Breaking News

વિશ્વનું સૌથી ખતરનાક એરપોર્ટ, જ્યાં ઉતરવું અત્યંત જોખમી છે…

તમે આવા ઘણા એરપોર્ટ જોયા હશે, જે એકદમ સુંદર છે. તેની સુંદરતા ઘણીવાર તમને તેની તરફ ખેંચે છે. પરંતુ આજે અમે તમને દુનિયાના કેટલાક એરપોર્ટ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે ખૂબ જ ખતરનાક છે. આ વિમાની મથકો પર વિમાન લેન્ડ અથવા ટેક-ઓફ કરતી વખતે પાયલોટ સો વખત વિચાર કરે છે. નવો પાયલોટ આ સ્થળોએ વિમાન ઉડાવવાનો વિચાર પણ કરી શકતો નથી, જ્યારે પ્રશિક્ષિત પાઇલટ્સ માટે પણ તે સરળ નથી. આ જ કારણ છે કે આ એરપોર્ટની ગણતરી વિશ્વના સૌથી ખતરનાક એરપોર્ટમાં થાય છે.

નેપાળનું તેનઝિંગ-હિલેરી એરપોર્ટ તે ખતરનાક એરપોર્ટમાંનું એક છે. આ એરપોર્ટ હિમાલયના શિખરોની વચ્ચે આવેલા લુકલા શહેરમાં સ્થિત છે, જેના રનવેની લંબાઈ માત્ર 460 મીટર છે. માત્ર નાના વિમાનો અને હેલિકોપ્ટરને જ અહીં ઉતરવાની મંજૂરી છે. આ એરપોર્ટના રનવેની ઉત્તરમાં પર્વત શિખરો અને દક્ષિણમાં 600 મીટર deepંડી ખાઈ છે. આ જ કારણ છે કે આ એરપોર્ટને વિશ્વના સૌથી ખતરનાક એરપોર્ટમાં ગણવામાં આવે છે.

સ્કોટલેન્ડનું બારા એરપોર્ટ પણ ઓછું નથી. આ એરપોર્ટ દરિયા કિનારે બનાવવામાં આવ્યું છે, તેથી જ્યારે પણ દરિયામાં ભરતી આવે ત્યારે આ એરપોર્ટ પાણીમાં ડૂબી જાય છે. દરિયામાં અવારનવાર તોફાનો આવે છે, જેના કારણે વિમાન લેન્ડ થાય છે અથવા દરિયાઈ તોફાન પ્રમાણે ટેકઓફ થાય છે.

માલદીવના પુરૂષ આંતરરાષ્ટ્રીય વિમાનમથક પર વિમાન ઉતારવું કે ઉતારવું પાયલોટ માટે અત્યંત પડકારજનક છે. આ એરપોર્ટ સમુદ્ર કિનારેથી માત્ર બે મીટરની ંચાઈ પર આવેલું છે. ખાસ વાત એ છે કે આ દુનિયાનું એકમાત્ર એરપોર્ટ છે જે અલ્કાટ્રાઝથી બનેલું છે. આ એરપોર્ટ સમુદ્રની મધ્યમાં આવેલું છે. અહીં પાયલોટોની એક નાની ભૂલથી વિમાન સીધું હિંદ મહાસાગરમાં પડી શકે છે.

સબાના કેરેબિયન ટાપુ પર જુઆન્કો ઇ ઇરાસ્કીન એરપોર્ટ પર પ્લેન લેન્ડિંગ કરવું એ ચક્કર હૃદયના પાઇલટ્સ માટે નથી. તે 396 મીટરની લંબાઈ સાથે વિશ્વનો સૌથી નાનો રનવે છે. આ રનવે પહાડી ખડક પર બનેલો છે જે ત્રણ બાજુએ સમુદ્રથી ઘેરાયેલો છે અને એક બાજુ પર્વત શિખર છે. અહીં પાયલોટની એક નાની ભૂલ પણ વિમાનને સમુદ્રમાં ડૂબાડી શકે છે.

યુએસએના કોલોરાડોમાં ટેલ્યુરાઇડ રિજનલ એરપોર્ટ 2,767 મીટરની ંચાઈ પર છે. માત્ર એક રનવે છે, જે રોકી પર્વતમાળાના એક ભાગ પર બનાવવામાં આવ્યો છે. તેની સામે 300 મીટરની depthંડાઈએ સાન મિગુએલ નદી વહે છે. અહીં પ્લેન લેન્ડ કરવું એ વાળ ઉગાડવાનો અનુભવ છે.

હોંગકોંગનું કાઈ તક એરપોર્ટ પણ સૌથી ખતરનાક એરપોર્ટમાંનું એક હતું. વર્ષ 1925 થી 1998 સુધી વિમાનો અહીં ઉતરતા અને ઉડતા રહ્યા છે, પરંતુ હવે આ એરપોર્ટ બંધ કરી દેવામાં આવ્યું છે. આ એરપોર્ટ ખતરનાક હતું કારણ કે તેની બંને બાજુ highંચી ઇમારતો હતી, જ્યારે સામાન્ય રીતે એરપોર્ટની આસપાસ tallંચી ઇમારતો બાંધવાની મનાઈ છે. આ સિવાય આ એરપોર્ટનો રનવે પણ ખૂબ જ નાનો હતો.

About gujju

Check Also

14 વર્ષની ઉંમરમાં બન્યો કરોડપતિ આજે કરે છે દેશ સેવાનું કામ…

સૌથી પ્રિય રિયાલિટી શો ‘કોન બનેગા કરોડપતિ’માં આવીને ઘણા લોકો કરોડપતિ બની ગયા છે, તેમાંથી …

Leave a Reply

Your email address will not be published.