Breaking News

ઉત્તરપ્રદેશનું અનોખું મંદિર જ્યાં માટીની મદદથી કરવામાં આવે છે ગંભીર રોગોનું નિદાન,જાણો અહીં..

યુપીનું આ અનોખું મંદિર વિશ્વમાં જાણીતું છે, માટીની મદદથી અહીં ગંભીર બીમારીઓ દૂર થાય છેઆયુર્વેદમાં માટીને ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે અને માટીની મદદથી ઘણા રોગોને દૂર કરી શકાય છે. ઉત્તર પ્રદેશના ગોરખપુર શહેરમાં એક મંદિર છે જ્યાં સૂર્ય, માટી, પવન અને પાણી જેવી કુદરતી વસ્તુઓથી ઘણા ગંભીર રોગોની સારવાર કરવામાં આવે છે.

દર વર્ષે હજારો લોકો સામાન્ય બજારમાં સ્થિત નેચરોપથી હોસ્પિટલ આરોગ્ય મંદિરની મુલાકાત લે છે અને કુદરતી વસ્તુઓની મદદથી સારવાર લે છે. આ મંદિર વિશ્વ વિખ્યાત છે અને વિશ્વભરના લોકો અહીં સારવાર માટે આવે છે.

આરોગ્યમંદિરના ડિરેક્ટર ડો.વિમલ મોદી અને ડો.રાહુલ મોદીએ જણાવ્યું હતું કે, સ્વસ્થ મંદિર માટી, હવા અને પાણી સાથે સંબંધિત છે. દેશ -વિદેશના લોકો અહીં આવે છે. અહીં માટીથી રોગ મટે છે. ક્લે કોટિંગ નિવારક બેક્ટેરિયાના વિકાસને પ્રોત્સાહન આપે છે અને પેથોજેનિક બેક્ટેરિયાનો નાશ કરે છે.

નેચરલ હોસ્પિટલ, આરોગ્ય મંદિરમાં કામ કરતા લોકોના જણાવ્યા અનુસાર, તેઓએ અત્યાર સુધીમાં એક લાખથી વધુ દર્દીઓની સારવાર કરી છે અને આ દર્દીઓ અહીંથી સ્વસ્થ થઈ રહ્યા છે. હોસ્પિટલ 1940 માં બનાવવામાં આવી હતી.

એવું કહેવાય છે કે આરોગ્ય મંદિરના સ્થાપક વિઠ્ઠલદાસ મોદી ગંભીર રીતે બીમાર પડ્યા હતા. તેણે ત્રણ વર્ષ સુધી એલોપેથિક દવા લીધી પણ તેનો રોગ દૂર થયો નહીં. જે પછી તેણે આ મંદિરની માટીમાં આશ્રય લીધો અને સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ બની ગયો.

1940 માં સ્વસ્થ થયા પછી, તેમણે સૌ પ્રથમ ભાડાના મકાનમાં આરોગ્ય મંદિર સ્થાપ્યું. 1962 માં, આરોગ્ય મંદિરનું પોતાનું મકાન હતું. આજે મેડિકલ કોલેજ રોડ પર મંગોબજાર સ્થિત તેના બિલ્ડિંગમાં નેચરોપેથી સેન્ટર ચલાવવામાં આવી રહ્યું છે. આ મોનોલિથિક મંદિર છ એકરમાં ફેલાયેલું છે.

અહીં રોગોની સારવાર કરવામાં આવે છે.

સ્વસ્થ મંદિરમાં ઘણા રોગોની સારવાર કરવામાં આવે છે. તેનો ઉપયોગ અસ્થમા, કબજિયાત, ડાયાબિટીસ, કોલાઇટિસ, અલ્સર, એસિડ પિત્તા, બ્લડ પ્રેશર, સંધિવા, ખરજવું, સ્થૂળતા અને એલર્જીની સારવાર માટે થાય છે.

અહીં કામ કરતા લોકો અનુસાર, વર્ષ 2019 માં 508 લોકોએ આરોગી મંદિરમાં માટી નાખીને એશિયન રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. અગાઉ આ રેકોર્ડ દિલ્હીના નામે હતો.

માટી માટી તણાવ, અનિદ્રા, હાઈ બ્લડ પ્રેશર, નર્વસ પરેશાની, સાંધાનો દુખાવો અને ચામડીના રોગો માટે અસરકારક છે. તે વેસ્ક્યુલર સિસ્ટમને મજબૂત બનાવે છે. દર્દીઓને માટીના કોટિંગ નિષ્ણાતોની દેખરેખ હેઠળ રાખવામાં આવે છે. જેઓ કાદવમાં ઢંકાયેલા હોય તેમને સ્નાન કર્યા પછી પહેરવા માટે કપડાં અને રૂમાલ આપવામાં આવે છે.

કેન્દ્રએ નેચરોપથી પર અત્યાર સુધીમાં 26 પુસ્તકો પ્રકાશિત કર્યા છે. હાલમાં આ મેગેઝિનની 10,000 નકલો દર મહિને પ્રકાશિત થાય છે. જેમાં માટી અને અન્ય વસ્તુઓ વિશે માહિતી આપવામાં આવી છે.

About gujju

Check Also

સાળા ને થપ્પડ મારવી પડે ભરી,ગુસ્સેલ દુલ્હને તોડ્યા લગ્ન

લગ્ન એ માત્ર બે લોકોનું જ નહીં પરંતુ સમગ્ર પરિવારનું મિલન છે. કન્યા ઈચ્છે છે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *