Breaking News

આ રહસ્યમય સરોવરનું પાણી પથ્થર બનાવે છે, જે ગયો તે જીવ્યો નહીં

દુનિયામાં ઘણા રહસ્યમય તળાવો છે, જેમનું રહસ્ય કોઈને ખબર નથી. આવું જ એક વિચિત્ર-ગરીબ તળાવ ઉત્તરી તાંઝાનિયામાં આવેલું છે, લોકો આ તળાવને નેટ્રોન તળાવ તરીકે ઓળખે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ તળાવના પાણીને સ્પર્શ કરવાથી જ જીવો પથ્થરના બને છે. તળાવની આસપાસ પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓના ઘણા પથ્થર શિલ્પો છે. આજે અમે તમને આ તળાવ પાછળનું રહસ્ય જણાવીશું.સ્ટિલ લાઇફ ‘લેક નેટ્રોન ખાતે પેટ્રિફાઇડ એનિમલ્સના ફોટા |

પથ્થરની રચનાનું કારણ શું છે?

એવું કહેવાય છે કે નેટ્રોન તળાવ પાસે એક પણ માનવી રહેતો નથી. તળાવની આસપાસ પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓના માત્ર પથ્થરોના શિલ્પો જોવા મળે છે, જે આ તળાવને એકદમ જાદુઈ બનાવે છે. ખરેખર, વિજ્ scienceાન આ રહસ્યો પાછળ છુપાયેલું છે. એવું કહેવાય છે કે નેટ્રોન એક આલ્કલાઇન સરોવર છે, તેના પાણીમાં સોડિયમ કાર્બોનેટની માત્રા ઘણી વધારે છે. આ સાથે, આલ્કલાઇન અને એમોનિયા સામગ્રી પણ તેમાં જોવા મળે છે. આ પ્રક્રિયાનો ઉપયોગ ઇજિપ્તવાસીઓએ મમીઓને સાચવવા માટે કર્યો હતો. આ કારણે પક્ષીઓના શબ વર્ષો સુધી આ તળાવ પાસે સુરક્ષિત રહે છે.

પર્યાવરણવાદી અને વન્યજીવન ફોટોગ્રાફર નિક બ્રાન્ડે પણ તેમના એક પુસ્તકમાં આ રહસ્યમય તળાવ વિશે જણાવ્યું છે, આ પુસ્તકનું નામ એક્રોસ ધ રેવેજ્ડ લેન્ડ છે. તે તળાવની નજીક ગયો અને ત્યાં હાજર પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓના ઘણા પથ્થર શિલ્પોની તસવીરો લીધી. લાઈવ સાયન્સે તેના એક રિપોર્ટમાં આ તળાવના રહસ્યો વિશે પણ જણાવ્યું છે.

About gujju

Check Also

માથે દેવું અને પરિવારના ગુજરાન માટે ચલાવતો રીક્ષા, લાગી કરોડોની લોટરી અને…

દરેક વ્યક્તિ આ દુનિયામાં શ્રીમંત બનવા માંગે છે, જેના માટે લોકો ઘણી વખત રાત – …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *