Breaking News

અહીં સોનાનો પહાડ મળ્યો! હજારો લોકો લૂંટ કરવા ભેગા થયા…

સોનું એક કિંમતી ધાતુ છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી સોના અને ચાંદીના ભાવમાં નોંધપાત્ર વધારો જોવા મળી રહ્યો છે. તેમની વધતી કિંમતો જોઈને લોકોમાં તેમની વચ્ચે ઘણો ક્રેઝ છે. એવા ઘણા લોકો છે જે સોનામાં રોકાણ કરીને મોટો નફો મેળવવા માંગે છે. કેટલાક લોકો એવા પણ છે જેઓ તેમના સોના સામે લોન લઈને તેમની જરૂરિયાતો પૂરી કરી રહ્યા છે. આ એપિસોડમાં, આજે અમે તમને સોનાના પર્વત વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. આફ્રિકાના કોંગોમાં સોનાની ટેકરી મળી આવી છે. લોકોને તેની જાણ થતાં જ મોટી સંખ્યામાં લોકો સોનાની લૂંટ કરવા માટે તૂટી પડ્યા હતા. આવો જ એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયામાં વાયરલ થઈ રહ્યો છે. જેમાં લોકોની ભીડ સોનું લૂંટતી જોવા મળી રહી છે.

સોનાના પર્વતનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયોએક અહેવાલ અનુસાર, આફ્રિકાના કોંગોમાં સોનાનો પહાડ મળી આવ્યો છે. આ સમાચાર ફેલાતાની સાથે જ સ્થાનિક લોકો મોટી સંખ્યામાં પોતપોતાના સાધનો સાથે ખોદકામ માટે પર્વત પર પહોંચ્યા. આવી સ્થિતિમાં, આખરે કોંગી સત્તાવાળાએ તે ગામ લુહીહીમાં હાજર આ પર્વત પર ખોદકામ પર પ્રતિબંધ મૂકવો પડ્યો. કોંગોના પર્વત પરથી સોનું ખોદવાનો વીડિયો પણ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ વીડિયો પત્રકાર અહેમદ અલગોહબારીએ ટ્વિટર પર શેર કર્યો છે. તેના કેપ્શનમાં લખવામાં આવ્યું છે કે, “કોંગોના ગ્રામજનો જ્યારે સોનાથી ભરેલો પર્વત મળ્યો ત્યારે આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.

આ પણ વાંચો:- વિજ્ Scienceાન પણ કુદરતની સામે નિષ્ફળ જાય છે, અહીં આકાશમાં વીજળી પડતી રહે છેસોનું લૂંટવા માટે મોટી સંખ્યામાં લોકો ભેગા થયાસમાચારો અનુસાર, સોનાથી પર્વતો મેળવવાની આ ઘટના કોંગોના કિવુ પ્રાંતની જણાવવામાં આવી રહી છે. એક રિપોર્ટ અનુસાર, આ પર્વતના 60 થી 90 ટકા ભાગમાં સોનું જણાવવામાં આવી રહ્યું છે. જ્યારે સ્થાનિક લોકોને આ પર્વત વિશે ખબર પડી ત્યારે હજારો ગ્રામજનો સોનું  દોડ્યા. એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે ભારે ભીડને કારણે ખાણકામ થોડા સમય માટે બંધ કરવામાં આવ્યું છે.

કોંગો રિપબ્લિકનો એક વિડીયો આ દેશના કેટલાક ગ્રામવાસીઓ માટે સૌથી મોટું આશ્ચર્યજનક દસ્તાવેજ છે, કારણ કે સોનાથી ભરેલો આખો પર્વત મળી આવ્યો હતો!તેઓ સોનાના થાપણોની અંદર માટી ખોદે છે અને ગંદકી ધોવા અને સોનું માટે તેમને તેમના ઘરે લઈ જાય છે. અહમદ કુદરતી સંસાધન તરીકે ખૂબ સમૃદ્ધ છેતમને જણાવી દઈએ કે કોંગો કુદરતી સંસાધન તરીકે ખૂબ સમૃદ્ધ છે. તે તેલ, હીરા, ખનીજ અને તમામ પ્રકારના લાકડાથી સમૃદ્ધ છે. કોંગોમાં સોનાનું ખાણકામ એકદમ સામાન્ય છે. દેશના ઘણા ભાગોમાં સોનું હાજર છે. તે જ સમયે, સ્થાનિક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે ખાણકામ તાત્કાલિક બંધ કરવામાં આવ્યું છે જેથી ખાણિયોની ઓળખ થઈ શકે અને તેઓ નોંધણી બાદ જ ખાણકામ કરી શકે.

About gujju

Check Also

14 વર્ષની ઉંમરમાં બન્યો કરોડપતિ આજે કરે છે દેશ સેવાનું કામ…

સૌથી પ્રિય રિયાલિટી શો ‘કોન બનેગા કરોડપતિ’માં આવીને ઘણા લોકો કરોડપતિ બની ગયા છે, તેમાંથી …

Leave a Reply

Your email address will not be published.