Breaking News

આ તાંડવઃ માં તાલિ પડવાથી પાણી ઉપર આવે છે,જાણો સુ છે રહસ્ય…

આ તાંડવઃ માં તાલિ પડવાથી પાણી ઉપર આવે છે,જાણો સુ છે રહસ્ય…દુનિયાભરમાં આવી ઘણી હકીકતો અને વસ્તુઓ છે જે વૈજ્ નિકો અને લોકો માટે રહસ્ય બની રહે છે. વૈજ્નિકો આવી હકીકતો શોધે છે પણ ક્યારેક એવું બને છે કે તેમને સંપૂર્ણ સફળતા મળતી નથી. ભારતમાં પણ આવા સ્થળોની કોઈ કમી નથી, તેમાંથી એક રહસ્યમય પૂલ છે, જેના વિશે સાંભળીને તમે પણ ચોંકી જશો.

બોકારો શહેરથી 27 કિમી દૂર આ અનોખા પૂલમાં સ્નાન કરવા લોકો દૂર -દૂરથી આવે છે. ઘણા વૈજ્ નિકોએ આ પૂલ પર સંશોધન કર્યું કે આખરે અહીં પાણી ક્યાંથી આવે છે. આમ છતાં આજદિન સુધી આ પૂલના રહસ્ય પરથી પડદો ઉંચકાયો નથી. લોકો માને છે કે જે પણ પાણીમાં વ્રત કરે છે, તેની બધી ઈચ્છાઓ પૂરી થાય છે.ખરેખર, આ રહસ્યમય પૂલનું પાણી તમે તાળી પાડતાની સાથે જ વધવા લાગે છે. આ કુંડ ઝારખંડના બોકારો જિલ્લામાં સ્થિત છે. ચાલો જાણીએ આ રહસ્યમય પૂલ વિશે …

આ પૂલ કોંક્રિટની દિવાલોથી ઘેરાયેલો છે. આ પૂલનું પાણી ઉનાળામાં ઠંડુ અને શિયાળામાં ગરમ હોય છે. આવું કેમ થાય છે, તે આજ સુધી લોકો માટે એક મોટું રહસ્ય છે. આ પૂલમાંથી નીકળતું પાણી જમુઇ નામની ગટરમાંથી ગારગા નદીમાં જાય છે. આ જળાશયનું પાણી ખૂબ જ સ્વચ્છ છે અને તે ષધીય ગુણોથી ભરપૂર છે.

About gujju

Check Also

શુ ઐશ્વર્યા બનશે તારક મહેતા ની નવી દયા ભાભી જાણો અહીં…

દરેકનો મનપસંદ શો અને બહુ જાણીતો સિરિયલ સ્ટાર મહેતાકા વિપરીત ચશ્મા સાથે ખૂબ જ સારા …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *