Breaking News

એક મુખ્યમંત્રીની ધરપકડ કરનાર IPS ઓફિસર

કર્ણાટકના આઈપીએસ અધિકારી ડી રૂપા મૌદગીલ હંમેશા પોતાના કામ માટે હેડલાઇન્સમાં રહે છે. કર્ણાટક કેડરના 2000 બેચના IPS અધિકારી ડી રૂપા, જેલમાં બંધ AIADMK નેતા શશિકલાના VIP વર્તનનો ખુલાસો કરવાથી લઈને મધ્યપ્રદેશના તત્કાલીન મુખ્યમંત્રી ઉમા ભારતીની ધરપકડ સુધી દરેક બાબતમાં સામેલ છે.

ડી રૂપા કર્ણાટક કેડરના 2000 બેચના આઈપીએસ અધિકારી છે અને હોમગાર્ડમાં એડિશનલ કમાન્ડન્ટ અને સિવિલ ડિફેન્સમાં એક્ટિંગ એડિશનલ જનરલ તરીકે સેવા આપી છે. આ ઉપરાંત, તેમણે ટ્રાફિક અને માર્ગ સલામતી વિભાગમાં કમિશનર અને કર્ણાટક જેલ વિભાગના નાયબ મહાનિરીક્ષક પદ સંભાળ્યા છે.

ડી રૂપા દેશની પ્રથમ મહિલા પોલીસ અધિકારી છે જેને 2013 માં પોલીસ વિભાગમાં સાયબર ક્રાઈમની કમાન સોંપવામાં આવી હતી. ડી રૂપાની ઓળખ એક કડક પોલીસ અધિકારી તરીકે થાય છે અને તેના નામથી ગુંડા કંપાય છે. ડી રૂપાનો જન્મ કર્ણાટકના દેવનગર ખાતે થયો હતો અને તેણે પ્રારંભિક અભ્યાસ અહીં કર્યો હતો.

તેમના પિતા જે.એસ. દિવાકર એન્જિનિયર હતા જે હવે નિવૃત્ત છે. ડી રૂપાએ કુવેમ્પુ યુનિવર્સિટીમાંથી સ્નાતક થયા અને ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો. ત્યાર બાદ તેમણે બેંગ્લોર યુનિવર્સિટીમાંથી એમ.એ. એમએ પછી, તેણીએ નેટ-જેઆરએફ પરીક્ષા પાસ કરી અને યુપીએસસીની તૈયારીમાં પણ વ્યસ્ત હતી.

ડી રૂપાએ 24 વર્ષની ઉંમરે UPSC ની પરીક્ષા પાસ કરી અને અખિલ ભારતમાં 43 માં સ્થાને રહી. આ પછી તેને આઈએએસ બનવાની તક મળી, પરંતુ તેણે પોલીસ સેવા પસંદ કરી કારણ કે તેનું સપનું આઈપીએસ અધિકારી બનવાનું હતું.

ડી રૂપાની ઓળખ એક અઘરા પોલીસ અધિકારી તરીકે થઈ હશે અને તેણે મુખ્યમંત્રીની ધરપકડ પણ કરી હતી. 2004 માં, 10 વર્ષ જૂના કેસમાં મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી ઉમા ભારતી વિરુદ્ધ બિનજામીનપાત્ર વોરંટ જારી કરવામાં આવ્યું હતું.

15 ઓગસ્ટ, 1994 ના રોજ, કર્ણાટકના હુબલીમાં, ઉમા ભારતીએ એક ઈદગાહ પર તિરંગો ફરકાવ્યો અને બાદમાં તેના પર કોમી સંવાદિતાને ખલેલ પહોંચાડવાનો આરોપ લાગ્યો.

ડી રૂપા કર્ણાટકના ધારવાડ જિલ્લાની એસપી હતી, જ્યારે હુબલી કોર્ટમાંથી વોરંટ જારી કરવામાં આવ્યું હતું અને વોરંટ મળતાં જ તે મુખ્યમંત્રી ઉમા ભારતીની ધરપકડ કરવા મધ્યપ્રદેશ જવા રવાના થઈ હતી. જોકે, ઉમા ભારતીએ ધરપકડ પહેલા મુખ્યમંત્રી પદ પરથી રાજીનામું આપી દીધું હતું.

2017 માં જયલલિતાની પાર્ટી AIADMK ના નેતા VK શશિકલા જેલમાં હતા અને D Roopa ને જેલ વિભાગમાં DIG તરીકે પોસ્ટ કરવામાં આવ્યા હતા.

તેમણે જેલની મુલાકાત લીધી જ્યાં શશિકલાને રાખવામાં આવી હતી. આ પછી, ડી રૂપાએ એક અહેવાલ જારી કર્યો હતો કે શશીકલાને જેલમાં વીઆઇપી સારવાર આપવામાં આવી રહી છે.

તેમણે જાહેર કર્યું કે શશિકલાને પાંચ જેલ રૂમ અને એક જ વરંડા સાથે અલગ રસોડું આપવામાં આવ્યું હતું. રૂપાએ આક્ષેપ કર્યો હતો કે આ તમામ સુવિધાઓના બદલામાં જેલ સત્તાવાળાઓને 2 કરોડ રૂપિયા ચૂકવવામાં આવ્યા હતા.

About gujju

Check Also

તો શુ વરસાદ ના કારણે ગુજરાતનું આ ગામ નકશામાંથી ભુંસાઈ જશે…

આ ગામને ધાર્મિક સ્થળ તરીકે વિકસાવવાની માંગ.જો સંરક્ષણ દિવાલ ન બનાવવામાં આવે તો આ ગામ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *