Breaking News

3 મિત્રો રજાના દિવસે દરિયામાં માછીમારી કરવા ગયા, અચાનક જાળીમાં પકડાયેલા….

સમુદ્રની દુનિયા ખૂબ deepંડી છે. આ દુનિયામાં જીવો કેવી રીતે રહે છે તે શોધવું ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. દરરોજ કેટલાક વિચિત્ર જીવો તેની depthંડાણમાંથી બહાર આવતા રહે છે. તેમને જોઈને, માનવું મુશ્કેલ છે કે શું આવી વસ્તુ ખરેખર સમુદ્રમાં રહેતી હતી (જળચર વિચિત્ર જીવો)? પરંતુ તમે સોશિયલ મીડિયા પર આવા અનેક જીવોની તસવીર જોશો. તાજેતરમાં જ બ્રિટનમાં રહેતા ત્રણ મિત્રોએ દરિયામાં માછીમારીનો પ્લાન બનાવ્યો હતો. પરંતુ તેઓએ એ પણ વિચાર્યું ન હતું કે તેમની જાળમાં શું ફસાવા જઈ રહ્યું છે?

328 કિલોની બ્લુફિન ટુના માછલી બ્રિટનના આ મિત્રોની જાળમાં ફસાઈ ગઈ. આ માછલી એટલી મોટી હતી કે તે મિત્રોની હોડીમાં આવવા સક્ષમ નહોતી. તેણે માછલીને ઉપર ખેંચી ત્યારે તેના બે મિત્રો પાણીમાં પડી ગયા. આ પછી તેણે સંતુલન બનાવ્યું અને આટલી મોટી માછલી સાથે કિનારે આવ્યા. તેને કિનારે લાવવા માટે મિત્રોનો બેન્ડ વાગ્યો. આ મિત્રોએ 9 જુલાઈના રોજ માછીમારીનો પ્લાન બનાવ્યો હતો. ત્રણેય મિત્રોએ 15 ફૂટની બોટ લીધી હતી જેમાં આટલી મોટી માછલીઓ બેસી શકે તેમ નહોતી.

 

કિનારે આવેલા, ત્રણ બ્રિટિશ મિત્રો, કાયલ કવિલા, ગેરેથ વાલેરિનો અને સીન ડીસુઇસા તરીકે ઓળખાય છે, 9 જુલાઇના રોજ માછીમારી કરવા ગયા હતા. આ પછી, કેટલીક માછલીઓ ઘરે આવીને તેનો આનંદ માણતી હતી. પરંતુ આ વખતે બ્રિટનના સૌથી જાડા માણસ કરતાં મોટી માછલી તેની જાળમાં ફસાઈ ગઈ. બ્રિટનના સૌથી જાડા વ્યક્તિનું વજન 317 કિલો છે, જેનું નામ જેસન હોલ્ટન છે. પરંતુ આ માછલી 328 કિલો હતી. મિત્રોની હોડીમાં માછલી બેસી શકતી ન હતી, તેથી તેને જાળ સાથે ખેંચીને કિનારે લાવવામાં આવી હતી.

 

કિનારે માંસ વેચીને બનાવેલી લખપતિ માછલી લાવ્યા બાદ ત્રણેય મિત્રોએ તેને ત્રણ ભાગમાં કાપી નાખ્યા. તેણે તેનો થોડો ભાગ બજારમાં વેચી દીધો જ્યારે બાકીનો ભાગ તેના મિત્રો અને પરિવાર સાથે ખાવા માટે રાખ્યો. એક મિત્રએ તેના શેર વિશે જણાવ્યું હતું કે આ વિશાળ માછલીનું માંસ બજારમાં 5 લાખ 16 હજારમાં વેચાયું હતું, જો કે, જો તેણે જાપાનમાં આ જ વેચાણ કર્યું હોત તો તેને આના કરતા 10 થી 15 ગણા વધુ પૈસા મળ્યા હોત. ત્રણેય મિત્રોએ જણાવ્યું કે જલદી માછલી પકડાઈ, તેઓ સમજી ગયા કે તે ખૂબ મોટી છે કારણ કે, તેને ખેંચવામાં આવી રહી નથી. જ્યારે ત્રણેય એકસાથે તેને બહાર લઈ જઈ શકતા હતા, ત્યારે તે હોડીમાં બેસી શકતી ન હતી.

જો તમને લાગે કે આ ત્રણ મિત્રોએ પકડેલી માછલી સૌથી મૂલ્યવાન છે, તો તમે ખોટા છો. અત્યાર સુધીનો રેકોર્ડ જાપાની ઉદ્યોગપતિ કિયોશી કિમુરાના નામે છે. 2019 માં, તેણે 278 કિલો બ્લુફિન ટુનાકો પકડ્યો. આ પછી આ માછલી 25 કરોડ 28 લાખમાં વેચાઈ હતી. જો કે, 1979 માં, માછીમાર કેન ફ્રેઝરે અત્યાર સુધીની સૌથી મોટી માછલી પકડી. તેનું વજન તેની સામે કંઈ નહોતું. આ માછલી 678 કિલો હતી.

About gujju

Check Also

PM મોદી સાથેની બેઠકમાં બાઇડેને કહ્યું કે તેઓ ભારતીય મૂળની મહિલા સાથે લગ્ન કરવા માંગતા હતા…

અમેરિકાની મુલાકાતે આવેલા વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ આજે ​​વ્હાઇટ હાઉસની પ્રથમ મુલાકાત લીધી હતી. બંને નેતાઓએ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *