Breaking News

ધ્યાન રાખો આ માર્ગ પર, તમારે હાઇ સ્પીડ વાહન ચલાવવું પડશે મોંઘુ…

તેલંગાણા અને મહારાષ્ટ્રની સરહદ નજીક આવેલ રાજુરા તહસીલનું જંગલ વિવિધ વન્યજીવોથી સમૃદ્ધ છે, પરંતુ દૈનિક ધોરણે વિવિધ વન્યજીવો રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ પરથી પસાર થતા ઝડપી વાહનોને ટક્કર આપી રહ્યા છે. શુક્રવારે રીંછના મોત બાદ વન વિભાગ અને જાહેર બાંધકામ વિભાગ વચ્ચે સંકલનની તૈયારીઓ કરવામાં આવી છે. સંવેદનશીલ સ્થળોએ બોર્ડ અને બ્રેકર્સ લગાવવાની તૈયારીઓ શરૂ કરી દેવામાં આવી છે.

દૈનિક ધોરણે બનતા અકસ્માતોના ભોગ
રાજુરા ફોરેસ્ટ રેન્જનું જંગલ પોતે જ વૈવિધ્યસભર વન્યજીવોથી ભરેલું છે. વન્યજીવોની વિવિધ પ્રજાતિઓ અહીં રખડે છે જેમ કે રીંછ, વાઘ, ચિત્તો, હરણ, સાંબર વગેરે. અહીં યોગ્ય જૈવવિવિધતાને કારણે વન્યજીવોની સંખ્યા વધી રહી છે. પરંતુ ચંદ્રપુર-હૈદરાબાદ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ પર દોડતા બેદરકાર વાહનોને કારણે વન્યજીવોના મોત દરરોજ અટકતા નથી. શુક્રવારે પ્રકાશમાં આવેલા કેસમાં સુમાથાણા ગામ નજીક ડબ્બા નંબર 166 માં અજાણ્યા વાહન સાથે અથડાતાં રીંછનું ઘટનાસ્થળે જ મોત થયું હતું. સબ ડિવિઝનલ ફોરેસ્ટ ઓફિસર ગારકલ અને રાજુરા ફોરેસ્ટ રેન્જ ઓફિસર ગલગટ ઘટના સ્થળે ગયા હતા અને તેની નોંધ લીધી હતી.

તેથી નુકસાન
જિલ્લાના મોટાભાગના રસ્તાઓને હાઇવેનો દરજ્જો મળ્યો છે. તેમનું નવીનીકરણ પણ કરવામાં આવ્યું છે. હૈદરાબાદ રોડ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ છે. અહીં ચાર લેનનું કામ કરવામાં આવ્યું છે. નવા અને અનુકૂળ રસ્તાઓએ વાહનચાલકોની બેદરકારીમાં વધારો કર્યો છે. આ બેદરકારીને કારણે વિવિધ વન્યજીવો રસ્તો ક્રોસ કરતી વખતે મૃત્યુ પામ્યા છે. થોડા દિવસો પહેલા ચંદ્રપુર-મુલ રોડ પર એક અજાણ્યા વાહને રસ્તો ઓળંગતા રીંછને ટક્કર મારતા તેને ગંભીર ઈજા પહોંચી હતી. આવી ઘટનાઓને રોકવા માટે અત્યાર સુધી સંબંધિત વિભાગ દ્વારા કોઈ નક્કર પગલાં લેવાનું આયોજન કરવામાં આવ્યું નથી.

રસ્તા પર ઝડપ નથી
નવા અને પહોળા રસ્તાઓ પર ચાલતા બેદરકાર વાહનોની ઝડપને સંવેદનશીલ સ્થળોએ નિયંત્રિત કરવી જોઈએ. આ માટે, જ્યાં વન્યજીવન પર્યટન માર્ગ છે. તે વિસ્તારના રસ્તાઓ પર સ્પીડ બેરિયર્સ લગાવવા જોઈએ. પરંતુ સંકુલના વન્યજીવ પ્રેમીઓએ કહ્યું છે કે હૈદરાબાદ હાઇવે પર આવો કોઇ અવરોધ નથી.

બે મહિનામાં ચાર બનાવો
વન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, છેલ્લા 60 દિવસમાં આ માર્ગ પર 4 ઘટનાઓ બની છે, જેમાં જંગલી ભૂંડના મોત થયા છે. તે જ સમયે, નીલગાય સાથે ટુ-વ્હીલરની ટક્કરમાં ડ્રાઈવર અને નીલગાયને પણ ઈજા થઈ હતી. તે પછી રીંછનું મૃત્યુ થયું. જો છેલ્લા વર્ષના આંકડા એકત્રિત કરવામાં આવે તો તે ચિંતાજનક છે.

PWD પાસેથી સહકાર માંગ્યો
રીંછના મોતની ઘટના બાદ અમે જાહેર બાંધકામ વિભાગનો સંપર્ક કર્યો છે. વન્યજીવન સંવેદનશીલ વિસ્તારોમાં બેફામ વાહનોની અવરજવર ઘટાડવા માટે રાજુરાથી સુમાથાના માર્ગ પર કેટલાક સ્થળોએ સ્પીડ બ્રેકર લગાવવાની દરખાસ્ત કરવામાં આવી છે. આ કાર્યવાહી ટૂંક સમયમાં કરવામાં આવશે. જે પછી આવી ઘટનાઓને અમુક અંશે નિયંત્રિત કરવામાં આવશે.

About gujju

Check Also

PM મોદી સાથેની બેઠકમાં બાઇડેને કહ્યું કે તેઓ ભારતીય મૂળની મહિલા સાથે લગ્ન કરવા માંગતા હતા…

અમેરિકાની મુલાકાતે આવેલા વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​વ્હાઇટ હાઉસની પ્રથમ મુલાકાત લીધી હતી. બંને નેતાઓએ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *