Breaking News

દશેરાના દિવસે કોનો ઘોડો દોડશે ધોની કે મોર્ગનનો…

શુક્રવારે દિલ્હી સામે નાટ્યાત્મક વિજય મેળવનાર કોલકાતા નાઈટ રાઈડર્સ સામે આઈપીએલ ટી 20 લીગની ફાઇનલમાં મહેન્દ્ર સિંહ ધોનીની જાદુઈ કેપ્ટનશી ચેન્નઈ સુપર કિંગ્સ માટે એકરૂપ shાલ સાબિત થઈ શકે છે. વિશ્વભરના ક્રિકેટ ચાહકો દશેરાના દિવસે કેપ્ટન કૂલની આક્રમક બેટિંગની આતુરતાથી રાહ જોશે કારણ કે ધોની છેલ્લી વખત પીળી જર્સીમાં રમશે. જો આંકડા પર નજર કરીએ તો ચેન્નઈની ટીમ 12 સીઝનમાં નવ વખત ફાઇનલમાં પહોંચી છે. જોકે બે સિઝન ફિક્સિંગના આરોપોને કારણે તેને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો હતો. ચેન્નાઇએ ત્રણ વખત ટાઇટલ જીત્યું છે અને ફાઇનલમાં પાંચ વખત હાર્યું છે. બીજી બાજુ કોલકાતાએ ગંભીરની કેપ્ટનશીપમાં બંને ટાઇટલ જીત્યા હતા. કોઈ પણ ટીમ ફાઈનલમાં પહોંચવાની કળા ચેન્નઈ કરતા સારી રીતે જાણતી નથી.

ફાઇનલમાં સ્પિનર ​​દબાણ હેઠળ રહેશે: કોલકાતા સ્પિન ત્રિપુટી વરુણ ચક્રવર્તી, શાકિબ અલ હસન અને સુનીલ નારાયણ ચોથી વખત ટાઇટલ જીતવા માટે બેટ્સમેનો ચેન્નાઇનો સામનો કેવી રીતે કરે છે તેના પર નિર્ભર રહેશે. ત્રણેય સ્પિનરોએ ટુર્નામેન્ટમાં સાત કરતા ઓછા રન બનાવ્યા છે. હેમસ્ટ્રિંગ ઈજાને કારણે હાલમાં આન્દ્રે રસેલ ટીમની બહાર હોવાથી, શાકિબે ઓલરાઉન્ડ પ્રદર્શન સાથે કોલકાતાનું સંતુલન જાળવી રાખ્યું છે. આ ત્રણ સ્પિનરો માટે લય જાળવી રાખવી સરળ રહેશે નહીં કારણ કે તેઓ હરીફ ટીમના કેપ્ટન છે અને ફાઇનલમાં અલગ દબાણ ધરાવે છે.

ચેન્નાઇની બેટિંગ લાઇન-અપ મજબૂત છે: ધોનીનો સરળ સૂત્ર છે, અનુભવમાં વિશ્વાસ કરો. Itતુરાજ ગાયકવાડને ધોની દ્વારા શ્રેષ્ઠ બેટ્સમેન બનવાની ટિપ્સ આપવામાં આવી છે જેના કારણે તેણે 600 થી વધુ રન બનાવ્યા છે. ધોનીએ માત્ર આગામી વર્ષે જ નહીં પરંતુ ઘણા વર્ષો સુધી તેની નેતૃત્વ ક્ષમતાના આધારે ટીમનો પાયો મજબૂત કર્યો છે. જો itતુરાજ ચેન્નઈના આગામી કેપ્ટન બને તો કોઈ રાહત નહીં મળે. ધોની આગામી વર્ષે કે તેથી આઇપીએલને વિદાય આપે તેવી શક્યતા છે. આઈપીએલને ધોનીથી વધુ સારી રીતે કોઈ સમજી શક્યું નથી.

2020 ની સિઝનમાં નિરાશાજનક પ્રદર્શન બાદ ચેન્નઈએ વર્તમાન લીગમાં પ્લેઓફ માટે ક્વોલિફાય થનારી પ્રથમ ટીમ બનવા માટે પુનરાગમન કર્યું. ચેન્નઈ પાસે અનુભવની કોઈ કમી નથી. ધોની 40 થી ઉપર છે અને ડ્વેન બ્રાવો (38), ફાફ ડુ પ્લેસિસ (37), અંબાતી રાયડુ અને રોબિન ઉથપ્પા (બંને 36) અને મોઇન અલી અને રવિન્દ્ર જાડેજા (બંને 30 વત્તા) ફિટનેસની દ્રષ્ટિએ અન્ય ક્રિકેટરોથી પાછળ નથી. ધોનીએ પણ સુરેશ રૈનાને ફોર્મમાંથી બહાર કરીને ટીમના હિતમાં નિર્ણય કર્યો હતો.

ધોનીની કેપ્ટનશીપમાં ચેન્નાઇએ 14 મેચમાં નવ જીત સાથે 18 પોઇન્ટ બનાવ્યા અને ટીમ ટોપ -2 માં રહી. આ સ્થિતિમાં ચેન્નાઈને ક્વોલિફાયર -1 માં રમવાની તક મળી જેના કારણે તેઓ દિલ્હીને હરાવીને ફાઈનલમાં સીધી હાર તરફ દોરી ગયા. એક બેટ્સમેન તરીકે ધોની 15 મેચની 11 ઇનિંગ્સમાં કુલ 114 રનમાં ચાર વખત અણનમ રહ્યો હતો. તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર અણનમ 18 રન હતો. ધોનીની સરેરાશ માત્ર 16.28 અને સ્ટ્રાઇક રેટ 106.54 હતી.

કોલકાતા પાસે વર્લ્ડ કપ ચેમ્પિયન કેપ્ટન છે જેણે મર્યાદિત ઓવરના ક્રિકેટમાં ઈંગ્લેન્ડની જગ્યા લીધી છે. ઘણા માને છે કે મોર્ગનની જગ્યાએ આન્દ્રે રસેલને કેપ્ટનશીપ આપવી જોઈએ, પરંતુ ટીમ મેનેજમેન્ટે મોર્ગનમાં વિશ્વાસ જાળવી રાખ્યો છે. શુભમન ગિલે શરૂઆતથી જ ઈનિંગની શરૂઆત કરી હતી અને અંતે તેણે સ્કોર બનાવવાનું શરૂ કર્યું છે. વેંકટેશ અય્યરમાં વિશ્વાસ પણ સાબિત થયો છે.

મોર્ગનની આગેવાનીમાં કોલકાતાની ટીમ નસીબની મદદથી વધુ સારા રન રેટ સાથે પ્લેઓફમાં પહોંચી હતી. ટીમે 14 માંથી સાત મેચ જીતી અને કુલ 14 પોઇન્ટ મેળવ્યા. મોર્ગન 16 મેચની 15 ઇનિંગ્સમાં કુલ 129 રનમાં ચાર વખત અણનમ રહ્યો હતો. તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 47 હતો. મોર્ગન સરેરાશ 11.72 અને તેનો સ્ટ્રાઇક રેટ 98.47 હતો. કોલકાતાની ટીમ યુએઈ સ્ટેજમાં સાતમાંથી પાંચ મેચ જીતીને પ્લે ઓફમાં પહોંચી હતી.

About gujju

Check Also

જાડેજા બાદ વોર્નર પર ચઢ્યો ‘પુષ્પા’નો રંગ, instagram પોસ્ટ વાયરલ

તાજેતરના T20 વર્લ્ડ કપમાં ડેવિડ વોર્નરે ઈંગ્લેન્ડ સામેની એશિઝ શ્રેણી જીતવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *