Breaking News

રસિયાના આ ગામ માંથી સંભળાય છે ડરાવની અવાજો…

તમે ‘બર્મુડા ત્રિકોણ’ નું નામ તો સાંભળ્યું જ હશે, જ્યાં જહાજો રહસ્યમય રીતે અદૃશ્ય થઈ જાય છે અને આજ સુધી કોઈ તેનું રહસ્ય ઉકેલી શક્યું નથી. આવું જ એક રહસ્યમય સ્થળ રશિયામાં પણ છે, જે વૈજ્ .ાનિકો માટે એક અસ્પષ્ટ કોયડો છે. જો કે તેની વાર્તા ‘બર્મુડા ત્રિકોણ’ થી થોડી અલગ છે, પરંતુ નામ ખૂબ સમાન છે. આ સ્થળ એમ-ત્રિકોણ (એમ-ત્રિકોણ) તરીકે પ્રખ્યાત છે અને તે શા માટે પ્રખ્યાત છે, તેઓ તમને પણ કહે છે, પરંતુ તેમાંથી આપણે જાણીએ છીએ કે આ વિચિત્ર સ્થળ ખરેખર ક્યાં છે?

એમ-ત્રિકોણ પર્મ, રશિયામાં સ્થિત છે. રાજધાની મોસ્કોથી લગભગ 600 માઇલ પૂર્વમાં, ઉરલ પર્વતોની નજીક ‘મોલિઓબકા’ નામનું ગામ છે. વાસ્તવમાં એમ-ત્રિકોણ એટલે મોલીઓબકા ત્રિકોણ. આ રશિયાના સૌથી રહસ્યમય વિસ્તારોમાંનું એક છે. એક સમય હતો જ્યારે આ વિસ્તાર સ્થાનિક માનસી લોકો માટે પવિત્ર માનવામાં આવતો હતો. હવે આ જગ્યા રહસ્યમય બની ગઈ છે.

આ રહસ્યમય સ્થળને પર્મ પ્રદેશનો એમ-ત્રિકોણ અથવા ‘પર્મ ઓડ ઝોન’ પણ કહેવામાં આવે છે, જે 70 ચોરસ માઇલમાં ફેલાયેલ છે. 1980 માં, આ વિસ્તાર ત્યારે પ્રકાશમાં આવ્યો જ્યારે રહસ્યમય અવાજો અહીં સાંભળવા લાગ્યા. અચાનક આ અવાજો સંભળાય છે.

એવું કહેવાય છે કે સંશોધકોએ અહીં ટ્રાફિકનો અવાજ રેકોર્ડ કર્યો છે, એટલે કે વાહનોના આવવા -જવાનો અવાજ. જાણે કે એક સ્પીડિંગ કાર પસાર થઈ છે, જ્યારે આશ્ચર્યજનક રીતે, અહીંથી નજીકનો રસ્તો લગભગ 40 કિલોમીટર દૂર છે. તે હજી સુધી રહસ્ય છે, વાહનોના અવાજ ક્યાંથી આવ્યા.

જેમ વ્યક્તિના દૈનિક જીવનમાં સામાન્ય ઘટનાઓ બને છે, તેવી જ રીતે એમ-ત્રિકોણમાં ‘અસામાન્ય’ ઘટનાઓ બને છે. જેમ વાદળોની વચ્ચેથી પૃથ્વી પર પ્રકાશનો કિરણ પડતો દેખાય છે, તેમ અચાનક ગા  જંગલોમાં વિચિત્ર પારદર્શક વસ્તુઓ દેખાય છે અને આકાશમાં વિચિત્ર ચિહ્નો અથવા અક્ષરો દેખાય છે. આ સિવાય, અહીં ઘણી ઉડતી રકાબીઓ જોયાનો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો છે.

આ રહસ્યમય સ્થળ વિશે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે જો કોઈ મંદબુદ્ધિ વ્યક્તિ અહીં થોડા દિવસો વિતાવે છે તો તે પણ હોશિયાર અને ચાલાકીવાળો બની જાય છે. આ વિચિત્ર સ્થળે આવતાં, એવી અનુભૂતિ થાય છે કે જાણે અહીં કોઈ ચમત્કારિક શક્તિ છે. અહીં એવું લાગે છે કે પૃથ્વીથી દૂર કોઈ અજાણ્યા અથવા અન્ય વિશ્વમાં આવી રહ્યું છે. એવું કહેવાય છે કે ‘પર્મ ઝોન’ માં આવનાર ગંભીર રીતે બીમાર વ્યક્તિ પણ જાતે જ સાજો થઈ જાય છે.

એમ-ત્રિકોણ વિશે સૌથી આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે અહીં ઘણી કંપનીઓના મોબાઇલ નેટવર્ક છે, પરંતુ આ હોવા છતાં, ફોન અહીં કામ કરતા નથી. જો કે ત્યાં એક રહસ્યમય ‘માટીનો ટેકરો’ પણ છે, જેના પર  તમે દુનિયાના કોઈ પણ ખૂણામાં ફોન કરી શકો છો, પણ તમે ટેકરા પરથી ઉતરતા જ કોલ આપોઆપ કટ થઈ જાય છે. આ રહસ્યમય ટેકરાને ‘કોલ બોક્સ’ કહેવામાં આવે છે.

About gujju

Check Also

અડધી રાત્રે દીવાલ માંથી આવતો હતો અવાજ,પણ દીવાલ તોડ્યા બાદ જે નીકળ્યું એ જોઈને પરિવારના ઉડી ગયા ……

પ્રોપર્ટીમાં રોકાણ હંમેશા લોકોની પ્રથમ પસંદગી રહી છે. તમે તમારા લોહી અને પરસેવાથી ભેગા કરેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *