Breaking News

આ છત્રી વરસાદમાં પાણીથી બચાવશે અને ઉનાળામાં ઠંડી હવા આપશે.

ભોપાલની એક સ્કૂલની છોકરીએ આવી છત્રી તૈયાર કરી છે, જે તેને મજબૂત તડકા અને વરસાદથી બચાવશે, પણ જરૂર પડે ત્યારે તે તાજી હવા પણ આપશે. આ છત્રી એવી રીતે તૈયાર કરવામાં આવી છે કે તેમાં રોશની માટે મશાલ અને હવા માટે પંખો છે.

રાજધાનીમાં સેન્ટ જોસેફ કો-એડ સ્કૂલના છઠ્ઠા ધોરણની વિદ્યાર્થીની રિયા જૈન (12) એ છત્રીમાં આવી નવીનતા કરી છે, જેની સરળતાથી કલ્પના પણ કરી શકાતી નથી. તે એક છત્ર નથી, પરંતુ ઘણી સુવિધાઓનું ઉપકરણ બની ગયું છે. તેને એરકન્ડિશન્ડ છત્રી પણ કહેવામાં આવે છે.

રિયાએ બનાવેલી છત્રીની વિશેષતા એ છે કે તેમાં રોશની માટે મશાલ, ગરમીથી બચવા માટે પંખો અને જીપીએસ સિસ્ટમ છે. છત્રીની ઉપર બેટરી ચાર્જ કરવા માટે સોલર પ્લેટ પણ છે જે છત્રમાં સ્થાપિત છે. આ પ્લેટ તડકામાં બેટરી ચાર્જ કરે છે, પંખા અને ટોર્ચને તેમનું કામ કરવા દે છે.

રિયા જૈન જણાવે છે કે તેણીને વિજ્નમાં કંઈક નવું કરવાની ઈચ્છા હતી, અને તે કંઈક નવીનતા ઈચ્છતી હતી, જે સામાન્ય માણસના દૈનિક જીવન માટે ઉપયોગી છે. આને કારણે, દૈનિક જીવનમાં સૂર્ય અને વરસાદથી બચાવવા માટે રિયાએ બહુહેતુક છત્રી બનાવી છે.

રિયા તેની નવીનતાને લઈને ખુશ અને ઉત્સાહિત છે. તે કહે છે, આ બહુહેતુક છત્રીની કિંમત માત્ર 150 રૂપિયા છે. છત્રી સહેલાઇથી કોઇપણ સ્થળે લઇ જઇ શકાય છે. તાજેતરમાં જ, ઝોનલ સાયન્સ સેન્ટર, ભોપાલમાં યોજાયેલા વિજ્  પ્રદર્શનમાં રિયાની છત્રીની ખૂબ ચર્ચા થઈ હતી. આ પ્રદર્શનમાં અન્ય ઘણા બાળકોએ પણ નવીનતાઓ રજૂ કરી હતી.

About gujju

Check Also

આ દેશમાં મળ્યા ભગવાન રામ સાથે જોડાયેલ ખાસ પુરાવા, જાણો શું છે આખી બાબત…

આપણા દેશમાં ભગવાન રામની પૂજા અર્ચના કરવામાં આવે છે ભગવાન રામને લઈને આપણા દેશમાં ઘણી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *