Breaking News

કેરળમાં એક જ દિવસે જન્મેલી ચાર બહેનો હવે એક જ દિવસે લગ્ન કરશે જાણો અહીં…

દક્ષિણ ભારતીય રાજ્ય કેરલ 4 યહૂદી એક દિવસ જન્મીન, ચારણ ને પૂર્ણ જીવન એક છત નીચે ગુજારા, એક ખાઈ ખાયા અને એક જેવા કપડાં પહેરે છે. એટલું જ નહીં 15 વર્ષની ઉંમર સુધી શાળામાં એક સાથે બેઠા હમણાં યે ચારોં બહના એક દિવસ શાદી કરવા માટે છે. યે 4 બહેનો અને ઈન્કા એક ભાઈ એક દિવસ જન્મ્યા અને બીજા પરિવારમાં સ્થાનિક મીડિયામાં કલ્ચાય છે. ઇન 4 બહનો: ઉત્તરા, ઉત્તરજા, ઉત્તરા, ઉત્તામા અને તેમના ભાઈ ઉત્તરાજનનો જન્મ 18 નવેમ્બર 1995 થયો હતો.

અત્યારે ચારેકોણ બહુમાનનું વર્ષ 26 એપ્રિલ કો એકાથ પણ શાદી કરવાની યોજના બનાવે છે. ઉત્તરા નેવર અમારી શાદીનો દિવસ સિલ્ક માટે સાડરીયાઓ ખરીદશે. અમે એક રંગ અને એક ડિઝાઈન કપડાં ખરીદીએ છીએ. ઉત્તરા પત્રકાર હોય છે અને તેમનામાં રહેતા હોય છે.

શાદીઓ માં સબકુછ એક જેવું લાગે છે

શાદી સમગ્ર રીતિ-રિવાઝ અને પરંપરાગત છતાં સામાન્ય રીતે અહીં લોકો ખુદાનો સાથીદાર નથી યહી એક અરિંજદ શાદી છે. ઇન બહનોની કી મન્મા રમા દેવી પોતાની દીકરીઓ એક મેટ્રિમિયોનિયલ (વૈહિક) વેબસાઈટ માટે જરૂરી છે.

આ રીતે શાદીઓ સામાન્ય રીતે સમાન આર્થિક-શૈક્ષણિક હોય છે અને એક જાતિના લોકો વચ્ચે હોય છે. જ્યોતિષોમાંથી દુલ્હે અને દુલ્હન કી કુંડળી મિલાય જાતિઓ છે અને કુટુંબીજનો કહે છે કે શું છોકરા-છોકરી એક બીજા માટે બનાવેલ છે. પરંતુ તેનો અર્થ એ નથી કે શાદિયાઓ જબરદસ્તી કરોઈ જાતિઓ છે. દુલ્હા અને દુલ્હન તમારી વાત અને મર્ઝી બટને કા મૌક જાય છે.

આ વર્ષ સપ્ટેમ્બર માં ચારણો બહનો માટે સગાઇમાં ચાલ્યું હતું, પરંતુ 4 દુલ્હોંમાં 3 નથી હમણાં તમે ચારણો આ વાતની ખાતરી કરો છો.

એકસાથ પણ જીવનસાથી આવીંખા

ઇન ચારન્સ બહનો ને જીવન કયારેક-કયારેક તે એક-બીજાની સાથે મુકાબલામાં પણ આવી જાય છે અને તમારી પોતાની વ્યક્તિત્વ પણ સંવરા કરે છે.

ઉત્તરજાત વાંચવામાં હંમેશા અવ્વલ રહે છે અને ઉત્તમ ને સંગીતમાં રૂચિ દેખાય છે અને વાયલિન સીખના શરૂ થાય છે, બીજા ભાઈ ઉત્તરાને નેબલા સીખને રુચિ લીલી. ઉત્તરા ને ફેશન ડિઝાઇનિંગ ઉત્તરાજા અને ઉત્તામા એનેસ્થેસિયા ટેક્નિશિયન બન્યા છે.

જ્યારે ઇન ચારન્સ ને ખ્વાદ માટે જીવનસાથી ચૂંટી કા तलाીને તલાશ શરૂ કરી દે છે. ઉત્તરજાતિ કહે છે, અમારી માની ઈચ્છા છે કે આપણે બધા એક દિવસ શાદી કરીશું તેથી ઈન્તેઝાર કરવા માટે ફૈસલાએ.

ભારતના શાદીઓમાં ખૂબ પૈસા છે, અને ઘણા કુટુંબીજનોએ ભાઇ-બહેનોની શાદીને એક દિવસ સાથે કરી છે. ઇન બહનનો કહાનો છે 4 અલગ-અલગ શાદીઓ કાગડોમાં આવે છે તે તેના માટે આગળ છે, પણ એક દિવસ શાદી ફૈસેલ પાછળ એક ભાવનાત્મક કારણ છે.

એક નવી પ્રગતિ

ઉત્તરજા અને તેમની પતી ને શાદી જલ્દી કરે છે તેમનું શાદી આકાશ કુમાર રહે છે, મધ્ય-પૂર્વમાં એક એનિસ્થેસિયા ટેલિશિયન કામ કરે છે. તે કહે છે, અમે આકાશ કુવૈત જઈએ છીએ એક-બીજા કોને જાનતે મારી માતાની વાત પછી પછી કુટુંબ ખખુશ થા.

ઉત્તરજા દેશ છોડો તેનો અર્થ એ છે કે તે પોતાની શાદી કેટલાક મહિનાઓ પછી તમારી પતી સાથે જાકર બસેંગી છે. તમે કહો છો, આ મુશ્કેલ છે અને હું થોડું દુખી છું. થોડું ડર પણ છે. હું ક્યારેય કોઈ બીજા દેશમાં નથી, પરંતુ શાદી માટે હું કાફી વિચારું છું.

ઉત્તરજાની આશા છે કે કુવૈત માં નોકરી પના તેમના માટે સરળ હશે. ઉત્તરા અને ઉત્તમ મધ્ય પૂર્વમાં કામ કરતા યુવકો શાદી કરે છે. ચારણ બહ્ન એક નવી જાહેરાત કરવા માટે ખુશ છે. તેમ છતાં ઈન્કે ભાઈ ઉત્તરાજન હજુ શાદીની કોઈ જલદી નથી અને વો પારિવારિક જીવન શરૂ કરવા માટે પહેલા કેટલાક વર્ષો સુધી કામ કરવા માંગે છે.

ઘરનું નામ પૂરું થાય છે

4 બહનો અને એક ભાઈ માતા-પિતાના જન્મ પર ખૂબ જ ખચુશ થયા હતા અને તે પોતાના ઘરનું નામ ‘પંચરત્ન’ ધરાવે છે. પંચરત્નનો અર્થ છે: પાંચ રત્નોથી બન્યું. પાંચ બાળકો તમારા વાંચનમાં સારું પ્રદર્શન કરે છે પરંતુ તમારી તબિયત માં-બાપ માટે ખૂબ મોટી ચિંતા છે. રમા દેવી યાદ કરે છે, ખૂબ જ ઓછું વજન સાથે બને છે અને ક્યારેક બીમાર પડોશમાં જાય છે.

તેમના પિતા પ્રેમ કુમાર અને મા રમા દેવી ને એકસાથ 5 બાળકો ખૂબ જ સંઘર્ષ કરે છે અને રમા દેવી આરોગ્ય પર ખૂબ જ વધારે છે. તેમનો પાસ ઘણો ઓછો થઈ ગયો અને તે તેમની સરી ऊर्जाર્જા અને પૈસાના બાળકો પર શિક્ષા કરી.

ભારતના પરિવારમાં છોકરાઓ જન્મે છે તે સારું માનવું છે. ઘણા કુટુંબોમાં છોકરાઓ ઘણા અહમદિત દીદીઓ અને છોકરીઓની સરખામણીમાં સારા કામ કરે છે. પરંતુ બધાં બહનોંનું કહેવું છે તેના માતા-પિતા બધા સાથે એક સમાન વર્તન કરે છે. બાળકો માટે એક જેવા કપડાં પણ ખરીદે છે, જેકી ક્યારેય-ક્યારેક બહનોના કપડાંમાં તમને મળવા જાય છે.

મીડિયા અને પાડોશીઓ મદદ કરે છે

આ કુટુંબ પર દુ दुखખની ઘટનાઓ જોવા મળે છે. તેમના પિતા એક સ્ટેશનરીની દુકાન ચલાવે છે, જો પરિવાર માટે આઇ કાસ્ટ્રોટ થી. પરંતુ તે વ્યવસાયમાં ઘણું મોટું નુકસાન થયું અને ઉન્

About gujju

Check Also

વિશ્વના આવા ઘણા દેશો જેમની પોતાની સેના નથી તેઓ પોતાની સરહદોનું આ રીતે રક્ષણ કરે છે…

કોઈપણ દેશની સુરક્ષા તે દેશની સેના દ્વારા કરવામાં આવે છે. દરેક દેશની સુરક્ષાની જવાબદારી દળો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *