Breaking News

આ ડરામણી મંદિરની અંદર ગયા પછી, કોઈ પાછું આવ્યું નહીં…

શું તમે આવા કોઈ મંદિર વિશે સાંભળ્યું છે, જેને નરકનું દ્વાર કહેવામાં આવે છે. આવું જ એક મંદિર તુર્કીમાં આવેલું છે, જે અંદર ગયા પછી કોઈ વ્યક્તિ પાછો આવતો નથી. જોકે ઘણી શોધોથી અહીં મૃત્યુનું રહસ્ય ઉજાગર કરવાનો દાવો કરવામાં આવ્યો છે.

દક્ષિણ તુર્કીના હાયરાપોલિસ શહેરમાં એક ખૂબ જ પ્રાચીન મંદિર આવેલું છે. આ મંદિરને નરકનું દ્વાર નામ આપવામાં આવ્યું છે. છેલ્લા ઘણા વર્ષોથી, અહીં રહસ્યમય મૃત્યુ સતત થઈ રહ્યા છે. માત્ર મનુષ્યો જ નહીં પણ આ મંદિરના સંપર્કમાં આવતા પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓ પણ મૃત્યુના મુખમાં આવી જાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ મોત ગ્રીક દેવના ઝેરી શ્વાસને કારણે થઈ રહ્યા છે.

ગ્રીક અને રોમન સમયમાં પણ, જેઓ આ મંદિરની આસપાસ ફરતા હતા તેમના શિરચ્છેદ કરવામાં આવ્યા હતા. તે સમયે પણ લોકો મૃત્યુના ડરથી અહીં જતા ડરતા હતા. વૈજ્ scientistsાનિકોની શોધ બાદ અહીં થઈ રહેલા મૃત્યુ પાછળનું રહસ્ય ઉકેલવા માટે કહેવામાં આવી રહ્યું છે. શોધકર્તાઓનું કહેવું છે કે આની પાછળ મંદિરની નીચેથી કાર્બન ડાયોક્સાઇડ ગેસ સતત બહાર નીકળી રહ્યો છે.

જર્મનીની ડ્યુસબર્ગ – એસેન યુનિવર્સિટીના પ્રોફેસર હાર્ડી પફન્ઝે આ સ્થળ વિશે જણાવ્યું હતું કે અહીંના અભ્યાસમાં કાર્બન ડાયોક્સાઇડ ગેસની વધારે માત્રામાં હાજરી હોવાનું બહાર આવ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે બની શકે કે આ ગુફા એવી જગ્યાએ હોય, જ્યાં પૃથ્વીના પોપડાની નીચેથી ઝેરી વાયુઓ બહાર આવી રહ્યા હોય.

સર્ચ દરમિયાન જાણવા મળ્યું કે આ પ્લુટો મંદિર હેઠળ બનેલી ગુફામાં કાર્બન ડાયોક્સાઇડનો ખૂબ જ મોટો જથ્થો છે. તે ત્યાં 91 ટકા સુધી હાજર છે. આશ્ચર્યજનક રીતે માણસોના આગમનને કારણે વરાળ બહાર કાવામાં આવી છે, જંતુઓ – એમકોડ અને પ્રાણી – મૃત પક્ષી છે.

About gujju

Check Also

અડધી રાત્રે દીવાલ માંથી આવતો હતો અવાજ,પણ દીવાલ તોડ્યા બાદ જે નીકળ્યું એ જોઈને પરિવારના ઉડી ગયા ……

પ્રોપર્ટીમાં રોકાણ હંમેશા લોકોની પ્રથમ પસંદગી રહી છે. તમે તમારા લોહી અને પરસેવાથી ભેગા કરેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *