Breaking News

આ દેશમાં વિશ્વનું સૌથી મોટું ચોકલેટ મ્યુઝિયમ છે,જ્યાં મુલાકાતીઓ પોતાને…

તમે ઘણા પ્રકારના સંગ્રહાલયો વિશે સાંભળ્યું અને જોયું હશે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય ચોકલેટ મ્યુઝિયમ વિશે સાંભળ્યું છે? હા, ચોકલેટ પ્રેમીઓ માટે એક સારા સમાચાર છે કે ચોકલેટનું સંગ્રહાલય પણ ખુલ્યું છે. આ અનોખું મ્યુઝિયમ 13 સપ્ટેમ્બરે સ્વિટ્ઝર્લેન્ડના ઝુરિચ શહેરમાં શરૂ થયું છે.

65,000 ચોરસ ફૂટના વિસ્તારમાં ફેલાયેલા આ મ્યુઝિયમનું નામ લિન્ટ હોમ ઓફ ચોકલેટ છે. જલદી તમે આ અનોખા મ્યુઝિયમની અંદર જશો, બધું ચોકલેટથી બનેલું જોવા મળશે. એટલું જ નહીં, મ્યુઝિયમમાં 30 ફૂટની withંચાઈ સાથે ફુવારો પણ છે, જે આકર્ષણનું મુખ્ય કેન્દ્ર માનવામાં આવે છે. આ મ્યુઝિયમ પોતાનામાં અનોખું છે. તે વિશ્વની સૌથી મોટી લિન્ટ ચોકલેટની દુકાન પણ ધરાવે છે, જેનું ઉદઘાટન વિશ્વના મહાન ટેનિસ ખેલાડી રોજર ફેડરરે કર્યું હતું.

જ્યુરિચ શહેરને સમગ્ર વિશ્વમાં ચોકલેટની રાજધાની કહેવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે આ શહેરમાં ઉત્પન્ન થતી ચોકલેટ શ્રેષ્ઠ ગુણવત્તા અને સ્વાદની છે. સ્વિસ ચોકલેટ બનાવવાનો ઇતિહાસ જાણવા માટે આ સંગ્રહાલય સંપૂર્ણ સ્થળ છે. આ અનન્ય સંગ્રહાલયના મુલાકાતીઓ તેમની સાથે કેટલીક ભેટો ઘરે પણ લઈ શકે છે.

આ સાથે અહીં હાજર ચોકલેટિયરમાં લોકોને પોતાના હાથે ચોકલેટ બનાવવાની તક મળશે. આ સંગ્રહાલય કોકો બીનના ઉત્પાદનનો ઇતિહાસ, પ્રારંભિક ચોકલેટ ઉત્પાદનનો ઇતિહાસ અને તેના સમગ્ર સાંસ્કૃતિક વારસાની ઝલક પણ આપશે. ‘લિન્ટ હોમ ઓફ ચોકલેટ’માં એક કાફેટેરિયાની તર્જ પર ચોકલેટિયર પણ હશે જ્યાં લોકો કોફીની જેમ પોતાની પસંદગીની ચોકલેટ બનાવીને તેનો સ્વાદ લઈ શકશે.

About gujju

Check Also

એક સામાન્ય સાયકલ લઈને શપથ લેવા પહોંચે છે આ મંત્રી, તેમના વિષે જાણીને તમને નવાઈ લાગશે…..

ચૂંટણી પછી એક મંત્રી કે જે પહોંચે છે સાયકલ લઈને. અનેક નેતાઓ અને મંત્રીઓ તેમની …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *