Breaking News

માથે દેવું અને પરિવારના ગુજરાન માટે ચલાવતો રીક્ષા, લાગી કરોડોની લોટરી અને…

દરેક વ્યક્તિ આ દુનિયામાં શ્રીમંત બનવા માંગે છે, જેના માટે લોકો ઘણી વખત રાત – દિવસ મહેનત કરે છે, પરંતુ જો ધનવાન બનવું એટલું સરળ હોત, તો આ દુનિયામાં કોઈ પણ ગરીબ ન હોત, પરંતુ ક્યારેક નસીબ એકદમ પરફેક્ટ હોય છે. . તે એવી રીતે વળે છે કે વ્યક્તિ ક્ષણવારમાં સમૃદ્ધ બને છે. માર્ગ દ્વારા, આમાં કોઈ શંકા નથી કે જ્યારે પણ ભગવાન આપે છે, ત્યારે તેણે છત ફાડી નાખી. કોઈક રીતે આ વાત સાચી સાબિત થાય છે.

આજે અમે વાત કરવાના છે એક એવા સામાન્ય વ્યક્તિ વિષે કે જે રીક્ષા ચલાવીને પોતાનું ગુજરાન ચલાવે છે અને એક દિવસ અચાનક જ તે જીતી જાય છે લાખો નહિ પણ કરોડો રૂપિયાની લોટરી. ખરેખર કિસ્મત ક્યારેય પલ્ટી જાય એ કોઈ નથી જાણી શકતું. એક સામાન્ય રીક્ષા ચલાવનાર વ્યક્તિ કે જેના માથે છે દેવું. અને અચાનક તેને થાય છે અઢળક ધનલાભ.

આ ડ્રાઇવરનું નામ જયપાલન પીઆર છે. 58 વર્ષના આ વ્યક્તિએ ક્યારેય વિચાર્યું પણ નહિ હોય કે એક દિવસ તેને 12 કરોડની લોટરી લાગશે. જયપાલન કોચીનો રહેવાસી છે તેના પરિવારમાં 95 વર્ષની માતા, પત્ની અને બે બાળકો છે. તે પોતે રીક્ષા ચલાવીને પોતાના પરિવારનું ગુજરાન ચલાવે છે. પણ હવે તે કરોડો રૂપિયાના માલિક બની ગયા છે. તેમને લોટરીમાં પ્રથમ નંબરે વિજેતા જાહેર કાર્ય હતા જયારે તેમણે જીતેલી ટિકિટ અને બેન્ક અને એજન્સીનું કમિશન કાપ્યું પછી તેમને લગભગ 7.4 કરોડ રૂપિયા મળે છે.

સ્થાનીય મીડિયા સાથે વાત કરતા તેઓ જણાવે છે કે તેમણે મીનાક્ષી લકી સેન્ટરથી લોટરીની ટિકિટ ખરીદી હતી. ટિકિટનું મૂલ્ય 300 રૂપિયા હતું. તેઓ જણાવે છે કે તે નિયમિત અહિયાંથી લોટરી ખરીદતા હતા આની પહેલા પણ તેમને 5000 રૂપિયાની લોટરી પણ લાગી હતી. રવિવાર બપોરે તેમને ખબર પડે છે કેતેઓ લોટરી જીતી ગયા છે, જયારે રાજ્ય સરકારના બે મંત્રીઓની દેખરેખ નીચે તિરૂવનંતપુરમમાં ડ્રો ચાલી રહ્યો હતો ત્યારે ટીવી પર તે પોતાની ટિકિટનો નંબર ફ્લેશ થતો જુએ છે.

તેમણે ટિકિટ વિષે ફક્ત તેમના દીકરાને જ જણાવી હતી. પણ તેમના મિત્રો અને પરિવારને ખબર હતી નહિ. જયારે સોમવારે તેમણે ન્યુઝ પેપરમાં છપાયેલ વિગતને ક્રોસ ચેક કરી અને સીધો બેંકમાં જઈને પોતાની ટિકિટ જમા કરાવવા ગયા. ત્યાં તેમને પૂછવામાં આવે છે કે આ રકમનું તમે શું કરશો? તો તેઓ જણાવે છે કે તેના માથે દેવું છે તે ચૂકવવા મંગુ છું. મારી પાસે અદાલતમાં ચાલી રહેલ બે બાબત છે તેને તેઓ સાફ કરશે. તેઓ જણાવે છે કે તે પોતાના બાળકોને સારી શિક્ષા આપવા માંગે છે અને તેઓ બહેનને આર્થિક સપોર્ટ પણ આપવા માંગે છે.

આપને જણાવી દઈએ કે, કેરળના વાયનાડ જિલ્લામાં દુબઈની એક હોટલમાં રસોઈયા સૈયદ અલાવીએ પણ દાવો કર્યો હતો કે તે લોટરીનો વિજેતા પણ છે, દાવા બાદ વિજેતા વિશે મૂંઝવણ ઉભી થઈ હતી. તેણે કહ્યું કે “કેરળમાં તેનો એક મિત્ર છે જેણે તેના માટે ટિકિટ ખરીદી હતી અને વિજેતા ટિકિટની તસવીર પણ મોકલી હતી. પરંતુ પાછળથી તેને ખબર પડી કે સૈયદ અલાવીના મિત્રએ તેને છેતર્યો છે. લોટરી ડ્રો થયા બાદ રાજ્યની સૌથી મોટી લોટરીના વિજેતાને શોધવા માટે ટીવી ચેનલો અને સોશિયલ મીડિયા પર હજારો લોકો દ્વારા માહિતી ફેલાવવામાં આવી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે લોટરીમાં 12 કરોડના જેકપોટ ઉપરાંત 6 વિજેતાઓ માટે એક કરોડ, 12 વિજેતાઓ માટે 10 લાખ, 12 વિજેતાઓને પાંચ લાખ અને 108 વિજેતાઓ માટે એક લાખનું ઈનામ પણ હતું. કર અને કમિશન બાદ ઈનામની રકમ એજન્સી અને ટિકિટ વેચનારને આપવામાં આવે છે. તે જ સમયે, રાજ્ય સરકારના લોટરી વિભાગનું કહેવું છે કે ગયા વર્ષ કરતાં આ વર્ષે દસ લાખ વધુ ટિકિટ છાપવામાં આવી હતી અને આ વર્ષે 126 કરોડ રૂપિયાનું બમ્પર વેચાણ થયું હતું. વિભાગનું કહેવું છે કે આ વર્ષે તિરુવોનમ બમ્પર લોટરી માટે 54 લાખ ટિકિટ છાપવામાં આવી હતી, અને તમામ વેચી દેવામાં આવી હતી.

About gujju

Check Also

અડધી રાત્રે દીવાલ માંથી આવતો હતો અવાજ,પણ દીવાલ તોડ્યા બાદ જે નીકળ્યું એ જોઈને પરિવારના ઉડી ગયા ……

પ્રોપર્ટીમાં રોકાણ હંમેશા લોકોની પ્રથમ પસંદગી રહી છે. તમે તમારા લોહી અને પરસેવાથી ભેગા કરેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *