Breaking News

આ ભૂતિયા સ્થળ ભારતના આ રાજ્યમાં છે, ઇતિહાસ જાણીને તમે રડી પડશો…

..તમે ભૂત વિશે ઘણું સાંભળ્યું હશે. તમે તેમના પર બનેલી ફિલ્મો પણ જોઈ હશે. પરંતુ શું ભૂત ખરેખર અસ્તિત્વ ધરાવે છે? શું આપણી પૃથ્વી પર કોઈ ભૂતિયા સ્થળ અસ્તિત્વમાં છે? ભારત સહિત વિશ્વભરમાં આવા ઘણા સ્થળો અસ્તિત્વમાં હોવા છતાં, આમાંની મોટાભાગની વાર્તાઓ ગ્રામીણ વિસ્તારોની છે. પરંતુ એવી ઘણી જગ્યાઓ પણ છે, જ્યાં જવું જોખમથી મુક્ત નથી.

આજે અમે તમને ભારતના આવા ભૂતિયા સ્થળ સાથે પરિચય કરાવીશું, જે તમને પાગલ કરી દેશે. ખરેખર, આ સ્થળ દેવભૂમિ નામના પ્રસિદ્ધ ઉત્તરાખંડમાં આવેલું છે, જ્યાં લાખો લોકો દર્શનનો લાભ લેવા આવે છે. ઉત્તરાખંડના ચંપાવત જિલ્લામાં સ્થિત લોહાઘાટમાં મુક્તિ કોઠારી નામનો ભૂતિયા બંગલો છે. શું છે આ બંગલાનું રહસ્ય, ચાલો જાણીએ …

પરશુરામની ચાદર હજારો વર્ષોથી રાખવામાં આવી છે, હજુ પણ યુદ્ધ નથી

એવું કહેવાય છે કે દરેક સિક્કાની બે બાજુ હોય છે, તેવી જ રીતે જ્યાં ઉત્તરાખંડની જમીન તેની પવિત્રતા માટે પ્રખ્યાત છે, તો બીજી બાજુ તે તેના ડરામણા સ્થળ માટે પણ એટલી જ પ્રખ્યાત છે. આપણે જે જગ્યાની વાત કરી રહ્યા છીએ તે મુક્તિ કોઠારી છે. તેનો ઇતિહાસ એકદમ ડરામણો છે, આ સ્થળની આસપાસ રહેતા સ્થાનિક લોકોનું કહેવું છે કે તેઓ અહીંથી દરરોજ વિચિત્ર અવાજો સાંભળે છે. આ જ કારણ છે કે સ્થાનિક લોકો ત્યાં જવાનું વિચારતા પણ નથી.

કહેવાય છે કે વર્ષો પહેલા એક બ્રિટિશ પરિવાર અહીં રહેતો હતો. બ્રિટિશ પરિવારે તે બંગલો હોસ્પિટલ બનાવવા માટે દાનમાં આપ્યો હતો. તે હોસ્પિટલમાં હંમેશા ભીડ રહેતી હતી, જે દર્શાવે છે કે તે સમયે હોસ્પિટલ ઘણી લોકપ્રિય હતી. બધું બરાબર ચાલી રહ્યું હતું, પરંતુ નવા ડ doctorક્ટર દાખલ થતાં જ હોસ્પિટલમાં વસ્તુઓ બદલાવા લાગી.

લોકોને આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે, દર્દીઓને જોયા પછી, તેમના મૃત્યુ પહેલા, નવા ડ  દાવો કરતા હતા કે તે દર્દી ક્યારે મરી જશે. ખાસ વાત એ છે કે તે દર્દીઓ એક જ દિવસે અને તે જ સમયે ડ theક્ટરની આગાહી મુજબ મૃત્યુ પામતા હતા. આ વિષય પર સ્થાનિક લોકોનું કહેવું છે કે ડ doctorક્ટર દર્દીઓને ગુપ્ત રૂમ એટલે કે મુક્તિ કોઠારીમાં લઈ જઈને મારી નાખતા હતા. જેથી કોઈ તેની આગાહી ખોટી સાબિત ન કરી શકે.

આ મંદિરના સ્તંભો હવામાં લહેરાવે છે, તસવીરો જોઈને તમે પણ ચોંકી જશો

સ્થાનિક લોકોના જણાવ્યા મુજબ, તે લોકોના આત્માઓ જે તે ડોક્ટર દ્વારા પસ્તાવો કર્યા વિના માર્યા ગયા હતા તેઓ હવે મુક્તિ કોષમાં ભટકી રહ્યા છે. ત્યાં રહસ્યમય ઘટનાઓની ઘટના સામાન્ય માનવામાં આવે છે. નિર્દોષ લોકોને મુક્તિ કોષમાં લઈ જઈને મારી નાખવાની ઘટના ભયાનક હતી, આજે પણ લોકો ત્યાં જવાથી ડરે છે.

About gujju

Check Also

માસ્ક વગર આઈસ્ક્રીમ લેવા પહોંચી હતી મહિલા, દુકાનદારે ટોકી તો કંઇક કર્યું આવું, જુઓ વિડીયો

કોરોના વાયરસનો ફેલાવો હજુ પણ ચાલુ છે. કોવિડ-19નું ઓમિક્રોન વેરિઅન્ટ ભારતમાં તેમજ વિશ્વના અન્ય દેશોમાં …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *