Breaking News

આજથી ગીરમાં સિંહ દર્શન શરૂ આ નિયમોનું પાલન કરશો તો જ એન્ટ્રી…

ગીર અભ્યારણ્ય અને ગિરનાર અભયારણ્ય, જે કોરોનાના બે વર્ષ પછી નિયમિતપણે શરૂ થયું હતું, હાલમાં સિંહોના ચાર મહિનાના ચોમાસાના વેકેશનને કારણે બંધ હતા, જે બંને આજથી એટલે કે 16 ઓક્ટોબરથી ફરી ખુલ્યા છે. પ્રવાસીઓ હવે કરી શકશે જોવાલાયક સ્થળોનો પ્રવાસ. હાલમાં, માત્ર દેવલિયા સફારી પાર્ક અને ધારી આંબરડી પાર્ક ખુલ્લા છે. જેની સાથે સાસણ ફરી ધબકી રહ્યું છે.

વિશ્વ વિખ્યાત સાસણ ગીર અભયારણ્ય સિંહો માટે ચાર મહિનાના ચોમાસાના વેકેશન બાદ આજે ફરી ખુલ્યું છે. 16 ઓક્ટોબરથી 29 ફેબ્રુઆરીને જોવાલાયક સ્થળો માટે શિયાળાની seasonતુ માનવામાં આવે છે. આ સિઝનમાં, જ્યારે ફરવા જવાનો સમય વહેલો હોય છે, ત્યારે સવારની સફર 6.45 થી 9.45 સુધી અને મોડી સાંજે પણ હશે, જેથી પ્રવાસીઓ વધુને વધુ ગીર સિંહ જોવાનો આનંદ માણી શકે.

જોવાલાયક સ્થળોનો પ્રવાસ આજથી શરૂ થયો છે, જેમાં પ્રવાસીઓએ સરકારના કોરોના માર્ગદર્શિકા સાથે તમામ નિયમોનું પાલન કરવાનું રહેશે. સામાજિક અંતર, માસ્ક, સેનિટાઈઝર ફરજિયાત છે અને જંગલમાં પ્લાસ્ટિકની બોટલ અથવા વેફર પેકેટ લઈ જવા પર પ્રતિબંધ છે. આ તમામ નિયમો સાથે પ્રવાસીઓને પહેલાની જેમ પ્રવેશ આપવામાં આવશે. સાસણની 178 માર્ગદર્શિકાઓ અને 70 થી વધુ જિપ્સી ડ્રાઇવરો ફરી તેજી કરશે, સાસણની સ્થાનિક હોટલ અને રિસોર્ટ્સને વેગ આપશે.

About gujju

Check Also

દુનિયામાં વધુ એક યુદ્ધના ભણકારા જાન્યુઆરીમાં હુમલાની શકયતાથી ફફડાટ…

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે તણાવ વધી રહ્યો છે. આ બધાની વચ્ચે યુક્રેનના ટોચના જનરલે ચેતવણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *