Breaking News

દુનિયાના પાંચ વિચિત્ર TEX, જેના વિશે જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે…

વિશ્વના લગભગ દરેક દેશના નાગરિકો તેમની આવક પ્રમાણે સરકારને કર ચૂકવે છે. આ સિવાય દરેક દેશની સરકાર પણ માલની ખરીદી અને વેચાણ પર નિયત દરે ટેક્સ વસૂલ કરે છે. દેશના તમામ નાગરિકોએ સરકાર દ્વારા લાદવામાં આવેલ ટેક્સ ચૂકવવો જોઈએ. કારણ કે તે દેશના વિકાસ માટે ખૂબ જ જરૂરી છે. પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે ઘણા દેશો બરફનો ટુકડો ખરીદવા અથવા તો કાર્ડ્સના ડેક માટે પણ ટેક્સ વસૂલ કરે છે. આજે અમે તમને દુનિયાના વિચિત્ર કર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે જાણીને તમે દંગ રહી જશો.

અમેરિકાના એરિઝોનામાં, લોકોએ બરફના બ્લોક ખરીદવા પર પણ ટેક્સ ચૂકવવો પડે છે. જો કે, જો લોકો બરફના ટુકડા ખરીદે છે, તો તેના માટે કોઈ ટેક્સ નથી.

અમેરિકાના અલાબામામાં, લોકોએ રમતા કાર્ડ ખરીદવા અથવા વેચવા માટે પણ ટેક્સ ચૂકવવો પડે છે. ખરીદદારને ‘પેક ઓફ કાર્ડ્સ’ દીઠ 10 ટકા ચૂકવવા પડે છે, જ્યારે વેચનારે વાર્ષિક લાયસન્સ માટે 71 રૂપિયા અને 213 રૂપિયા ફી ચૂકવવી પડે છે. જો કે, આ ટેક્સ ફક્ત તે જ લોકો માટે લાગુ પડે છે જે 54 કે તેથી ઓછા કાર્ડ ખરીદે છે.

આજકાલ શરીરના અંગો પર ટેટૂ કરાવવું યુવાનોનો શોખ બની ગયો છે. પરંતુ જો તમને તમારા શરીર પર ટેટૂ કરાવવા માટે પણ સરકારને ટેક્સ ચૂકવવો પડે તો તમને કેવું લાગશે? અમે તમને જણાવી દઈએ કે અમેરિકાના અરકાનસાસ રાજ્યમાં લોકોને ટેટૂ માટે છ ટકા વેચાણવેરો ચૂકવવો પડે છે.
શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે શૌચાલય ફ્લશ કરવા માટે પણ તમારે ટેક્સ ચૂકવવો પડશે? આવું જ કંઈક અમેરિકાના મેરીલેન્ડમાં થાય છે. અહીંની સરકાર ટોઇલેટ ફ્લશના ઉપયોગ પર લોકો પાસેથી દર મહિને આશરે 355 રૂપિયાનો ટેક્સ વસૂલ કરે છે. જોકે આ નાણાં ગટરની સફાઈ પાછળ ખર્ચવામાં આવે છે.

શું તમે ક્યારેય સાંભળ્યું છે કે કોળા પર ટેક્સ લગાવવો પડે છે? યુએસએના ન્યુ જર્સીમાં આવું કેમ થાય છે? અહીં લોકોને કોળું ખરીદવા માટે ટેક્સ પણ ચૂકવવો પડે છે.

About gujju

Check Also

માથે દેવું અને પરિવારના ગુજરાન માટે ચલાવતો રીક્ષા, લાગી કરોડોની લોટરી અને…

દરેક વ્યક્તિ આ દુનિયામાં શ્રીમંત બનવા માંગે છે, જેના માટે લોકો ઘણી વખત રાત – …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *