Breaking News

મમતા નો વેપાર:માતા એ જ પોતાના બાળકને માત્ર ૬ લાખની લાલચમાં વેચી નાખ્યું,જાણો આખો મામલો….

પોલીસે રાજ્યની બહારથી ગરીબ સગર્ભા મહિલાઓને ડિલિવરી માટે નડિયાદ લાવવા અને તેમના નવજાત બાળકોને અતિશય ભાવે વેચવાનો પ્રયાસ કરી રહેલી નડિયાદની ત્રણ મહિલાઓની ટોળકીને પકડી પાડી છે. પોલીસે એક ડમી ગ્રાહકને ગેંગમાં મોકલ્યો હતો, જે છ દિવસના બાળકને 6 લાખ રૂપિયામાં વેપાર કરતી હતી. ખેડા નડિયાદ S.O.G. પોલીસે આ કૌભાંડમાં સંડોવાયેલી ત્રણ સહિત કુલ ચાર મહિલાઓ સામે નડિયાદ ટાઉન પોલીસ સ્ટેશનમાં ગુનો નોંધ્યો છે અને વધુ તપાસ હાથ ધરી છે.

મૂળ મહારાષ્ટ્રની અને હવે નડિયાદમાં રહેતી માયાને રાજ્યની બહારની ગરીબ સગર્ભા મહિલાઓ દ્વારા નડિયાદ લાવવામાં આવી હતી અને મોટી રકમ માટે પોતાનું બાળક અન્યને વેચવાની લાલચ આપ્યા બાદ મહિલા એજન્ટો દ્વારા તેનું બાળક વેચી દીધું હતું.

ખેડા નડિયાદ એસઓજીની ટીમે નડિયાદ શાકમાર્કેટની આજુબાજુની મહિલાઓની પૂછપરછ કરતાં તેણે છટકું ગોઠવ્યું હતું. જેમાં એક મહિલા PSI RD ચૌધરી ગ્રાહક બની અને કહ્યું કે ત્રણ મહિલાઓને બાળક જોઈએ છે અને એક મહિલા નાના બાળક સાથે સંતરામ મંદિરની બાજુમાં શાકમાર્કેટમાં આવી હતી.

તેણે બાળકને છ લાખમાં આપવાનું કહ્યું. સોદા સમયે, પોલીસે આ વિસ્તારને કોર્ડન કરી લીધો અને ત્રણ મહિલાઓ, મોનિકા, પુષ્પા અને માયા (તમામ નડિયાદની) ની ધરપકડ કરી. આ ઉપરાંત, બાળકની માતા રાધિકા રાહુલ ગેડમ (નાગપુરમાં રહે છે) જે હાલમાં નડિયાદમાં કિડની રોડ પર કમ્ફર્ટ હોટલના રમ નં. પોલીસે તેની ધરપકડ પણ કરી હતી.

ત્રણેય મહિલાઓ 2012 માં એક હોસ્પિટલમાં સરોગસી સેન્ટરમાં કામ કરતી હતી જ્યારે તેમને નિ childસંતાન યુગલોની યાદી મળી અને તેમનો ગેરકાયદેસર વ્યવસાય ચાલુ રહ્યો. મોનિકા શાહ તેના પુત્રના લગ્ન માટે અન્ય લોકોના બાળકો વેચી દેતી હતી. અત્યાર સુધી આ ટોળકીએ ચાર બાળકોને વેચી દીધા છે.

2013 થી આ સમગ્ર રેકેટ ચાલતું હોવાની શંકા છે

નડિયાદ: 2012 માં ત્રણેય મહિલાઓ આણંદના નયનાબેન પટેલ ખાતેના સરોગસી સેન્ટરમાં કામ કરતી હતી. જોકે, સુપ્રીમ કોર્ટે વ્યાપારી સરોગસી પર પ્રતિબંધ મૂકતા આ મહિલાઓની રોજગારી અટકી ગઈ. જોકે, હોસ્પિટલમાં આવેલા નિ childસંતાન દંપતીનો સંપર્ક મહિલાઓએ લીધો હતો. આ મહિલાઓએ બાદમાં આ ગેરકાયદેસર ધંધો સ્વતંત્ર રીતે ચાલુ રાખ્યો હતો. જૂથે દંપતીને તેઓને જોઈતું બાળક પૂરું પાડ્યું.

બાળકની પાછળ અરુ. 1.50 લાખથી 2.50 લાખ સુધીનું કમિશન

આ સમગ્ર કૌભાંડમાં માયા મુખ્ય ગુનેગાર હતી. તે એક બાળક માટે 2.50 લાખ રૂપિયાનું કમિશન રાખતી હતી. વધુમાં, સમગ્ર વેચાણ પ્રક્રિયાનો ખર્ચ અલગથી ધ્યાનમાં લેવામાં આવ્યો હતો. જ્યારે મોનિકા શાહ સોદો કરી રહી હતી. એક બાળકની પાછળ અ Twoી લાખ રહેતા હતા. જ્યારે પુષ્પાનો એક બાળક પાછળ 1.5 લાખનો હિસ્સો હતો.

માયા ગર્ભવતી મહિલાને નડિયાદ લાવી હતી અને તેને ડિલિવરીના દો a મહિના પહેલા જ તેના ઘરે રાખી હતી

નવજાતને 6 લાખ રૂપિયામાં વેચવામાં આવ્યું હતું. તેની માતા રાધિકા રાહુલ ગડમ મૂળ નાગપુરની છે. કોઈપણ રીતે, માયાએ તેનો સંપર્ક કર્યો અને તેને દોadi મહિના પહેલા નડિયાદ લાવ્યો.

તેણીને દવા અને સારવાર આપ્યા બાદ તેણે માત્ર છ દિવસ પહેલા બાળકને જન્મ આપ્યો હતો. જે બાદ ગેંગ બાળકને વેચવા માટે ગ્રાહકના પક્ષમાં હતી. દરમિયાન તે પોલીસના હાથે ઝડપાઈ ગયો હતો. રાધિકાએ કહ્યું કે આર્થિક તંગીને કારણે તેણે માયાના કહેવા પર બાળકને 1.50 લાખમાં વેચી દીધું. બાદમાં મહિલાને નડિયાદની એક હોટલમાં ભાડાના રૂમમાં રાખવામાં આવી હતી. નૂર નાસીરખાન પઠાણ (વડોદરામાં રહે છે) નામની મહિલાને રૂ. પાંચ હજારના પગાર સાથે રાખવામાં આવી હતી.

About gujju

Check Also

આવતીકાલે રહેશે ભારત બંધ,વિપક્ષી પાર્ટીઓએ આપ્યું બંધને સમર્થન,જાણો શું શું રહેશે ખુલ્લું…

કેન્દ્રીય કૃષિ કાયદાઓ સામેના તેમના આંદોલનને વધુ મજબૂત બનાવવા માટે, ખેડૂતોના સંગઠનોએ આવતીકાલે એટલે કે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *