Breaking News

ભારતમાં અહીં છુપાયેલો છે ખજાનો! અહીં પહોંચતા જ રાતોરાત બની જશો અબજોપતિ!

નવી દિલ્હી: એક સમય હતો જ્યારે ભારતને ‘સોને કી ચિડિયા ..’ કહેવામાં આવતું હતું કારણ કે પ્રાચીન ભારતમાં ઘણી સંપત્તિ હતી. આ જ કારણ હતું કે ભારત પર વિદેશી આક્રમણકારો દ્વારા હુમલો કરવામાં આવી રહ્યો હતો. કેટલાક લોકો માને છે કે મસાલાની નિકાસમાં ભારત માત્ર આગળ હતું, પરંતુ આ સંપૂર્ણપણે સાચું નથી.

ભારત માત્ર મસાલા જ નહીં પરંતુ અન્ય ઘણી વસ્તુઓનો પણ અગ્રણી નિકાસકાર હતો. પ્રાચીન ભારત વૈશ્વિક વેપારનું કેન્દ્ર હતું. આ જ કારણ હતું કે અંગ્રેજોએ ભારત પર કબજો કર્યો. બ્રિટિશરો ગયા ત્યારે ભારતનું અર્થતંત્ર ભાંગી પડ્યું, પરંતુ ભારતમાં હજુ પણ એવી ઘણી જગ્યાઓ છે જ્યાં અબજો રૂપિયા છુપાયેલા છે.

એવી પાંચ જગ્યાઓ છે કે જે અપાર સંપત્તિ હોવાનો દાવો કરે છે, એવું કહેવાય છે કે જો કોઈ વ્યક્તિને આ મિલકતનો નાનો ભાગ મળે તો તે રાતોરાત અમીર બની શકે છે.

કેરળમાં પદ્મનાભસ્વામી મંદિર:
કેરળના તિરુવનંતપુરમ ખાતે ભગવાન વિષ્ણુનું પ્રસિદ્ધ પદ્મનાભસ્વામી મંદિર ભારતના સૌથી મોટા મંદિરોમાંનું એક છે. આ સાથે, તે દેશના સૌથી ધનિક મંદિરોમાંનું એક છે. આ મંદિર તેની ભવ્યતા અને સંપત્તિ માટે જ નહીં પણ તેના રહસ્યો માટે પણ ચર્ચામાં રહે છે.

અહીં એક ગુપ્ત ખજાનો છુપાયો હોવાનો દાવો કરવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ભોંયરામાં એટલો ખજાનો છુપાયેલો છે કે તેનો અંદાજ પણ લગાવી શકાતો નથી. 2011 માં કોર્ટના આદેશને પગલે મંદિરના છ ભોંયરાના દરવાજા ખોલવામાં આવ્યા હતા. જ્યારે આ દરવાજા ખોલવામાં આવ્યા ત્યારે તેમાં રત્નો, કિંમતી હીરા અને ઝવેરાત જોઈને બધા દંગ રહી ગયા.

આ અસ્કયામતોની કિંમત 22 અબજ રૂપિયા અથવા અંદાજે 1.3 લાખ કરોડ રૂપિયા છે. આ સંપત્તિ મંદિર ટ્રસ્ટને આપવામાં આવી હતી. હાલમાં, આજે પણ મંદિર સાત દ્વારા બંધ છે. સુપ્રીમ કોર્ટે તેને ખોલવાનો આદેશ પણ આપ્યો હતો, પરંતુ મંદિરમાં માનનારા પુજારીઓ કહે છે કે ખજાનો ભગવાન વિષ્ણુના અવતારથી સુરક્ષિત છે, અને જો દરવાજો ખોલવામાં આવે તો મોટા પાયે વિનાશ થઈ શકે છે.

આ 5 રાશિના યુવાનો ફ્લર્ટિંગમાં હોશિયાર છે, શું તમારા જીવનસાથીની આ રાશિ ક્યાંક નથી ..?

બિહારમાં સોનાના ભંડારની ગુફાઓ:
બિંબિસાર પાંચમી સદીમાં મગધનો રાજા હતો. રાજા બિંબિસાર પછી જ મૌર્ય સામ્રાજ્યનો વિસ્તાર થયો. એવું માનવામાં આવે છે કે બિંબિસારનો ખજાનો અહીં છુપાયેલો છે. તેમનું નામ સૂચવે છે તેમ, સોન ભંડાર ગુફાઓ સોનાના ખજાનાની ગુફાઓ છે. બિહારના રાજગીરમાં બે ગુફાઓ છે.

આ ગુફાઓ વિશે દાવો કરવામાં આવે છે કે અહીં સોનાનો ખજાનો છુપાયો છે. આ ગુફાઓમાં છુપાયેલા ખજાનાને બચાવવા માટે એક ખાસ પ્રકારનો દરવાજો બનાવવામાં આવ્યો છે. તેના પર એક ખાસ સ્ક્રિપ્ટ કોતરવામાં આવી છે. જે કોઈએ ક્યારેય વાંચ્યું નથી. આ ગુફાઓ વિશે કહેવામાં આવે છે કે ગુફા પર કોતરેલી લિપિને સમજી શકે તે જ તેને ખોલી શકે છે.

 

આંધ્રપ્રદેશમાં કૃષ્ણા નદીનો ખજાનો:
ઘણા સમય પહેલા, આંધ્રપ્રદેશના ગુંટૂરમાં વહેતી કૃષ્ણા નદીનો કિનારો તેમના હીરા માટે પ્રખ્યાત હતો. હિન્દુ ધર્મમાં માનનારા કૃષ્ણ નદીને પવિત્ર નદી માને છે. આ સિવાય કૃષ્ણા નદી વિશ્વના સૌથી કિંમતી અને પ્રખ્યાત કોહિનૂર હીરા માટે પણ જાણીતી છે.

કોહિનૂર હીરો અહીંની ગોલકોંડા ખાણમાંથી કાવામાં આવ્યો હતો. નદીને હીરાની ચોથી સૌથી મોટી ખાણ માનવામાં આવે છે. કહેવાય છે કે એક સમય હતો જ્યારે આ નદી હીરાનો મુખ્ય સ્ત્રોત હતી અને વિશ્વના દર દસમાંથી સાત હીરા આ નદીમાં જોવા મળતા હતા. આ નદી આંધ્રપ્રદેશમાંથી પસાર થતા ચાર રાજ્યો માટે પાણીનો મુખ્ય સ્ત્રોત છે.

કર્ણાટક મોક્કમ્બિકા મંદિરનો ખજાનો:
મોક્કમ્બિકા મંદિર કર્ણાટકના પશ્ચિમ ઘાટના કોલ્લુરમાં આવેલું છે. એવો દાવો પણ કરવામાં આવે છે કે આ મંદિરમાં ખજાનો છુપાયો હતો. લોકો માને છે કે સાપ અહીં છુપાયેલા ખજાનાનું રક્ષણ કરે છે. સાપનું પ્રતીક પણ છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે પહેલાના સમયમાં, જ્યાં ખજાનો છુપાયો હતો, ઓળખ માટે કેટલાક ખાસ પ્રતીકો બનાવવામાં આવ્યા હતા. હાલમાં, ખજાનો અહીં દફનાવવામાં આવ્યો હોવાના દાવા સિવાય, મંદિરમાં રાખવામાં આવેલી જ્વેલરીની કિંમત આશરે 100 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે.

‘રામ તેરી ગંગા મેલી’માં મંદાકિનીએ પાતળી સાડીમાં પોતાનું ભીનું શરીર બતાવ્યું, પછી જાણો શું થયું

રાજસ્થાનમાં જયગઢ કિલ્લો:
રાજસ્થાન કિલ્લાઓનો ગ ઢ છે, અહીં ઘણા કિલ્લાઓ બનાવવામાં આવ્યા છે અને દરેક કિલ્લાનો પોતાનો ઇતિહાસ છે. ઐતિહાસિક સ્તોત્ર મુજબ, ખજાનો જયપુરના રાજા માનસિંહ દ્વારા બાંધવામાં આવેલા જયગઢ કિલ્લામાં છુપાયેલો છે.

માનસિંહ અકબરની સેનામાં સેનાપતિ પણ હતો. અકબરની સેનાનું નેતૃત્વ કરતી વખતે તેણે ઘણી લડાઇઓ જીતી. એવું કહેવામાં આવે છે કે તે એક વખત આ રીતે અફઘાનિસ્તાન ગયો હતો, જ્યાં તેણે બળવાખોરોને હાંકી કા્યા હતા એટલું જ નહીં પણ મૂલ્યવાન સોનું અને ચાંદી પણ લાવ્યા હતા.

પરંતુ આ ખજાનાને મુઘલ સામ્રાજ્યને સોંપવાને બદલે, તેમણે તેમને તેમની સાથે કિલ્લામાં ક્યાંક છુપાવી દીધા. ભૂતપૂર્વ વડાપ્રધાન ઇન્દિરા ગાંધીની સરકાર દરમિયાન અહીં ખજાનો શોધવા માટે પણ આદેશો જારી કરવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ આજ સુધી અહીં ખજાના વિશે કોઈ નક્કર માહિતી નથી. જોકે લોકો માને છે કે આજે પણ ખજાનો અહીં ક્યાંક છુપાયેલો છે.

About gujju

Check Also

માથે દેવું અને પરિવારના ગુજરાન માટે ચલાવતો રીક્ષા, લાગી કરોડોની લોટરી અને…

દરેક વ્યક્તિ આ દુનિયામાં શ્રીમંત બનવા માંગે છે, જેના માટે લોકો ઘણી વખત રાત – …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *