Breaking News

યુએઇમાં યોજાનાર આઈપીએલ મેચમાં RCB એ ત્રણ દિગ્ગજ ખેલાડીઓને પોતાની ટીમમાં કર્યા શામેલ… ફેન્સ માટે ખુશખબરી..

ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડે યુએઈમાં યોજાનારી ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ 2021 ની બાકી મેચોનું સમયપત્રક જાહેર કર્યું છે. આઈપીએલ 2021 ટુર્નામેન્ટનો બીજો તબક્કો 19 સપ્ટેમ્બરથી ચેમ્પિયન મુંબઈ ઈન્ડિયન્સ અને ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ વચ્ચે “બ્લોકબસ્ટર મેચ” સાથે શરૂ થશે. જ્યારે મેઈન લીગ 19 સપ્ટેમ્બરથી શરૂ થશે અને અંતિમ મેચ 15 ઓક્ટોબરે રમાશે.

જોકે આ સમયપત્રકને ધ્યાનમાં રાખીને ખેલાડીઓ તેમની તૈયારીઓમાં વ્યસ્ત છે, જ્યારે તમામ ફ્રેન્ચાઇઝીઓનું ટીમ મેનેજમેન્ટ તેમની ટીમને સશક્ત બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. આ દરમિયાન, આરસીબીએ બાકીની મેચ માટે પોતાની ટીમમાં 3 ખેલાડીઓને સામેલ કર્યા છે. ફ્રેન્ચાઇઝીએ સોશિયલ મીડિયા દ્વારા આ નામોની જાહેરાત પણ કરી છે.

રોયલ ચેલેન્જર્સ બેંગ્લોર (RCB) એ ઓસ્ટ્રેલિયાના સ્પિનર ​​એડમ ઝમ્પાના સ્થાને શ્રીલંકાના ઓલરાઉન્ડર વાનીંદુ હસરંગાનો સમાવેશ કર્યો છે. હસરંગાએ ભારત-શ્રીલંકા સિરીઝ દરમિયાન શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું, જેના માટે તેને મેન ઓફ ધ સિરીઝનો એવોર્ડ પણ મળ્યો હતો. આરસીબીમાં તેનો સમાવેશ ચોક્કસપણે ટીમને મજબૂત બનાવશે.

ફ્રેન્ચાઇઝે જ તેના સત્તાવાર સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ દ્વારા આ માહિતી આપી છે. કેપ્શનમાં લખ્યું છે- ‘આઈપીએલના બીજા તબક્કામાં અમે અમારા પરિવારમાં વાનીંદુ હસરંગાનું સ્વાગત કરીએ છીએ.

ફિન એલન યુએઈ લિગમાં ટીમનો ભાગ રહેશે નહીં. તેના સ્થાને ફ્રેન્ચાઇઝે ટિમ ડેવિડને તેમની ટીમમાં સામેલ કર્યો છે. 25 વર્ષીય ટિમ ડેવિડ ઓલરાઉન્ડર છે. તે બેંગની સાથે સાથે ઓફ સ્પિન બોલિંગ કરે છે.

સિંગાપોર ટીમ તરફથી રમતા ડેવિડે 14 આંતરરાષ્ટ્રીય ટી 20 મેચમાં 46.50 ની સરેરાશ અને 158.52 ની સ્ટ્રાઇકરેટથી 558 રન બનાવ્યા છે. જેમાં ચાર અર્ધસદીનો સમાવેશ થાય છે. તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 92* અણનમ છે. આ દરમિયાન તેણે 5 વિકેટ પણ પોતાના નામે કરી છે. ટિમ ડેવિડે ટી 20 ક્રિકેટમાં કુલ 49 મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 45 ઇનિંગ્સમાં 36.59 ની સરેરાશ અને 155.09 ની પ્રભાવશાળી સ્ટ્રાઇક રેટથી 1171 રન બનાવ્યા છે.

ડેવિડને ટીમમાં શામેલ કરતા ફ્રેન્ચાઇઝીએ કેપ્શનમાં લખ્યું – ‘ટિમ ડેવિડ T20 ફોર્મેટ માટે કોઈ અજાણી વ્યક્તિ નથી. વિશ્વભરમાં ટી 20 લીગમાં સફળતાનો સ્વાદ ચાખ્યા બાદ, હાર્ડ-હિટિંગ બેટ્સમેન અને બોલર ટિમ ડેવિડ હવે સીસીના બાકીના સમય માટે આરસીબીમાં ફિન એલનનું સ્થાન લે છે.

આ લિસ્ટમાં ત્રીજું નામ શ્રીલંકા ક્રિકેટ ટીમના ફાસ્ટ બોલર દુષ્મંતા ચમીરાનું છે, તેને ડેનિયલ સેમ્સની જગ્યાએ ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો છે. ચમીરાને ટીમમાં ઉમેરતા આરસીબીએ કેપ્શનમાં લખ્યું – ‘શ્રીલંકાના ફાસ્ટ બોલર દુશ્મન્થા ચમીરા આરસીબી માટે તૈયાર છે કારણ કે તે આઈપીએલ 2021 ના ​​યુએઈ લીગ માટે આરસીબીમાં જોડાયો છે. ચમીરાએ ડેનિયલ સેમ્સની જગ્યા લીધી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે દુશ્મંતા ચમીરાએ ભારત સામેની ટી -20 શ્રેણીમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું પરંતુ વનડે શ્રેણીમાં તે ફ્લોપ સાબિત થઈ હતી પરંતુ જ્યારે દુષ્મંતા ચમીરા નિષ્ફળ સાબિત થઈ રહ્યા હતા, તે સમયે રાહુલ દ્રવિડે તેમને પ્રોત્સાહિત કર્યા હતા અને સાથે સાથે તેમને એક મહાન બોલર પણ કહ્યા હતા.

About gujju

Check Also

આ ભારતીય ક્રિકેટરે ૨૦૨૧ પછી ક્રિકેટમાંથી સન્યાસ લેવાની કરી જાહેરાત…

અનુભવી ડચ ક્રિકેટર રાયન ટેન ડોશેટે, જેણે ભારત દ્વારા આયોજિત 2011 ના વર્લ્ડ કપમાં શાનદાર …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *