝાઇનરોએ ખાડાની કિનારે એક પાળો બાંધ્યો હતો જેથી સેંકડો મહેમાનો આ સ્તર પર સારા ભોજન અને પાર્ટીનો આનંદ માણી શકે. પંપ હાઉસનો ઉપયોગ નીચલા ફ્લોર પર પાણીના સ્તરને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ માટે થાય છે. કૃત્રિમ ધોધનો વિકાસ અહીંની સૌથી આકર્ષક સુવિધાઓમાંની એક છે. રાજ્યના પ્રસારણકર્તા ચાઇના સેન્ટ્રલ ટેલિવિઝને તેને ‘ધ બિગ અન્ડરપેન્ટ્સ’ નામ આપ્યું છે.

About gujju

Check Also

અડધી રાત્રે દીવાલ માંથી આવતો હતો અવાજ,પણ દીવાલ તોડ્યા બાદ જે નીકળ્યું એ જોઈને પરિવારના ઉડી ગયા ……

પ્રોપર્ટીમાં રોકાણ હંમેશા લોકોની પ્રથમ પસંદગી રહી છે. તમે તમારા લોહી અને પરસેવાથી ભેગા કરેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *