Breaking News

ટી-20 વર્લ્ડકપ પહેલા જ પાકિસ્તાનની કાળી કરતુત, ભારતનું નામ ગાયબ કરી નાખ્યું…

ટી 20 વર્લ્ડ કપની શરૂઆતને હવે ગણતરીના દિવસો બાકી છે. પરંતુ તે પહેલા પણ ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચે યુદ્ધ શરૂ થઈ ગયું છે. અને તેના કારણે પાકિસ્તાનને ટી 20 વર્લ્ડ કપમાં નવી જર્સી મળી છે. આ જર્સીની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર સામે આવી છે. તેમાં ટુર્નામેન્ટના લોગો પર ભારતના સ્થાને યુએઈનું નામ છે. જ્યારે ભારત ટી 20 વર્લ્ડ કપના યજમાન દેશ છે. કોરોનાને કારણે ટુર્નામેન્ટ ભારતમાં નહીં પણ યુએઈ અને ઓમાનમાં રમાઈ રહી છે. પરંતુ યજમાન ભારતના હાથમાં છે. હવે વિવાદ વધવાની ધારણા છે.

આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ પરિષદના નિયમો અનુસાર, આઇસીસીના બેનર હેઠળ યોજાતી આવી તમામ ટુર્નામેન્ટમાં, ભાગ લેનાર તમામ ટીમોએ યજમાન દેશનું નામ અને ટુર્નામેન્ટનું વર્ષ સાથે નામ લખવું જરૂરી છે. તેમની છાતીની ડાબી બાજુ ટુર્નામેન્ટ. ભારત 2021 વર્લ્ડ કપનું યજમાન છે. તમામ દેશોની જર્સી પર ભારતનું નામ લખવું જરૂરી છે. પરંતુ નવી ટીમોની જર્સી જે ગુરુવારે સામે આવી હતી તે પાકિસ્તાનની ટીમથી તદ્દન અલગ હતી. તેનું નામ હતું ‘આઈસીસી મેન્સ ટી 20 વર્લ્ડ કપ ઈન્ડિયા 2021’. જ્યારે યુએઈએ જર્સી પર લખ્યું હતું.

પાકિસ્તાનની જર્સી પર ભારતનું નામ નથી

સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલી તસવીરમાં પાકિસ્તાનના કેપ્ટન બાબર આઝમને ટી 20 વર્લ્ડ કપ માટે નવી જર્સી પહેરેલા જોઈ શકાય છે. આ જર્સીમાં ટુર્નામેન્ટ તરીકે ભારતને બદલે UAE લખેલું છે. અન્ય તમામ ટીમોની જર્સી પર ભારતનું નામ લખેલું છે. જો કે PCB એ હજુ સુધી સત્તાવાર રીતે જર્સી લોન્ચ કરી નથી. માત્ર સોશિયલ મીડિયા પર આ તસવીર સામે આવી છે.

જોવાનું એ રહે છે કે PCB જર્સી લોન્ચ કરશે કે નિયમો હેઠળ ભારતનું નામ યજમાન તરીકે રાખશે. જો તે ન થાય, તો તે હજી પણ વધુ સામેલ થવાની રીત છે. જોકે અત્યાર સુધી આઇસીસી અને બીસીસીઆઇ તરફથી કંઇ કહેવામાં આવ્યું નથી.

About gujju

Check Also

સિક્યોરિટી તોડી રોહિત શર્માને દંડવત, ફેન્સની દીવાનગી જોઇ થયો દંગ

શુક્રવારે ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની બીજી T20 મેચમાં જ્યારે ટીમ ઈન્ડિયા ફિલ્ડીંગ કરી રહી હતી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *