Breaking News

વિશ્વનું એક માત્ર શિવલિંગ જેની લાંબાઈ દર વર્ષે વધતી જાય છે, જાણો અહીં

ભારતમાં આજે પણ ઘણા મંદિરો છે. દરેક મંદિરની પોતાની વિશિષ્ટતા છે. ભારતમાં મંદિરો વિશે રહસ્યો આજે પણ અકબંધ છે. મંદિરોના રહસ્યો શોધવા માટે ઘણા વૈજ્ાનિક પ્રયાસો કરવામાં આવ્યા છે. પરંતુ વિજ્ન પણ તેને શોધવામાં નિષ્ફળ રહ્યું છે. આ મંદિરોના રહસ્યો હું તમને એક મંદિર વિશે જણાવીશ જે જાણીને તમે વિશ્વાસ નહીં કરો પરંતુ તે એક સાચી ઘટના છે.

ભારતના મધ્યપ્રદેશ રાજ્યમાં ખજુરાહો નામનું સ્થળ છે. આ સ્થળે ઘણા મંદિરો છે. ખજુરાહો મંદિરમાં અદભૂત શિલ્પો છે. આ મંદિરમાં ભગવાન શિવનું મંદિર છે. જેની વિશેષતા તમે નથી જાણતા

મિત્રો, તમે શિવલિંગ તો જોયું જ હશે, પરંતુ ખજુરાહોમાં ભગવાન શિવના મંદિરમાં આવેલા શિવલિંગની એક અલગ જ વિશેષતા છે. આ શિવલિંગની heightંચાઈ નવ ફૂટ છે પરંતુ આ શિવલિંગની heightંચાઈ દર વર્ષે વધી રહી છે. એન્જિનિયરો અને વૈજ્નિકોએ આ રહસ્ય શોધવા માટે સખત મહેનત કરી છે પરંતુ આ રહસ્ય હજુ વણઉકેલાયેલું છે. આ મંદિરનું નામ હજુ વણઉકેલાયેલું છે. આ માતંગેશ્વર છે.

આ શિવલિંગનો ઉલ્લેખ આપણા પવિત્ર ગ્રંથોમાં પણ જોવા મળે છે. શિવલિંગની બીજી ખાસિયત એ છે કે શિવલિંગ જમીનમાં જેટલું સમાયેલ છે તેટલું જ તે જમીનની ઉપર દેખાય છે.લોકોના મતે આ મંદિરની સ્થાપના સદીઓ પહેલા રાજા હર્ષવર્ધને કરી હતી. આ શિવલિંગ જમીનની ઉપર અને જમીનની નીચે સમાન heightંચાઈએ ઉગે છે.

દર વર્ષે લાખો ભક્તો માતંગેશ્વર મંદિરમાં શિવલિંગની પૂજા કરવા આવે છે. ભગવાન શિવના દરબારમાં ભક્તની ઈચ્છાઓ પૂરી કરવી જોઈએ.

About gujju

Check Also

ટ્રેનમાં બાજુવાળાની બકબકથી કંટાળી જાવ છો હવે નહિ થવું પડે હેરાન…

ટ્રેનમાં મુસાફરી કરવી એ આમ તો બહુ સુખદ હોય છે પણ ઘણીવાર બાજુની સીટ પર …

Leave a Reply

Your email address will not be published.