Breaking News

આ જગ્યા રહસ્યોથી ભરેલી છે અહીં વિમાનો અને જહાજો સાથે થાય છે…

દુનિયા વિચિત્ર રહસ્યોથી ભરેલી છે. અહીં તમને દરેક જગ્યાએ કંઈક અલગ જ જોવા મળશે. અહીં કેટલીક જગ્યાઓ છે જે ખૂબ જ સુંદર છે અને કેટલીક સૌથી ખતરનાક અને રહસ્યમય છે. વૈજ્ઞાનિકો પણ આજ સુધી તેનું રહસ્ય ઉકેલી શક્યા નથી.આજે અમે તમને એક એવી જગ્યા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે દુનિયાના ઘણા વૈજ્ાનિકો અલગ અલગ વિચારધારા ધરાવે છે, પરંતુ આજ સુધી કોઈ પણ વૈજ્ઞાનિક યોગ્ય રીતે કહી શક્યો નથી કે આ જગ્યા એટલી જોખમી કેમ નથી.

વૈજ્ઞાનિકોના તર્ક અનુસાર એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે આજ સુધી જે પણ જહાજ અને વિમાન આ સ્થળ ઉપરથી પસાર થયા છે, તેની સાથે મોટો અકસ્માત થયો છે. હા, આ સાચું છે.અમે વાત કરી રહ્યા છીએ બર્મુડા ત્રિકોણની, જે વિશ્વની સૌથી ખતરનાક જગ્યા માનવામાં આવે છે. બર્મુડા ત્રિકોણ એ એટલાન્ટિક મહાસાગરમાં સ્થિત સમુદ્રનો એક ભાગ છે. આ સ્થળ ત્રિકોણાકાર હોવાને કારણે આ સ્થળને બર્મુડા ત્રિકોણ કહેવામાં આવે છે.

પરંતુ બર્મુડા ત્રિકોણ ખૂબ જ ખતરનાક હોવાને કારણે ઘણા લોકો આ જગ્યાને ‘ડેવિલ ટ્રાયેંગલ’ કહે છે.ઘણા વૈજ્ઞાનિકો માને છે કે આ સ્થળ આ સ્થળે ચુંબકીય ક્ષેત્રને કારણે ખૂબ જોખમી છે.ઘણા લોકો એવું પણ માને છે કે આ સ્થળ પર આંધી તોફાનને કારણે આ જગ્યા એટલી જોખમી છે.

તે જ સમયે, ઘણા વૈજ્ઞાનિકો પણ માને છે કે એલિયન્સ આ જગ્યાએ રહે છે. પરંતુ આજદિન સુધી કોઈ પણ કારણ જણાવવા સક્ષમ નથી કે તે આટલું ખતરનાક કેમ છે.બર્મુડા ત્રિકોણ અમેરિકા નજીક એટલાન્ટિક મહાસાગરમાં સ્થિત છે. આ સ્થળ સૌપ્રથમ ‘કોલંબસ’ દ્વારા જણાવવામાં આવ્યું હતું. કોલંબસના મતે, એવું લાગે છે કે આ સ્થળે આકાશમાંથી અગનગોળા વરસે છે.

About gujju

Check Also

શારીરિક સંબંધ પર રાખવામાં આવ્યું છે ગામનું નામ જાહેરમાં બોલતા…

નામમાં શું રાખ્યું છે? આવું તમે ઘણીવાર સાંભળ્યું હશે. પણ શું ખરેખર એવું હોય છે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *