Breaking News

ગુજરાતના ગામડાની કરોડપતિ મહિલા, 65 વર્ષની ઉંમરે મહિને કમાય છે લાખો રૂપિયા

પાલનપુર: એશિયાની સૌથી મોટી બનાસ ડેરીની તાજેતરની સામાન્ય સભામાં ડેરીના ટોચના 10 ડેરી ખેડૂતોનું સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું. પશુપાલનના આ વ્યવસાયમાં વડગામ તાલુકાના નાગાણા ગામમાં રહેતી એક મહિલા લાખો નહીં પણ વર્ષે એક કરોડ રૂપિયા કમાય છે.

વડગામ તાલુકાના નાગાણા ગામની રહેવાસી નવલબેન ચૌધરી ગયા વર્ષે બનાસડેરીમાં સૌથી વધુ દૂધ ઉત્પાદન કરતી પ્રથમ મહિલા બની હતી.

તો બનાસડેરીએ તેમને 25,000 રૂપિયાનું રોકડ ઇનામ તેમજ શ્રેષ્ઠ બનાસ લક્ષ્મી તરીકેનો એવોર્ડ આપ્યો છે. હવે નવલબેન 65 વર્ષથી વધુ ઉંમરના છે, પરંતુ આજે પણ તેઓ સવારે 5 વાગ્યે ઉઠે છે અને તેમના સ્થિર સુધી પહોંચે છે અને પછી તેમનો પશુપાલન વ્યવસાય શરૂ થાય છે.

તેમણે સખત મહેનત અને નક્કર આયોજન સાથે આ વ્યવસાયને ખૂબ જ સારી રીતે વિકસાવ્યો છે. થોડા વર્ષો પહેલા નવલબેન પાસે માત્ર 20 થી 25 હતા, હવે 250 જેટલા છે. તેઓ હવે બનાસ ડેરીની દૂધ મંડળીમાં દરરોજ 1000 થી 1200 લિટર દૂધ ભરે છે.

અને રૂ. દૂધના વ્યવસાયમાંથી રૂ. 8 લાખથી 9 લાખની આવક થાય છે અને આ વર્ષે બનાસ ડેરીના ચેરમેન શંકરભાઇ ચૌધરીને 1 કરોડ 4 લાખ 15 હજારનું દૂધ ભરીને 25 લાખનું ઇનામ આપીને સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. એશિયાની સૌથી મોટી બનાસ ડેરીમાં દૂધ ભરવાનું શીર્ષક.

નવલબેનના ખેતરમાં પશુઓ માટે બે પાકા શેડ બનાવવામાં આવ્યા છે અને પશુપાલન 24 કલાક ખુલ્લું છે. પશુઓને પીવા માટે શુદ્ધ પાણી અને ખોરાક માટે હેડ લોક પાકી મેંગેનીઝ પણ આપવામાં આવ્યું છે.

પાકી કેરી ખાવાનું બગાડે નહીં. દરરોજ સવારે 9.00 વાગ્યે પશુઓને પ્રેશર શાવરમાં સ્નાન કરાવવામાં આવે છે અને ખુલ્લા કોઠારમાં રાખવામાં આવે છે જ્યારે શેડ સાફ કરવામાં આવે છે. પશુઓને દરરોજ લીલો ઘાસચારો આપવા માટે 5 એકર જમીનમાં લીલું ઘાસ રોપવામાં આવે છે. તેમાં એક સાથે તમામ પશુઓને દૂધ આપવા માટે 12 થી 15 લોકોનો સ્ટાફ પણ છે.

નવલબેન ચૌધરીએ કહ્યું, “હું ઇચ્છું છું કે તમામ મહિલાઓ પશુઓ એવી રીતે રાખે કે જો તેઓ અન્ય ધંધો કરે તો અમારું કુટુંબ સુખી રહે. અમારી પાસે થાળના કુવામાં 20 થી 25 પશુઓ હતા. અમે ધીમે ધીમે આશરે 250 પશુઓ ઉછેર્યા છે.” ભેસો દોઇ દોઇ ને મેં પાશુ ઓ વાધર્યા છે.

દરરોજ 1000 થી 1200 લિટર દૂધ આજે પણ ઉત્પન્ન થાય છે. દર મહિને પગાર આશરે 10 લાખ રૂપિયા છે. આ વર્ષે મને 1 કરોડ 5 લાખ રૂપિયા મળ્યા છે જેથી પ્રથમ નંબર આવ્યો છે. હું બનાસડેરીમાં ખૂબ ખુશ છું. મારું નામ ગામડે ગામડે આવ્યું તેથી હું ખૂબ ખુશ છું. મારે હજુ વધુ જોઈએ છે. હું 65 વર્ષનો છું અને આજે પણ હું તમામ પ્રાણીઓની જાતે સંભાળ રાખું છું. મારી સાથે કામ કરતા લોકોના કારણે અમે આ કરી શક્યા છીએ.

નવલ બેન ચૌધરીના સ્ટેબલની સંભાળ રાખનાર નર ચંદુભાઈએ જણાવ્યું હતું કે, નાગાણા ગામમાં નવલબેન ચૌધરીના સ્ટેબલમાં આશરે 250 પશુઓ છે. અમે દરરોજ 1 હજારથી બારસો લિટર દૂધ ભરીએ છીએ. અમે 1800 થી 2000 લિટર દૂધ ભરવા માંગીએ છીએ. આ વર્ષે આપણું દૂધ ગયું છે.

બનાસ ડેરીની બનાસ લક્ષ્મી રૂ. નવલ ખાડી દ્વારા તબેલાની શરૂઆત કરવામાં આવી ત્યારથી અમે કામ કરી રહ્યા છીએ. પહેલા 20 થી 25 પ્રાણીઓ હતા. ધીરે ધીરે દો oneથી વધુ પ્રાણીઓ છે. અમે 15 થી 20 લોકો કામ કરીએ છીએ.

About gujju

Check Also

દીકરી સાથેના ડાન્સનો આ વ્યક્તિએ શેર કર્યો વિડિઓ, કોઈ બીજાના નામે ફરી રહેલ છે આ વિડિઓ તમે જોયો?

સોશિયલ મીડિયા પર કોઈ સારી વાત જેટલી ઝડપથી વાઇરલ જાય છે એટલી જ ઝડપથી ખોટી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *