Breaking News

વૈજ્ઞાનિકોને ઈન્ડોનેશિયાના જંગલમાં વિશ્વનું સૌથી મોટું ખીલેલું ફૂલ મળ્યું…

ઇન્ડોનેશિયા પશ્ચિમ મધ્ય સુમાત્રા જંગલોમાં વૈજ્ાનિકો વિશ્વનું સૌથી મોટું ફૂલ છે. વન્યજીવ અધિકારીઓ મુબતક, નામ છે રેફેલિસિયા. તે 4 વર્ગ ફીટ ફેશલામાં છે અને હવે સુધી દાખલ થાય છે. સૌથી પહેલા 2017 માં 3 ફીટ ચૌડા અને 12 બાર કિલો ફૂલ દેખાયા હતા.

આ ફૂલ કેસિરયા આસમાની અને સફેદ રંગ છે. નર અને માદા ફૂલોની સ્થાપના એક જૈસી હતી. તે એક પરજીવી પૌધ છે. ખૂબ દુર્ગંધ આતી છે. આ ફૂલ પાંચ ભાગોમાં બંતા હતું. દલ ચક્ર વચ્ચે પીલીનુમા પુષ્પનાલ હતી, જો આધાર પર અન્ડાશય સે જુડી હતી. પીલીનુમા પુષ્પનાલ માં ઉપલબ્ધ ગંધ કીટ પતંગે છે, કીટ જેવું ફૂલ સંપર્કમાં છે, ગીર કર છે. કામયાબ હોઇ શકે છે. આ ફૂલ સ્થાનિક લોકો ‘લાશોંનું ફૂલ’ કહે છે.

સૌપ્રથમ સૌંદર્ય આ ફૂલ છે
એના કરતાં પૌધે માં કોઈ પટ્ટી અને જડ નથી. તમારું પોષણ બીજું પૌધન્સ પ્રાપ્ત કરે છે. આ ફૂલ વર્ષોના કેટલાક મહિનામાં ખિલિતા છે. ફૂલ અક્તૂબેરમાં ખિલના શરૂ થયા હતા અને માર્ચ સુધી ખિલતે રહે છે. વૈજ્ાનિકોનું મુબતક, આયુષ્ય 65 દિવસ હતું. ખત્મ થવું એ એક હલ્ફટે પહેલા સેલ્બથી બદબુ આનાથી શરૂ થાય છે. બાદમાં તે કાળા પડોશમાં જતો રહે છે.

About gujju

Check Also

3 બાળકોની માતાએ શરીર પર બનાવેલા 17 લાખ રૂપિયાના ટેટૂ કરાવ્યા છે, હવે શરીર પર ટેટૂ કરાવવાનો ડર છે…

લોકો લાંબા સમયથી ટેટૂના શોખીન છે. ભૂતકાળમાં, લોકો તેમના મનપસંદ હીરો-હિરોઇનનું નામ શરીર પર ટેટૂની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *