Breaking News

સ્નાતક થવાની ખુશીમાં આ છોકરીએ 400 લાચાર અને ગરીબ બાળકોને આપી પાર્ટી, લોકો પણ તેમની ખૂબ પ્રશંસા કરી રહ્યા છે…

દર વર્ષે હજારો વિદ્યાર્થીઓ પોતાનુ ગ્રેજ્યુએટ પૂરું કરે છે અને સારી નોકરી શોધે છે પછી ઘણા ફ્રેન્ડ સાથે ફરવા જઈને ઉજવણી કરતા હોય છે અથવા પાર્ટી કરતા હોય છે.  ગ્રેજ્યુએટ થવાની ખુશીમાં એક  છોકરીએ તેના એરિયા  ના 400 લાચાર નાના બાળકોને પાર્ટી આપી, લોકો તેમની ખૂબ પ્રશંસા કરી રહ્યા છે
જો કે તમને નાની કે મોટી ખુશી મળે ત્યારે તમે મિત્રો સાથે પાર્ટી કરીને ઘણા પૈસા ખર્ચો છો, પરંતુ એક છોકરીમાં તે નિર્દોષ લોકોનો સમાવેશ થાય છે જેમની ખુશીમાં પોતાનું ઘર પણ નથી.  નાના બાળકો ને પાર્ટી કરાવવી એ કઈ ખોટું નથી તે પણ પુણ્ય નું કામ છે પરંતુ જો તમે તમારી ખુશીમાં તે નિર્દોષ લોકોને સામેલ કરો જેમણે  બે રોટલી પણ ના મળે તો ખુશી ડબલ થઈ જાય છે.  આ વાર્તા તમને પુસ્તકોની સુંદર દુનિયા જેવી લાગશે, પરંતુ આ વાર્તા સંપૂર્ણપણે સાચી છે  તો અમને જણાવો કે અમારા આ લેખમાં તમારા માટે શું ખાસ છે?

પુસ્તકોની સુંદર દુનિયામાં ઘણી વાર પરીકથાઓ જોવા મળે છે, જે નાના બાળકોને ખુશી આપતી જોવા મળે છે, પરંતુ જો વાસ્તવિક જીવનમાં આવું થાય તો કદાચ તમે માનશો નહીં.  પરંતુ ખરેખર આ આશ્ચર્યજનક કાર્ય ટેક્સાસની એક છોકરી લીના કેરાસ્કો નામની છોકરીએ કર્યું હતું, જેણે તાજેતરમાં જ પોતાનું ગ્રેજ્યુએશન પૂરું કર્યું હતું.  ગ્રેજ્યુએશન પૂરું કરવાની ખુશીમાં, લીએન કેરાસ્કોએ મિત્રો સાથે પાર્ટી કરવાને બદલે માસૂમ બાળકો સાથે પાર્ટી કરી, જેનાથી તેની ખુશી ડબલ થઈ ગઈ. અને માસૂમ બાળકો પણ બવ જ ખુશ થઈ ગયાં હતા. માસૂમ બાળક તો ભગવાન નું સ્વરૂપ કહેવાય છે તે ખુશ થાય તો ભગવાન આપણી પર ખૂબ રાજી થાય છે.

બેઘર બાળકો અને મહિલાઓ સાથે પાર્ટી કરો

 

ગ્રેજ્યુએશનની ખુશીમાં લીએન કેરાસ્કોએ બેઘર બાળકો અને મહિલાઓ માટે પિઝા પાર્ટી આપી.  આ પિઝા પાર્ટી દ્વારા, તેમણે નિર્દોષોના ચહેરા પર એક અમૂલ્ય સ્મિત લાવ્યું, જે તેમના ચહેરા પર ભાગ્યે જ કોઈએ જોયું હશે.  એટલું જ નહીં પરંતુ પિઝા પાર્ટી પછી જે પૈસા તેણે આપ્યા હતા, જે તેણે પાર્ટી માટે મેળવ્યા હતા, તેણે તે બધું જ બાળકોને  વહેંચી દીધું. આ રીતે તેણે સેવા કરી. હકીકતમાં, લીએન કેરાસ્કો તેના ગ્રેજ્યુએશનને અલગ રીતે પૂર્ણ કરવાનો આનંદ વ્યક્ત કરવા માંગતી હતી, જેના કારણે તેણે હ્યુસ્ટનમાં ‘સ્ટાર ઓફ હોપ સેન્ટર’ ખાતે એક ઇવેન્ટનું આયોજન કર્યું હતું, જેમાં લગભગ 400 લાચાર બાળકોને પિઝા ની પાર્ટી આપી હતી.

આગળ સમાજ સેવા કરશે

સ્નાતક થયા પછી, લીએન કેરાસ્કો નર્સિંગનો અભ્યાસ કરવા માંગે છે, જેથી તે લોકોને મદદ કરી શકે.  આ સિવાય તેઓ માને છે કે તમારી પાસે જે છે તેનાથી ખુશ રહેવું જોઈએ અને લોકોને મદદ કરવી જોઈએ.  જો કે, તેઓ એમ પણ કહે છે કે તેમને સમાજ સેવા કરવી ગમે છે, પરંતુ કદાચ તમને તે ગમતું નથી, એટલે જ તમે તેમની વાત પર આવીને સમાજસેવા ના કરો, પણ જો તમે ઈચ્છો તો જ.અત્યારે ઘણા લોકો એવા છે કે જે સેવા કરવા તૈયાર છે ગરીબો ને ઘણા રૂપિયા અથવા કરિયાણા ની કીટ  પણ આપે છે

લોકો પ્રશંસા કરે છે

ગ્રેજ્યુએશન પૂરું કરવાની ખુશીમાં લીએન કેરાસ્કોએ લાચાર બાળકો સાથે પિઝા પાર્ટી કરી હતી, જેની સોશિયલ મીડિયા પર પ્રશંસા થઈ રહી છે.  તેઓ કહે છે કે અસહાય બાળકો અને મહિલાઓ સાથે પાર્ટી કરવાનો એકમાત્ર મુખ્ય હેતુ એ હતો કે કદાચ મને જે મળી રહ્યું છે તે તેમને ના મળે, તેથી જ મેં તેમના ચહેરા પર થોડી ખુશી લાવવાનો પ્રયાસ કર્યો, જેનાથી મને ઘણી ખુશી મળી છે  તે જ સમયે, તેણીએ કહ્યું કે હું સમાજના આ વર્ગ માટે કામ કરવાનું ચાલુ રાખીશ, જેમને તેની જરૂર છે.

About gujju

Check Also

અડધી રાત્રે દીવાલ માંથી આવતો હતો અવાજ,પણ દીવાલ તોડ્યા બાદ જે નીકળ્યું એ જોઈને પરિવારના ઉડી ગયા ……

પ્રોપર્ટીમાં રોકાણ હંમેશા લોકોની પ્રથમ પસંદગી રહી છે. તમે તમારા લોહી અને પરસેવાથી ભેગા કરેલા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *