Breaking News

આ નદીમાં રેતીને બદલે સોનું નીકળે છે, તેનું રહસ્ય આજદિન સુધી જાણી શકાયું નથી…

ઝારખંડની રાજધાની રાંચીથી આશરે 15 કિમી દૂર એક નદી છે જ્યાં પાણીમાં રેતીને બદલે સોનું વહે છે. આ નદીનું નામ સ્વર્ણરેખા છે. આ નદી રાંચીથી આશરે 15 કિમી દૂર આદિવાસી વિસ્તાર રતનગરભામાં છે.

આ નદીની અંદર સોનાનો ભંડાર છે, જેનો અંદાજ પણ લગાવી શકાતો નથી. આ નદી ઝારખંડ, પશ્ચિમ બંગાળ અને ઓડિશાના કેટલાક વિસ્તારોમાં વહે છે. ક્યારેક તેને સુવર્ણા રેખા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. નજીકમાં રહેતા લોકો આ નદીમાંથી નીકળતા સોનાને વેચીને આજીવિકા મેળવે છે. રેતીમાં સોનાના કણો ક્યાંથી આવે છે, આ રહસ્ય આજદિન સુધી ખુલ્યું નથી.

સ્થાનિક લોકોનું કહેવું છે કે, આજ સુધી સોનાના કણો કા  માટે ઘણા સરકારી મશીનો શોધી કાવામાં આવ્યા છે, પરંતુ સ્પષ્ટ કારણ જાહેર કરી શકાયું નથી. આ નદી આદિવાસીઓમાં નંદા તરીકે ઓળખાય છે. આ નદી સાથે સંબંધિત એક આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે રાંચીમાં તેના મૂળનું સ્થાન છોડ્યા પછી, આ નદી તે વિસ્તારમાં અન્ય કોઈ નદીને મળતી નથી, બલ્કે આ નદી સીધી બંગાળની ખાડીમાં પડે છે.

About gujju

Check Also

માથે દેવું અને પરિવારના ગુજરાન માટે ચલાવતો રીક્ષા, લાગી કરોડોની લોટરી અને…

દરેક વ્યક્તિ આ દુનિયામાં શ્રીમંત બનવા માંગે છે, જેના માટે લોકો ઘણી વખત રાત – …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *