Breaking News

વેક્સિનેશનના મામલે ભારતે બનાવ્યો રેકૉર્ડ, એક જ દિવસમાં…

ભારત સંપૂર્ણ ક્ષમતા સાથે કોરોના વાયરસ સામે લડી રહ્યું છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રી મનસુખ માંડવિયાએ કહ્યું કે ભારતે એક દિવસમાં 88 લાખ કોરોનાની રસી આપીને રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં 88.13 લાખથી વધુ રસી ડોઝ આપવામાં આવી છે, જે એક જ દિવસમાં સૌથી વધુ ડોઝ છે. રાષ્ટ્રવ્યાપી રસીકરણ અભિયાન અંતર્ગત અત્યાર સુધીમાં 55.47 કરોડ રસી ડોઝ આપવામાં આવી છે.

પોતાના ટ્વિટર હેન્ડલ પર દેશવાસીઓને અભિનંદન આપતા, આરોગ્ય મંત્રીએ કહ્યું, “ભારતે એક દિવસમાં કોવિડ -19 રસીના 88 લાખ ડોઝ આપીને કોરોના રસીની સૌથી વધુ ડોઝ આપવાનો રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.” 154 તે દિવસ છે. અત્યાર સુધીનો સૌથી ઓછો કેસ. ભારતમાં હાલમાં 3 લાખ 69 હજાર 846 સક્રિય કેસ છે, જે 146 દિવસમાં સૌથી ઓછો કેસ છે.

ભારતે 88 લાખથી વધુ રસી ડોઝ સંચાલિત કરી, કોવિડ -19 રસીકરણનો સૌથી વધુ એક દિવસનો રેકોર્ડ પ્રાપ્ત કર્યો: કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રી મનસુખ માંડવિયા

ભારતનું લક્ષ્ય ડિસેમ્બર 2021 સુધીમાં 18 વર્ષથી ઉપરના તમામ લોકોને કોરોના સામે રસી આપવાનું છે. જો કોરોનાની રસી આટલી ઝડપી હોત તો આ લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરી શકાયું હોત. અત્યારે દેશમાં રિકવરી રેટ 97.51 ટકા છે. 2 માર્ચ, 2020 પછી આ સૌથી વધુ છે. કોવિડ -19 ચેપમાંથી અત્યાર સુધીમાં કુલ 3 કરોડ 17 લાખ 48 હજાર 754 લોકો સાજા થયા છે. તો છેલ્લા 24 કલાકમાં 36,830 લોકો સાજા થયા છે.

સાપ્તાહિક હકારાત્મકતા દર હાલમાં 1.98% છે, જે છેલ્લા 53 દિવસમાં 3% થી નીચે છે. દેશમાં પણ કોરોના પરીક્ષણ પૂરજોશમાં ચાલી રહ્યું છે. અત્યાર સુધીમાં કુલ 49.66 કરોડ ટેસ્ટ કરવામાં આવ્યા છે.

About gujju

Check Also

સુરત માં દર વર્ષે કરવામાં આવે છે આટલા કરોડ રૂપિયાના કાપડનું ઉત્પાદન,કિંમત જાણી ને ચોકી જાસો…

તેમની તાજેતરની સુરત મુલાકાત દરમિયાન, કેન્દ્રીય વાણિજ્ય અને કાપડ મંત્રી પિયુષ ગોયલ અને દર્શન જરદોશ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *