Breaking News

૬૨ વર્ષના દાદી પોતાના પતિનો જીવ બચાવા મૈરાથોન દોડ જીત્યા…

આ વાર્તા તે લોકો માટે છે જેમની પાસે રમૂજની તીવ્ર ભાવના છે. આ એક એવી ઘટના છે જ્યાં લોકો ક્યારેય હાર માનતા નથી. લતાને પતિને બચાવવા માટે સેન્ડલ પહેર્યા વગર ત્રણ કિલોમીટર સુધી મેરેથોન જીતી. તેના પતિનો જીવ બચાવવા માટે, આ ઘટનાને અસર કરતી ફિલ્મ પણ બનાવવામાં આવી છે.

તેનું નામ લતા ભગવાન કરે હતું. લતા અને તેમના પતિ મહારાષ્ટ્રના હતા. લતા કામની શોધમાં બારામતી આવે છે. તે કાયમ બારામતીમાં રહે છે. તેનો પતિ એક કંપનીમાં સિક્યોરિટી ગાર્ડ તરીકે કામ કરે છે. લતા ખેતરમાં કામ કરવા જાય છે. લતાને ત્રણ દીકરીઓ અને એક દીકરો હતો. લતા પોતાની તમામ પુત્રીઓ સાથે લગ્ન કરે છે.

તેના પુત્રને સારી નોકરી ન મળી તેથી લતા, તેના પતિ અને પુત્રો બધાએ થોડું કામ કર્યું અને પોતાનું જીવન જીવ્યું. વર્ષ 2010 માં લતાના પતિની તબિયત એક પછી એક બગડતી ગઈ અને તેને હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવી. એમઆરઆઈ પહેલા અને આગળની સારવાર કરવી પડે છે. પણ લતા પાસે MIR કરવા માટે પૈસા નહોતા.લતા ઘણા લોકો પાસે પૈસા માંગે છે પણ કોઈ તેને પૈસા આપવા તૈયાર નથી.

પતિની તબિયત લથડતાં લતાએ ખેતરમાં તેમજ શાળામાં પૈસા ભેગા કરવા કામ કર્યું હતું.લતા શાળામાંથી શીખે છે કે વરિષ્ઠ નાગરિકો માટે મેરેથોન દોડનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. વિજેતાને 5,000 રૂપિયાનું ઇનામ આપવામાં આવશે

લતા રોજ સવારે રેસ માટે પ્રેક્ટિસ કરે છે. લતા માટે આ રેસ જીતવી ખૂબ મહત્વની હતી. મેરેથોન દોડ શરૂ થઈ ગઈ છે. દરેક વ્યક્તિ સારી કંપનીના જૂતા પહેરીને આવે છે. લતાના પગ પર જૂતા તૂટી ગયા હતા. તે તૂટી જાય છે પરંતુ તે દોડવાનું બંધ કરતી નથી. લતા આ રેસમાં 3 કિમી દોડે છે અને પ્રથમ આવે છે. તેણી આ રેસ જીતે છે અને 2000 રૂપિયાના ઇનામને પાત્ર છે. તેણી તેના પતિને 2000 રૂપિયામાં સારવાર પણ અપાવે છે.

About gujju

Check Also

12 ફૂટ લાંબા મગરના પેટમાંથી 71 વર્ષના એક વ્યક્તિના…

દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે મગર કેટલા ખતરનાક છે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *