Breaking News

જુઓ : ખૂબ જ વૈભવી અને અનુપમ જીવન જીવે છે સ્વર કોકિલા લતા મંગેશકર

ભારતની અવાજ નાઈટીંગેલ લતા મંગેશકર આજે ગીત જગતના કોહિનૂર છે. મધ્યપ્રદેશના ઇન્દોરમાં જન્મેલી લતા મંગેશકર થિયેટર કલાકાર અને ગાયક પંડિત દીનાનાથ મંગેશકરની પુત્રી છે. લતાજીને વારસા તરીકે ગાવાનું હતું. તેથી તેને બાળપણથી જ ગાયન અને સંગીતમાં રસ હતો. હા, પોતાના મધુર અને મોહક અવાજના દમ પર લાખો દિલો પર રાજ કરનાર લતા મંગેશકરને આજે કોઈ માન્યતાની જરૂર નથી.

લતા મંગેશકરની જીવનશૈલી

તે તેના અવાજનો જાદુ હતો જેણે તેને હિન્દી ફિલ્મ ઉદ્યોગની ટોચની મહિલા ગાયકોમાંની એક બનાવી. તે જ સમયે, તે જાણીતું છે કે લતા મંગેશકરને બોલિવૂડમાં ‘સ્વર કોકિલા’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે.

અને લતા જીએ છેલ્લા 7 દાયકાઓથી તેમની ગાયકી કારકિર્દીને વખાણી છે. તમને જણાવી દઈએ કે લતા મંગેશકરે અત્યાર સુધીમાં લગભગ 50 હજાર ગીતોમાં પોતાનો અવાજ આપ્યો છે. તેમણે 36 ભાષાઓમાં ગીતો ગાયા છે.

તેમના અવાજની તાકાત પર, તેમણે ફિલ્મ ઉદ્યોગમાં તે સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે. જે કોઈને પણ પ્રાપ્ત કરવું સહેલું નથી. ચાલો આજે જાણીએ લતા મંગેશકર અને તેમના વૈભવી જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક રસપ્રદ વાતો.

નાની ઉંમરે ગાયનની સફર શરૂ થઈ

તમને જણાવી દઈએ કે લતા મંગેશકરે માત્ર 13 વર્ષની ઉંમરે પોતાની ગાયકી કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. બાળપણમાં પિતાની છાયા ગુમાવ્યા બાદ લતાએ પોતાના ખભા પર પરિવારની જવાબદારી ઉપાડી. નાની ઉંમરથી શરૂ થયેલી આ અદ્ભુત સફરે આજે તેના લાખો ચાહકોને જન્મ આપ્યો છે. લતા મંગેશકરને સંપત્તિ અને ખ્યાતિની કોઈ કમી નથી.

લતા મંગેશકર પાસે કરોડોની સંપત્તિ છે.

લતા મંગેશકર 50 કરોડની માલિક છે. તેણે પોતાની પ્રતિભા અને મહેનતના બળ પર આશરે 368 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી છે. જોકે એમ કહેવું ખોટું નહીં હોય કે તેણે અહીં સુધી પહોંચવા માટે ઘણી મહેનત કરી હતી. તેણે નાની ઉંમરમાં પોતાની પ્રતિભા બતાવીને આ સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે. તમને જણાવી દઈએ કે સ્વરા કોકિલા લતા મંગેશકર દક્ષિણ મુંબઈના સૌથી મોંઘા વિસ્તાર પેડર રોડમાં બનેલા પ્રભુ કુંજ ભવનમાં રહે છે.

લતા મોંઘા વાહનોના શોખીન છે

લતા મંગેશકર મોંઘા અને વૈભવી વાહનોના પણ ખૂબ શોખીન છે. જો તમે તેમના કાર સંગ્રહ પર નજર નાખો, તો તેમાં શેવરોલે, બ્યુઇક અને ક્રાઇસ્લર જેવા મહાન વાહનોનો સમાવેશ થાય છે. ‘વીર જરા’ ગીત રજૂ થયા બાદ લતાને નિર્દેશક યશ ચોપરાએ મર્સિડીઝ કાર ભેટમાં આપી હતી. લતા મંગેશકર પાસે ઘણા મોંઘા અને વૈભવી વાહનો છે.

લતાને ભારત રત્નથી નવાજવામાં આવ્યા છે

સ્વરા કોકિલા લતા મંગેશકરને 2001 માં ભારત રત્નથી નવાજવામાં આવ્યા હતા. એ જ વર્ષે, 2007 માં લતાજીને ફ્રેન્ચ સરકાર દ્વારા “ઓફિસર ઓફ ધ લીજન ઓફ ઓનર” ની ઉપાધિ પણ આપવામાં આવી હતી.

આ પુરસ્કારો ઉપરાંત, સ્વરા કોકિલા લતા મંગેશકરને પદ્મ ભૂષણ, દાદાસાહેબ ફાળકે, પદ્મ વિભૂષણ, મહારાષ્ટ્ર ભૂષણ પુરસ્કાર, એનટીઆર રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર, એનઆર રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર ઉપરાંત ત્રણ રાષ્ટ્રીય ફિલ્મ પુરસ્કારો મળ્યા છે.

About gujju

Check Also

લગ્નનું વચન આપીને પ્રેમિકા સાથે બાંધ્યા સંબંધ ગર્ભવતી થતા જ પ્રેમીએ કર્યું ના કરવાનું કામ…

પ્રેમ થાય ત્યારે જેટલી ખુશી થાય તેનાથી પણ વધુ દુઃખ ત્યારે થાય જયારે પ્રેમમાં દગો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *