Breaking News

સુરતના ઉદ્યોગપતિએ તેના બાળકને ખાસ ભેટ આપી, તેની 2 મહિનાની પુત્રી માટે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદી સૌને ચોંકાવી દીધા.

આજકાલ આપણે આવી ઘણી વસ્તુ ઓ સોશિયલ મીડિયા ઉપર જોઈએ કે સાંભળીએ છે કે જેના વિશે આપણે ક્યારેય વિચાર્યું પણ ના હોય.
સોશિયલ મીડિયા એક એવી જગ્યા છે જ્યાં દરરોજ કોઈને કોઈ નવા સમાચાર સાંભળવા કે જોવા મળે છે.  તમે બધાએ ઘણીવાર સાંભળ્યું હશે કે કોઈએ તેના પ્રિયજન માટે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદી છે.તમે એક સમયે અથવા બીજા સમયે આવા સમાચાર વારંવાર સાંભળ્યા હશે.  દરમિયાન, ગુજરાત રાજ્ય ના  સુરતમાંથી એક સમાચાર સામે આવ્યા છે જેમાં એક વેપારીએ પોતાની 2 મહિનાની પુત્રી માટે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદી છે.  હા, આ તદ્દન સાચી વાત છે.  સુરતના ઉદ્યોગપતિએ તેના 2 મહિનાના નાના દેવદૂતને આ ખાસ ભેટ આપી છે.

 

ઇન્ટરનેટ અને તેમાંય અત્યારે સોશિયલ મીડિયા પર ઘણાં સમાચારો આવી રહ્યાં છે અને તેમાંથી કેટલાક સમાચાર આ પ્રકારનાં પણ છે, જે જાણ્યા પછી લોકો ઘણી વાર આશ્ચર્યચકિત થઈ જાય છે.  પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, સુરતના સરથાણા વિસ્તારમાં રહેતા વિજય કથેરિયાએ પોતાની 2 મહિનાની પુત્રી નિત્યાને ભેટ તરીકે ચંદ્ર પર જમીન લઈ આપી છે.  વિજય કથેરિયા એક વેપારી છે, તે મૂળ સૌરાષ્ટ્રના અને હાલ સુરતના સરથાણા વિસ્તારમાં રહે છે.

 

વિજય કથેરિયાએ પોતાની પુત્રીને ખૂબ જ અનોખી ભેટ આપી છે. આવી ભેટો વિશે આપણે ભાગ્યેજ ક્યાંક સાંભળતા હોઈશું. તેમણે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માટે ન્યૂયોર્ક ઇન્ટરનેશનલ લુનાર લેન્ડ રજિસ્ટ્રી કંપનીને ઇમેઇલ મોકલ્યો હતો અને બધી માહિતી લીધી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે તાજેતરમાં જ તેમની અરજીને કંપની દ્વારા મંજૂરી આપવામાં આવી છે.  નોંધાયેલા અહેવાલ મુજબ, તેમણે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માટે 13 માર્ચે ઓનલાઇન અરજી કરી હતી, જેને તાજેતરમાં મંજૂરી આપવામાં આવી હતી.

થોડા મહિના પહેલા વિજય કથેરિયાના ઘરે તેમની પુત્રી નિત્યાનો જન્મ થયો હતો.  જ્યારે તેનો નાનો દેવદૂત તેના જીવનમાં આવ્યો, તેના જન્મ સમયે, વિજય કથેરિયાએ વિચાર્યું હતું કે તે તેની પુત્રીને કોઈ વિશેષ ભેટ આપશે, ત્યારે નિત્યાના પિતા વિજય કથેરિયાએ તેના નાના દેવદૂતને ચંદ્ર પર જમીન લેવા ની ભેટ આપવાનું નક્કી કર્યું , પરંતુ તે ભેટ હતી અન્ય ભેટ કરતાં અલગ અને વિશેષ. સામન્ય રીતે આવી આવી મોટી મોટી ભેટો બહાર ના દેશો ના ધનિક લોકો જ ખરીદતા હોય છે.

 

વિજય કથેરિયાએ 13 માર્ચે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદવા માટે ઓનલાઇન અરજી કરી હતી.  એક એકર જમીન ખરીદવા માટેની અરજી કંપનીએ સ્વીકારી હતી.  આ પછી, તમામ કાનૂની કાર્યવાહી પૂર્ણ કર્યા પછી, કંપનીએ જમીન ખરીદવાની મંજૂરી મેળવવા માટે વિજય કથેરિયાને એક ઇમેઇલ પણ મોકલ્યો અને બાદમાં કંપનીએ તેને સંબંધિત દસ્તાવેજો મોકલ્યા.

મળતી માહિતી અનુસાર  એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે વિજય કથેરિયા ચંદ્ર પર જમીન ખરીદનાર પ્રથમ ઉદ્યોગપતિ છે, પરંતુ નિત્યા કદાચ વિશ્વની સૌથી નાની છોકરી છે, જેના નામે ચંદ્ર પર પોતાની જમીન છે.  ભલે તારાઓ તોડીને નિત્યા માટે કોઈ ચંદ્ર લાવી ન શકે, પરંતુ હવે ચંદ્ર પર તેના નામ પર એક ઘર પણ હોઈ શકે છે.  જોકે, કંપની દ્વારા આ અંગે હજુ સુધી કોઈ સત્તાવાર જાહેરાત કરવામાં આવી નથી.

બીજું કે વિશેષ માં  કે અવારનવાર મીડિયા રિપોર્ટમાં એવું સાંભળવા મળે છે કે કોઈએ તેની પત્ની અથવા કોઈ પ્રિય વ્યક્તિ માટે ચંદ્ર પર જમીન ખરીદી છે.  તે જ સમયે, બોલિવૂડ અભિનેતા સુશાંત સિંહ રાજપૂતની આત્મહત્યા પછી પણ, અભિનેતાની ચંદ્ર પર જમીન હોવાના અહેવાલો પ્રકાશિત થયા હતા.

About gujju

Check Also

32 વર્ષની નાની ઉંમરમાં અરબપતિ પંખુડીએ લીધી વિદાઈ સ્ટાર્ટઅપ જગતમાં નિરાશા, રતન ટાટા સાથે લીધું હતું ડિનર…

પેલું ગીત સાચું જ છે આપણે ઈશ્વરના રમકડાં છીએ અને તે આપણામાં જેટલી ચાવી ભરે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *