Breaking News

આ મંદિર ભારતીય કાલા નું એ અજોડ નમૂનો જાણો અહીં…

મારે દેશ ઘણા મંદિરોમાં છે, જિનકા સંબંધ અથવા તો બીજા યુગ છે કે પછી ફરી ઘણા વર્ષો જૂના છે. આજે આપણે એક એવું મંદિર બનાવીએ છીએ, જેનું સર્જન બારહવીં-તેરહવીં શતાબ્દી વચ્ચે થયું છે. આ મંદિર કર્ણાટકના દ્વારસમુદ્રમાં સ્થિત છે. દ્વિરસમુદ્રનું વર્તમાન નામ હલેબિડ છે, જો કર્ણાટક કે હસન જીલે દક્કન કે પથાર પર ખૂબ જ ખુબસુરત છે. આ મંદિરનું નામ યશેશ્વર મંદિર છે, જો ભગવાન શિવ સમર્પિત છે. યેશ્વર મંદિર એક શૈવ મંદિર છે, પણ અહીં ભગવાન વિષ્ણુ, ભગવાન શિવ અને બીજા દેવી-દેવતાઓની મૂર્તિઓ છે. ઇન મૂર્તિઓ સ सॉफ्टફ્ટન સેવ કરવામાં આવ્યું છે, જે સમય સાથે કામ કરે છે.

1/4
આ મંદિર અંદર ખૂબ જ કમ રોશનીમાં ભગવાન શિવની એક સુંદર મૂર્તિ વિરાજમાન છે. શિવજીની મૂર્તિ પર મનુષ્ય ખોપડારિયાઓ બને છે, જો કે 1 ઈંચ ચૌડી છે. ઈન-નાની-નાની ખોપડીઓ આ રીતે ખોખલા થઈ ગઈ છે, તે ગુજારેની રોશની આંધો સુરાખની પાસે હતી હજાર વર્ષો પહેલા હાથમાંથી નીકળી ગયા સુરાખ ખૂબ જ સુંદર છે.

2/4
યેશ્વર મંદિર એક ઈચ્છે પ્લેટફોર્મ પર બની છે, અને આ પ્લેટફોર્મ પર 12 ચોક્કસ કાશીદાર પરત ફરશે. મોટા ભાગની કમાલની વાત આવે છે કે તે પરત ફરી શકે છે પથ્થરોની ઈન્ટરલોકીંગ ન રાજાને ગમે છે, આજે પણ મંદિર સાથે જોડાયેલું છે. તેની બાહરી દીવાઓં પર સકસેસ ખુબસૂરત મૂર્તિઓ બને છે.

3/4
આ મંદિરની સૌથી ખાસ વાત છે કે હર મૂર્તિ તેની સાથે મંદિરની અંદર પથ્થર પણ બને છે. પથ્થર થી બને છે નિષ્ણાતોનું મન તે આવે છે પરંતુ તે વાત વિચારે છે કે તે સમયે આપણા પૂર્વજોના પથ્થરો પર ચ घुીને મશીન ચલાવવું છે?

4/4
યેશેશ્વર મંદિર વાસ્તુશિલ્પ કા એક બેજોડ નમૂનો છે જોકે આ વાત કોઈ સાબુત નથી, મંદિર બનાવવાનું મશીન બન્યું છે. એવું લાગે છે કે ઘણા લોકો આવે છે.

About gujju

Check Also

4 કરોડની વીંટી સાથે પ્રપોઝ કરવાનો હતો પ્રેમિકાને પછી હકીકત આવી સામે અને.

આજે અમે તમને એક એવી કહાની જણાવી રહ્યા છે જેમાં એક પાગલ પ્રેમી એ પોતાની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *