Breaking News

આ દેશમાં એક એવી રહસ્યમય હોટલ છે, જેને પાંચમા માળે જવાની મનાઈ છે…

દુનિયા આવા અનેક રહસ્યોથી ભરેલી છે, જેને આજ સુધી કોઈ ઉકેલી શક્યું નથી. એવું નથી કે કોઈએ આ જટિલ રહસ્યોને ઉકેલવાનો પ્રયાસ કર્યો નથી. હકીકતમાં, જેટલી વાર વૈજ્ scientistsાનિકો અથવા સંશોધકો આ રહસ્યો પાછળનું સત્ય જાણવાનો પ્રયત્ન કરે છે, તેટલું જ તેઓ ફસાઈ જાય છે. આજે અમે તમને આવી જ એક રહસ્યમય જગ્યા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. વાસ્તવમાં આ જગ્યા ઉત્તર કોરિયાની એક હોટલ છે.

તમને જણાવી દઈએ કે ઉત્તર કોરિયા એક એવો દેશ છે જે ઘણા રહસ્યોથી ભરેલો છે. આનું એક કારણ એ છે કે લોકો આ જગ્યા વિશે વધારે જાણતા નથી. એટલા માટે વિશ્વ ઉત્તર કોરિયાને માત્ર એક રહસ્યમય દેશ તરીકે જાણે છે. આ દેશ જેટલો રસપ્રદ છે, અહીં એક હોટલ પણ છે. માર્ગ દ્વારા, જ્યારે પણ તમે હોટલમાં રહો છો, ત્યારે તમે કોઈપણ ફ્લોર પર મુક્તપણે રખડી શકો છો. કોઈપણ ફ્લોર પર મહેમાનો પર કોઈ પ્રતિબંધ નથી, પરંતુ ઉત્તર કોરિયાની આ હોટલ આ સંદર્ભમાં સંપૂર્ણપણે અલગ છે.

ઉત્તર કોરિયામાં હોટલના પાંચમા માળે કોઈને પ્રવેશવાની મંજૂરી નથી. લોકો માને છે કે આની પાછળ એક deepંડું રહસ્ય છુપાયેલું છે. અમે જે હોટલની વાત કરી રહ્યા છીએ તેનું નામ યાંગકાડો છે, જે પ્યોંગયાંગની રાજધાનીમાં છે. આ કોઈ સામાન્ય હોટલ નથી, પરંતુ ઉત્તર કોરિયાની સૌથી મોટી હોટલ યાંગકાડો છે. જે તાઈડોંગ નદીની મધ્યમાં સ્થિત યાંગક ટાપુ (ટાપુ) પર બનેલ છે. 47 માળની યાંગકાડો હોટલમાં કુલ 1000 રૂમ છે. તેમાં ચાર રેસ્ટોરન્ટ્સ, બોલિંગ એલી અને મસાજ પાર્લર પણ છે.

તેનું નિર્માણ કાર્ય વર્ષ 1986 માં શરૂ થયું હતું અને 1992 માં પૂર્ણ થયું હતું. આ હોટલ ફ્રાન્સની કેમ્પેનિયન બર્નાર્ડ કન્સ્ટ્રક્શન કંપની દ્વારા બનાવવામાં આવી હતી, જે સૌપ્રથમ વર્ષ 1996 માં સામાન્ય લોકો માટે ખોલવામાં આવી હતી. યાંગાક્ડો હોટેલની લિફ્ટમાં પાંચમા માળે બટન નથી. આવી સ્થિતિમાં હોટલના પાંચમા માળે જવાની પણ કોઈની હિંમત નથી. ઉત્તર કોરિયાએ આ અંગે ખૂબ જ કડક અને કડક નિયમો બનાવ્યા છે, જે મુજબ જો કોઈ વિદેશી નાગરિક પાંચમા માળે જાય તો તે અહીંની જેલમાં કાયમ માટે કેદ થઈ જાય છે.

એક અમેરિકન નાગરિકના જણાવ્યા અનુસાર, હોટલની યાંગકાડો હોટલના પાંચમા માળે નાના રૂમ બંકરની જેમ બનાવવામાં આવ્યા છે. જેમાં તાળાઓ છે. આ રૂમની દિવાલો પર અમેરિકા વિરોધી અને જાપાન વિરોધી ચિત્રો બનાવવામાં આવ્યા છે. આ સિવાય કેટલીક તસવીરો ઉત્તર કોરિયાના સરમુખત્યાર કિમ જોંગ ઉનના પિતા કિમ જોંગ ઇલની પણ છે. એવું કહેવાય છે કે અમેરિકામાં બનેલી દરેક પેઇન્ટિંગ પર લખેલું છે કે અમેરિકામાં બનેલી દરેક વસ્તુ આપણા દુશ્મન છે, અમે અમેરિકાથી હજાર વાર બદલો લઈશું. જ્યારે સૌથી આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે ઉત્તર કોરિયાની સરકાર કહે છે કે યાંગકાડો હોટલમાં પાંચમો માળ નથી. તેથી, ત્યાં રોકાયેલા લોકો અને ઉત્તર કોરિયાની સરકારના જુદા જુદા દાવા એક તરફ વિચિત્ર રહસ્યને જન્મ આપે છે.

About gujju

Check Also

આ હતો દુનિયાનો સૌથી અદભુત વ્યક્તિ, જેનાં હતાં બે ચહેરા, એક સુઈ જતો ત્યારે બીજો ઉઠી જતો પરંતુ…

વિશ્વમાં તે એકમાત્ર વ્યક્તિ હતો જેના બે ચહેરા હતા. આ વિચિત્ર માણસ ઈંગ્લેન્ડનો વતની હતો. …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *