Breaking News

જગન્નાથ મંદિર 4 મહિના પછી ફરી ખોલ્યું, 50 હજાર ભક્તોએ મંદિરની મુલાકાત લીધી..

ઓરિસ્સાના પુરીમાં આવેલ શ્રી જગન્નાથ મંદિર ચાર મહિનાના ગાળા બાદ સોમવારે ભક્તો માટે ફરીથી ખોલવામાં આવ્યું હતું. શ્રી જગન્નાથ મંદિર પ્રશાસન (એસજેટીએ) ના મુખ્ય વહીવટકર્તા કૃષ્ણ કુમારે કહ્યું કે, શ્રદ્ધાળુઓ સોમવારથી શુક્રવાર સુધી, અઠવાડિયાના દિવસોમાં સવારે 7 થી સાંજે 7 વાગ્યા સુધી દર્શન કરી શકે છે. તમામ શનિવાર અને રવિવારે મંદિર જાહેર દર્શન માટે બંધ રહેશે.

પુરી નગરપાલિકા વિસ્તારમાંથી લગભગ 50,000 ભક્તોએ છેલ્લા એક સપ્તાહ દરમિયાન મંદિરની મુલાકાત લીધી છે. તેમણે કહ્યું કે હવે ભક્તો કોઈપણ સ્થળેથી મંદિરમાં પ્રવેશ કરી શકે છે. કુમારે કહ્યું, હું આશા રાખું છું કે તમામ ભક્તો કોવિડ -19 ને ધ્યાનમાં રાખીને જારી કરાયેલ સ્ટાન્ડર્ડ ઓપરેટિંગ પ્રોસિજર (SOP) નું પાલન કરશે. પુરીના એસપી કંવર વિશાલ સિંહે કહ્યું કે ભક્તોને દેવતાના સરળ દર્શન થાય તે માટે ત્રણ સ્તરીય સુરક્ષા વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે.

સિંહે કહ્યું કે પોલીસે ભક્તોનો પ્રતિસાદ લેવા માટે એક વિશેષ કેન્દ્રની સ્થાપના કરી છે. ભક્તો મંદિરમાં પોલીસ સેવા પર જાતે જ ફોર્મ સબમિટ કરીને અથવા ઓનલાઈન ક્યૂઆર કોડ સ્કેનિંગ સિસ્ટમ દ્વારા પોતાનો પ્રતિસાદ આપી શકે છે. ઓડિશાના ગંજમ જિલ્લાના ભક્ત રવિ નારાયણ રથે જણાવ્યું હતું કે, “લાંબા સમય પછી ભગવાન જગન્નાથના દર્શન કરીને હું ખૂબ જ ખુશ છું. તમામ જરૂરી વ્યવસ્થા કરવા માટે અધિકારીઓનો આભાર.

પશ્ચિમ બંગાળના એક ભક્તે કહ્યું, “ખૂબ સારી વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. મંદિરમાં આવનારા ભક્તોને કોઈ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડશે નહીં અને કોવિડ -19 ચેપનું કોઈ જોખમ રહેશે નહીં. કોવિડ -19 કેસોની સંખ્યામાં વધારો થતાં 24 એપ્રિલ, 2021 ના ​​રોજ સામાન્ય લોકોના પ્રવેશ માટે મંદિર બંધ કરવામાં આવ્યું હતું. સેવાદાર પરિવારો અને પુરીના નાગરિકોને મંજૂરી આપ્યા બાદ મંદિર સોમવારે તમામ ભક્તો માટે ખોલવામાં આવ્યું હતું.

શનિવાર અને રવિવાર સિવાય, આવા ઉત્સવના પ્રસંગોએ ભારે મેળાવડાને કારણે COVID-19 ના પ્રસારમાં કોઈ વધારો ન થાય તે માટે મંદિર મુખ્ય તહેવારના પ્રસંગોએ બંધ રહેશે. ભક્તો માટે કતાર વ્યવસ્થા ગોઠવવામાં આવી છે, જે મંદિર સંકુલની ઉત્તર-પૂર્વ બાજુએ આવેલા શૂ સ્ટેન્ડની સામે બેરીકેડ્સ દ્વારા પ્રવેશ કરશે.

એસઓપી મુજબ, મંદિરની મુલાકાતે આવતા તમામ ભક્તોએ તેમની મુલાકાત પહેલા 96 કલાકની અંદર કોવિડ -19 રસીકરણ (બે ડોઝ) અથવા કોવિડ -19 નેગેટિવ સર્ટિફિકેટ (આરટી-પીસીઆર) માટે અંતિમ પરીક્ષણ સબમિટ કરવું આવશ્યક છે. પ્રમાણપત્ર (RT-PCR) આપવાનું રહેશે. તમામ ભક્તોએ પોતાનો ફોટો આઈડી, આધાર/મતદાર આઈડી કાર્ડ વગેરે લાવવાનો રહેશે અને સિંહદ્વાર દ્વારા પ્રવેશ કરવો પડશે. દર્શન બાદ બહારગામ ઉત્તરદ્વારથી થશે. તમામ ભક્તોએ મંદિરની અંદર અને બહાર દરેક સમયે માસ્ક પહેરવું ફરજિયાત છે અને બધાએ હાથ સાફ કર્યા બાદ મંદિરમાં પ્રવેશ કરવો જોઈએ.

About gujju

Check Also

સંકટ મોચન હનુમાનજી આ ચાર રાશિના જાતકોને આપશે સમસ્યામાંથી રાહત.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગ્રહો અને નક્ષત્રોની ગતિવિધિઓ સતત બદલાતી રહે છે, જેના કારણે દરેક માનવીના …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *