Breaking News

આ વ્યક્તિએ ખોલી ૧૫ રાજ્યોમાં દુકાન,ચા વેચી કર્યું ૧૦૦ કરોડનું ટર્નઓવર….

કેટલાક કમનસીબ છે કે કુટુંબ જે ઇચ્છે છે તેની વિરુદ્ધ જાય છે અને પોતાનું કામ કરે છે અને વાર્તાના અંતે પરિવારને ખાતરી પણ આપે છે. મોટાભાગે માતાપિતા શરૂઆતમાં આવા બાળકોથી ખુશ નથી હોતા,

પરંતુ સમજો કે મધ્યપ્રદેશમાં બે ચા વેચનારાઓએ તેમના માતાપિતા પર પૈસાની વર્ષા કરી. માતાપિતા ઇચ્છતા હતા કે તેમનો દીકરો મોટો થાય, ભણે અને કલેક્ટર બને, પણ દીકરાને આવી કોઈ ઈચ્છા નહોતી. હવે તે ચા વેચીને લાખોની કમાણી કરે છે.

ક્યારેક એક વિચાર આવે છે કે મન ચલાવવા માટે સંઘર્ષ કરે છે. આવા વિચારોનું જીવન આંખના પલકારા સુધીનું હોય છે. જો વિચાર આવે અને તરત જ અમલમાં આવે તો તમે ખ્યાતિ અને પૈસાના વૃક્ષના શિખર બની શકો છો અને જો તમે ગાદલામાં પડશો તો વિચાર વિશે વિચારતા રહો, વિચારતા રહો. બ્રુસલીના મતે, જો તમે કોઈ કામ કરવા માટે વધારે સમય લેશો તો તે ક્યારેય નહીં થાય.

અનુભવ દુબેને તેના માતાપિતાએ ગામની બહાર ભણવા માટે ઈન્દોર મોકલ્યા હતા. અહીં તેણી આનંદ નામના યુવક સાથે મિત્ર બની હતી. બંને સાથે ભણતા હતા. થોડા જ સમયમાં આનંદે અભ્યાસ છોડી દીધો અને એક સંબંધીના ઘરે કામ કરવા ગયો. અનુભવના માતા -પિતાએ યુપીએસસીની તૈયારી માટે અનુભવને દિલ્હી મોકલવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. તે ઇચ્છતો હતો કે તેનો એકનો એક દીકરો કલેક્ટર બને.

થોડા સમય પછી, આનંદ નાયકને અનુભવ પર ફોન આવ્યો. બંને વચ્ચે લાંબી વાતચીત થઈ. આનંદે દુlyખ સાથે કહ્યું કે, તેમનો ધંધો બરાબર ચાલી રહ્યો નથી. બંને યુવાનોએ સાથે મળીને નવું સાહસ શરૂ કરવાનું નક્કી કર્યું. અનુભવના મનમાં ક્યાંક ધંધો કરવાનું છોડી દેવાનો ટ્રેન્ડ હતો. બંનેએ હા પાડી અને ધંધામાં ઝંપલાવ્યું.

જ્યારે હું આશ્ચર્ય પામતો હતો કે શું વેપાર કરવો, મને સમજાયું કે પાણી પછી વિશ્વમાં બીજું સૌથી લોકપ્રિય પીણું ચા છે. જેની માંગ પણ છે. જેને શરૂ કરવા માટે વધારે ખર્ચ કરવો પડતો નથી. ચાની દુકાન ખોલવાનું વિચાર્યું. જેની પરીક્ષા શ્રેષ્ઠ છે. 2016 માં 3 લાખ રૂપિયાની દુકાન ખોલી.

આનંદે તેની પ્રથમ બચતમાંથી ધંધામાં નાણાં કમાયા. કન્યા છાત્રાલયની બાજુમાં ભાડાની દુકાન લીધી. થોડું ફર્નિચર ખરીદ્યું. મિત્રો પાસેથી પૈસા ઉધાર લો. પૈસા ગયા હતા અને બોર્ડ પર દુકાનનું નામ લખવા માટે પૈસા નહોતા. તેથી તેણે લાકડાના પાટિયા પર હાથથી લખ્યું, ‘ચાય સૂતા બાર’.

સુખ અને નવીનતાની સમસ્યા પણ હતી, કારણ કે દરેક વ્યક્તિ શરૂઆતમાં પડે છે. લોકો ટોટ મારતા હતા. માતાપિતાને એવું કહેતા સાંભળવામાં આવ્યા હતા કે તમે તમારા પુત્રને UPSC ક્લિયર કરવાની મોટી વાતો કરી રહ્યા હતા અને તે ચા વેચતો હતો. પિતા પણ આ ધંધો કરવાનો અનુભવ જોવા માંગતા ન હતા. જોકે સામે ગ્રાહકોની સંખ્યા ધીમે ધીમે વધી રહી હતી.

ચાય સુતા બાર ધીમે ધીમે લોકપ્રિય બન્યા. પરિવારનો પણ સહયોગ મળ્યો. આજે તેમનું વાર્ષિક ટર્નઓવર રૂ. 100 કરોડથી વધુ છે. દેશભરમાં તેના 165 થી વધુ આઉટલેટ્સ છે. આ વ્યવસાય 15 રાજ્યોમાં ફેલાયેલો છે. એક રજિસ્ટર છે. જેમાં કેટલાક લોકોના નામ લખેલા છે. આ નામો એવા લોકોના છે જેમણે તેમને આ ધંધો કરવાની મનાઈ ફરમાવી હતી.

250 કુંભારો ધંધામાં કાર્યરત છે. જે તેમના માટે માટીના કપ બનાવવાનું કામ કરે છે. દેશભરમાં આઉટલેટ્સને દરરોજ 1.8 મિલિયન ગ્રાહકો મળે છે. દુકાન નવ અલગ અલગ સ્વાદની ચા બનાવે છે. તેમાં આદુ, એલચી, સોપારી, કેસર, તુલસી, લીંબુ અને મસાલા ચાનો સમાવેશ થાય છે. મેનુ પરની ચા રૂ .10 થી રૂ .150 સુધીની છે. એવી અપેક્ષા છે કે આ મોડેલ દેશના નાના ગામોમાં લાગુ કરવામાં આવશે જેથી લોકોને રોજગારી મળી શકે.

About gujju

Check Also

દીકરી સાથેના ડાન્સનો આ વ્યક્તિએ શેર કર્યો વિડિઓ, કોઈ બીજાના નામે ફરી રહેલ છે આ વિડિઓ તમે જોયો?

સોશિયલ મીડિયા પર કોઈ સારી વાત જેટલી ઝડપથી વાઇરલ જાય છે એટલી જ ઝડપથી ખોટી …

Leave a Reply

Your email address will not be published.