Breaking News

દંપતીએ જૂનું મકાન ખરીદીને રિનોવેશન કરાવ્યું, માત્ર એક વર્ષમાં 92 લાખ રૂપિયાનો.

પોતાના ઘરને સજાવવું દરેકની ઈચ્છા હોય છે. લોકો ઈચ્છે છે કે તેમનું ઘર સૌથી સુંદર હોય. એટલા માટે તેઓ તેમના ઘરોને સજાવવા માટે શ્રેષ્ઠ વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરે છે. એક અંગ્રેજ દંપતીએ આવું જ કર્યું. તેણે પોતાનું ઘર રિનોવેટ કરાવ્યું અને તેના ઘરે તેને આ રિનોવેશન માટે ખાસ ભેટ આપી, જે મેળવીને તે ખૂબ જ ખુશ છે. હવે તમે વિચારતા હશો કે ઘર એ દંપતીને કેવી રીતે ભેટ આપ્યું છે, તો ચાલો તમને જણાવીએ કે આખો મામલો શું છે.

34 વર્ષીય રશેલ ટર્નર અને 35 વર્ષના તેમના પતિ રિચાર્ડ ટર્નરે ગયા વર્ષે જૂન 2020 માં લગભગ 5.7 કરોડ રૂપિયામાં જૂનું મકાન ખરીદ્યું હતું. તે ઘર 90 ના દાયકામાં બનાવવામાં આવ્યું હતું, જેના કારણે છેલ્લા 30 વર્ષમાં ઘરની સફાઈ કરવામાં આવી ન હતી. ઘરની ઘણી વસ્તુઓ વેડફાઈ ગઈ. ઘણી જગ્યાએ જમીન તૂટી ગઈ હતી, છત પર પણ ઘણું પહેરવા અને આંસુ પડ્યા હતા. આ બધું જોઈને, રશેલ અને રિચાર્ડે નક્કી કર્યું કે તેઓ આ ઘરનું જાતે જ રિનોવેશન કરાવશે.

આ દંપતીએ તેમના ઘરમાં રિનોવેશનમાં લગભગ 20 લાખ રૂપિયા ખર્ચ્યા. આ નવીનીકરણ પછી, તેમણે 70 હજાર પાઉન્ડ એટલે કે લગભગ 71 લાખ રૂપિયાનો નફો મેળવ્યો અને હવે ઘરની કુલ કિંમત 6.6 કરોડ રૂપિયાને વટાવી ગઈ છે.

ઘરનું નવીનીકરણ કરાવતી વખતે, દંપતીએ જોયું કે ઘરની ટાઇલ 110 વર્ષ જૂની છે. આ ટાઇલ્સને સુધારવા માટે, દંપતીએ નિષ્ણાતોનો સંપર્ક કર્યો જેમણે 800 પાઉન્ડમાં ટાઇલ બનાવી. આ ઉપરાંત, રશેલ અને રિચાર્ડે 3000 પાઉન્ડના શટર લગાવ્યા જેથી ઘરમાં વધુ પ્રકાશ આવે. ઘરની જમીન બનાવવા માટે દંપતીએ 6 હજાર પાઉન્ડનો ખર્ચ કર્યો. આ બધી વસ્તુઓ સિવાય, દંપતીને કાર્પેટ, રેડિએટર, આર્ટ વર્ક વગેરે માટે પણ ઘણા પૈસા ખર્ચવા પડ્યા.

About gujju

Check Also

માથે દેવું અને પરિવારના ગુજરાન માટે ચલાવતો રીક્ષા, લાગી કરોડોની લોટરી અને…

દરેક વ્યક્તિ આ દુનિયામાં શ્રીમંત બનવા માંગે છે, જેના માટે લોકો ઘણી વખત રાત – …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *