Breaking News

એક સમયે 150 રૂપિયા માટે ઢાબામાં નોકરી કરતા આ વ્યક્તિએ આજે 1.5 કરોડની કારમાં લાખો રૂપિયાની નંબર પ્લેટ પસંદ કરી

કહેવાય છે કે નસીબ બદલાતું નથી. અમે તમારી સાથે એક એવા વ્યક્તિની કહાની શેર કરવા જઈ રહ્યા છીએ જેને સાંભળીને તમે પણ ઉડી જશો. આ જ વ્યક્તિએ તેની લક્ઝરી કારની કિંમત 16 લાખ રૂપિયા રાખી હતી.

તો ચાલો જાણીએ રાહુલ વિશે કેટલીક ખાસ વાતો, રાહુલ તનેજા મૂળ મધ્યપ્રદેશના છે પણ હવે તે જયપુરમાં રહે છે. રાહુલના પિતા ટાયર પંચરનું કામ કરતા હતા. રાહુલને નાનપણથી જ કંઈક અલગ કરવાનો શોખ હતો. જયપુર આવ્યા પછી, તેમણે માત્ર 150 રૂપિયામાં આદર્શ નગરના એક ઢાબામાં કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

નોકરીની સાથે સાથે તેણે પોતાનો અભ્યાસ ક્યારેય છોડ્યો નહીં. તેમણે રાજ પાર્કમાં આદર્શ વિદ્યા મંદિરમાં અભ્યાસ કર્યો. તે તેના મિત્રો પાસેથી પુસ્તકો, નકલો અને પાસબુક મેળવીને વાંચતો હતો. તેણે તેની પરીક્ષામાં 92% ગુણ મેળવ્યા. તે રાત્રે ઓટો પણ ચલાવતો હતો. એવું કહેવામાં આવે છે કે નસીબ તે લોકોની તરફેણ કરે છે જેઓ મહેનત અને સમર્પણમાં વિશ્વાસ રાખે છે.

રાહુલ પણ આવા મહેનતુ વ્યક્તિ છે. તેણે કહ્યું કે તેને આ સફળતા નામે નથી મળી. તેમણે લગભગ 2 વર્ષથી ધાબામાં કામ કર્યું છે. આ પછી તેણે મકરસંક્રાંતિ પર પતંગ ચગાવી, દિવાળી પર ફટાકડા અને દરેક તહેવાર પર અલગ અલગ વ્યવસાય કર્યો. એટલું જ નહીં, તે ઘરે ઘરે અખબારો પહોંચાડે છે અને પોતાના ખર્ચ માટે રાત્રે ઓટો પણ ચલાવે છે.

મિત્રોના કહેવાથી મોડેલિંગ શરૂ થયું, રાહુલ કહે છે કે તેણે મિત્રોના કહેવાથી મોડેલિંગ શરૂ કર્યું અને એક ફેશન શોમાં ભાગ લીધો. તેણીએ 1998 માં જયપુર ક્લબમાં એક ફેશન શોમાં ભાગ લીધો હતો, જેમાં તેણીની પસંદગી કરવામાં આવી હતી. શોમાં ભાગ લીધા પછી સ્ટેજ પર આવવાનું નક્કી કર્યું એટલે કે તેઓએ ઇવેન્ટ્સનું આયોજન કરવાનું શરૂ કર્યું.

પછી તેણે એક ઇવેન્ટ મેનેજમેન્ટ કંપની શરૂ કરી જેમાંથી તેણે ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નહીં અને એક સફળ વ્યક્તિ બન્યો. નંબર 1 શરૂઆતથી જ આવશ્યક છે. રાહુલે અગાઉ 2011 માં તેની BMW 7 સિરીઝ માટે 10 લાખ રૂપિયામાં VIP 0001 ખરીદ્યો હતો ત્યારે પણ નહીં. .

પરિવહન અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર, આ દેશમાં અત્યાર સુધીનો સૌથી મોંઘો નંબર છે. ભૂતકાળમાં, 11 લાખ રૂપિયા સુધીની સંખ્યા વેચવામાં આવી છે.

સુએઝ ફાર્મ પર રહેતા રાહુલ પાસે એક ઇવેન્ટ મેનેજમેન્ટ કંપની પણ છે. તે આ નંબર સાથે સંબંધિત બધું કરવા માંગે છે ભૂતકાળમાં પણ તેણે વાહન માટે નંબર અનામત રાખ્યો છે.

એટલું જ નહીં, તેના મોબાઇલ નંબર પર પણ 1 નંબર 7 વખત છે. તેની 4 કારના નંબર પણ એક અંકમાં છે. રાહુલ તનેજાએ દેશનો સૌથી મોંઘો નંબર ખરીદ્યો છે.

અગાઉ આ નંબર ચંદીગ માં 11.83 લાખમાં વેચાયો હતો. રાહુલે આ પદ મેળવવા માટે ઘણો સંઘર્ષ કર્યો. તેણે એક ઢાબામાં માત્ર દોઢસો રૂપિયા બનાવ્યા છે. તેણે ફૂટપાથ પર જેકેટ પણ વેચ્યા છે.

તેમણે અખબારો પણ વેચ્યા અને ઓટો ચલાવી. આજે તેની નંબર વન બનવાની ઈચ્છાએ તેને ફરીથી નંબર ખરીદવા મજબૂર કરી દીધો અને તે વીઆઈપી નંબરના ખરીદદાર બન્યા. તે 1 લાખ રૂપિયામાં વેચાઈ હતી. એટલા માટે આ હરાજી પ્રક્રિયા વધુ ચર્ચા હેઠળ છે.

About gujju

Check Also

12 ફૂટ લાંબા મગરના પેટમાંથી 71 વર્ષના એક વ્યક્તિના…

દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે મગર કેટલા ખતરનાક છે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *